Announce Clone nick của rất nhiều thành viên

Status
Not open for further replies.
Nhìn mấy cái list đó, cũng không thể xác định được clone hay ko.
Cần thêm thông tin nữa là thời gian login, logout Admin à!

Nhìn mấy cái list đó, cũng không thể xác định được clone hay ko.
Cần thêm thông tin nữa là thời gian login, logout Admin à!

Thui ấy đi về tớ bảo này :binhsua146:

Yêu cầu những người trùng IP vào trịnh diện,nếu ko có mặt chứng tỏ là clone==band hết

Nếu nhờ ng khác log dùm acc thì vẫn có bằng chứng ngoại phạm mà :D

:m082: mình ko có nick clone :m082:

em ko rõ lắm chuyện ip này lắm nhưng hiện tại em đang dùng mạng wifi của ký túc xá trường em là ĐH ngân hàng tphcm để vào 4r , thỉnh thoảng em cũng sử dụng usb 3g khi nào mạng ký túc xá lỗi hoặc mất điện và dùng cả điện thoại di động để vào 4r chúng ta nữa. Trước đó em có đăng ký 1 tài khoản là babyasug nhưng ko dùng lần nào từ lúc đăng ký , anh Shin xem lại giùm em chứ em trước giờ vẫn tuân thủ đúng nội quy của forum mà anh. Với lại em cũng chỉ hay đọc thông tin ở bõ captcha chứ chưa làm gì sai cả mà anh. Thỉnh thoảng mạng của trường em và 3g bị chặn vào Fb nên em dùng phần mềm để vào đó, không biết có bị làm sao đến ip không

Cái ông smod này lâu lâu mớ thấy mặt ổng. Ai biểu ít lên diễn đàn làm gì nên mới bị vấn đề clone nick :binhsua01:

Chỉ là ko tham gia bình luận thôi, chứ hằng ngày vẫn vào Forum và theo dõi tình hình bạn ah. Còn vấn đề clone nick như mình đã nói, nếu biết chăc chắn thì mới xử lý, chứ nếu chỉ trùng IP 1 hoặc 2 lần thì chưa nói lên dc gì cả. Bản thân mình chỉ có 1 nick nhưng khi search vẫn trùng IP với 1 số member.

Mong anh Shin suy xét lại vấn đề này, mạng nhà em là mạng FPT với IP động nên việc IP thay đổi khi tắt modem rồi bật lại hôm sau là thường gặp, mà việc tắt modem để giữ cho modem bền lâu hơn vì thiết bị điện tử nào để nóng quá đều ảnh hưởng đến chất lượng và tuổi thọ của nó mà. Em thì thường có thói quen tắt modem khi đi ngủ từ trước đến giờ.

Mà việc dùng IP động thì rất nhiều người dùng internet tại nhà ở Việt Nam đều sử dụng, IP tĩnh có lẽ chỉ 1 số người có nhu cầu đặc biệt mới đăng ký sử dụng . Do đó việc IP hôm nay của người này hôm sau của người khác là việc thường xảy ra. Bởi vậy việc trùng IP giữa nhiều người khác nhau khi lên mạng ở các ngày khác nhau là việc có thể xảy ra, nhất là khi những người đó đều dùng chung 1 nhà cung cấp mạng và lại có thói quen bật tắt modem thường xuyên.

Còn 1 vấn đề quan trọng nữa là việc vào forum bằng điện thoại di động dùng GPRS, em vì đi học nên thường xuyên dùng điện thoại di động để lên forum xem tình hình hoạt động của mọi người. theo như bác Boiz thì đầu số IP của điện thoại di động đều là 141.0.xxx khi vào GPRS thì việc lên mạng bằng điện thoại để rồi bị trùng IP và cho là clone thì thật là quá oan uổng vì phần lớn những người bị nghi là clone nick vì trùng IP trong danh sách anh Shin đưa đều có đầu IP là 141.0.xxx

Mong anh admin xem xét kỹ lại vấn đề này!

Vừa nghe phong thanh sẽ xóa hết các clone ai ý kiến gì trình bày riêng thì phải :D

Cac' ban ko lien quan dung co' spam nhieu, de Shin vao xem

dang onl dtdd check luon co' phai 141.0.xxx ko =)

Cac' ban ko lien quan dung co' spam nhieu, de Shin vao xem

dang onl dtdd check luon co' phai 141.0.xxx ko =)

Mình củng dg online di động.hoho.

Anh shjn có thể theo dõi chính xác bằng cách lưu lại địa chỉ MAC của máy vì mỗi máy tính chỉ có một địa chỉ duy nhất thôi. Việc sử dụng ip giờ chỉ là giấy thông hành để truy cập internet thôi vì hầu hết các cá nhân đều sử dụng ip động( ngoại trừ các doanh nghiệp , cơ quan nhà nước ) để tránh lãng phí kho số. Mỗi máy khi bật modern sẽ nhận một ip còn trống trong kho và được phép truy cập vào internet.
EM cũng hay truy cập bằng đện thoại, thỉnh thoảng có wifi công cộng, và morden hay tắt nên chắc chắn sẽ có lúc trùng với mọi người à :)

1 laptop thường có 2 MAC, cho wireless và dây, thì tính sao nhỉ!
IP là điều kiện cần, và điều kiện đủ là cái time access.
Ngoài ra còn phải tính trường hợp mạng LAN trong các ký túc xá, tuy nhiên clone thì sẽ có quy luật access, dựa vào time mà tìm.

ADMIN vẫn hiền quá. đã soạn thảo ra rule cho 4rum rồi thì cứ chiếu theo đó mà thực thi. clone thì rất nhiều mục đích chung quy lại là phục vụ cái lợi cá nhân.vì vậy để rum trong sạch hơn thì ADMIN và MOD chiếu theo rule để duy trì. còn việc giải thích thì loằng ngoằng chẳng đâu vào đâu cuối cùng chốt lại câu là kêu oan.

ADMIN vẫn hiền quá. đã soạn thảo ra rule cho 4rum rồi thì cứ chiếu theo đó mà thực thi. clone thì rất nhiều mục đích chung quy lại là phục vụ cái lợi cá nhân.vì vậy để rum trong sạch hơn thì ADMIN và MOD chiếu theo rule để duy trì. còn việc giải thích thì loằng ngoằng chẳng đâu vào đâu cuối cùng chốt lại câu là kêu oan.

Vấn đề ở đây là đa phần mọi người trên đó đều trùng ip với đầu số 141.0.xxx.yyy bạn à, bạn thử truy cập bằng điện thoại rồi kiểm tra ip ( bằng opera chẳng hạn ) cũng trùng với mọi người thôi à. :)
Nói sai xin nộp phạt 100k :D

Hic, mình hay đăng nhập bằng điện thoại để cập nhật tin tức từ 123do.mmo4me.com lắm. Chắc vì thế mà toàn trùng IP đầu số 141.0.x.x

Chào các bạn,

Sau khi chỉnh sửa lại và loại bỏ đi các IP của 3G, GPRS thì thấy kết quả khá hơn. Và không còn nhiều Clone như trước nữa. Có lẽ mọi chuyện vẫn bình thường và chưa có vụ Clone Account lớn nào.

Những ai bị nghi oan mong các bạn thông cảm nha.
Thân

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,924
Latest member
hungbu2k

Most viewed of week