Chống DDos cho website

vipbaoloc

Senior
Reactions
278
MR
0.000
+ tình là là cái web cùi cuả mình đang bị ai đó ddos vào 1 link trực tiếp với priroxy ảo
+ sử dụng DNP firewall andiddos.phtml đã ko có tác dụng ví nó dùng ip ảo nên ko thể banned ip
+ dùng pass directories thì là biện pháp tức thời nhưng traffic và visitor giảm ghê quá
+ dùng cloudflare trỏ qua dns rồi trỏ xong chạy dc xíu cloudflare báo web offline . hình như nó cũng ko chịu nổi nhiệt luôn

>>>> Các bác có cao kiến gì giúp em với ko ạk . Thanks

Trên NET chả sợ gì, sợ mỗi mấy anh như thế này!
@vipbaoloc: nếu cậu dùng shared-host thì khả năng can thiệp kém lắm. Nếu traffic đã cao thì nên chuyển sang VPS hoặc 1 Dedicated Server. Ưu điểm là có đủ quyền can thiệp cũng như hạn chế đc tấn công. Nhược điểm là ko phải ai cũng quản lí đc nhưng ko sao, có gì cứ ghé tai Google mà hỏi, có nhiều lời khuyên hữu ích lắm đấy!
:D thanks cậu cũng rất nhiều lần mình thuê vps mnhưng thật sự là mình quá gà ko đủ trình hic mình cũng đang học hỏi thêm

+ Mình check thử cái aws stats của cpanel qua phần error 404 lúc mình chặn pass thì thấy kết quả là đây

Required but not found URLs (HTTP code 404)
URL (2,296) Error Hits Referrers
/category/hentai-series/ 2,589,563 -

nghĩ sao khi khóa floder lại mà số request như vầy lúc chưa khóa nó ra sao nữa

Last edited by a moderator:
Upvote 0
:D thanks cậu cũng rất nhiều lần mình thuê vps mnhưng thật sự là mình quá gà ko đủ trình hic mình cũng đang học hỏi thêm

+ Mình check thử cái aws stats của cpanel qua phần error 404 lúc mình chặn pass thì thấy kết quả là đây

Required but not found URLs (HTTP code 404)
URL (2,296) Error Hits Referrers
/category/hentai-series/ 2,589,563 -

nghĩ sao khi khóa floder lại mà số request như vầy lúc chưa khóa nó ra sao nữa
Khóa pass không ổn bạn. Cho bạn thêm vài chữ nhe
Muốn tấn công DDOS thường phải dùng proxy để tránh chủ site ban IP
1. Mình đã nói với bạn rồi
2. Viết thêm 1 code ngoại lệ, có nghĩa là thật giả lẫn lộn thì bạn cứ ghi nhận em nào dùng proxy log vào, nếu thật thì chấp nhận thêm IP đó và IP nào DDOS thì cứ để đó. Chừng 1 tháng là nó chẳng thềm chú ý đến bạn. Vì trong vòng 1 tháng thằng nào DDOS được cũng khá Tin học và cũng kiếm được khối $ không rảnh đâu mà chơi với bạn hoài :binhsua163:

Upvote 0
2. Viết thêm 1 code ngoại lệ, có nghĩa là thật giả lẫn lộn thì bạn cứ ghi nhận em nào dùng proxy log vào, nếu thật thì chấp nhận thêm IP đó và IP nào DDOS thì cứ để đó. Chừng 1 tháng là nó chẳng thềm chú ý đến bạn. Vì trong vòng 1 tháng thằng nào DDOS được cũng khá Tin học và
em hiểu ý bác nhung em không code được php lại ko quen ai biết code cái chặn proxy và ko biết thằng nào nên approved thằng nào nên deny nó
+ khóa floder thật sự là chán chả có ai visit hết

Upvote 0
:)| hôm trc vừa đọc 1 bài phân tích, ko cần xài tới bw vps hoặc 1 pc nào có mạng khủng. Chỉ cần mạng với bw giới hạn(ví dụ như PC ở nhà) cũng đủ làm tê liệt website với phương thức DDoS. Vậy nên các cậu đừng nghĩ chỉ có mạng bw lớn mới DDoS được nhé. Cậu nên search hoặc tham gia các diễn đàn webmaster ở nước ngoài. Chú ý đừng áp dụng bừa nhé. Đọc hiểu nó trước kẻo chặn attacker thì ko thấy mà lại quay lại chặn chính website của mình:D
thôi t đi ngủ đã :)| mới kiếm được quyển sách 140$ mà ko mất xu nào nên đọc luôn cả đêm :D

Upvote 0
:)| hôm trc vừa đọc 1 bài phân tích, ko cần xài tới bw vps hoặc 1 pc nào có mạng khủng. Chỉ cần mạng với bw giới hạn(ví dụ như PC ở nhà) cũng đủ làm tê liệt website với phương thức DDoS. Vậy nên các cậu đừng nghĩ chỉ có mạng bw lớn mới DDoS được nhé. Cậu nên search hoặc tham gia các diễn đàn webmaster ở nước ngoài. Chú ý đừng áp dụng bừa nhé. Đọc hiểu nó trước kẻo chặn attacker thì ko thấy mà lại quay lại chặn chính website của mình:D
thôi t đi ngủ đã :)| mới kiếm được quyển sách 140$ mà ko mất xu nào nên đọc luôn cả đêm :D

sách về vấn đề gì thế, cho tớ ké với @@!

Upvote 0
sách về vấn đề gì thế, cho tớ ké với @@!
TCP/IP Protocol! by Behrouz A. Forouzan! và TCP/IP Illustrated!

---------- Post added at 06:12 PM ---------- Previous post was at 06:02 PM ----------

back up Data để cho nó ddos nó ddos chán rồi thôi :binhsua146:
đặt giả thiết nếu nó ko chán? :S

Upvote 0
:)) t ko phải pro :d tiếc là t ko có thói quen mượn cần câu cơm của các bạn làm vật thí nghiệm:)) Cả nhà t chỉ có vài cái PC ghẻ ghẻ dùng để học thôi. Trong đó có con PC đời cũ Pentium 4 1 core 2.4Ghz RAM 1GB cài đầy đủ dịch vụ và full cấu hình dùng làm victim mà mình ddos hoài ko chết:)) có lẽ mình attack kém nhỉ ;))
@: nếu cậu ko thấy phiền hay bất tiện, cứ gửi vô inbox t IP vps cậu. T thử 1 chút coi như đc mở mang tầm mắt. Nếu có hơi quá thì cũng chỉ là muốn để cậu biết hiện trạng bảo mật của cậu thế nào thôi. Yên tâm, t ko phá của ai cả! Tin hay ko tùy ý cậu!

Hôm nay đang rảnh cũng tò mò ko biết amz 68gb ram 8cores cpu mạnh đến đâu, pro nào rảnh ddos test giúp mình site này với nhé : http://hot9999.com/

Upvote 0
vấn đề muôn thuở của webmaster , cũng từng bị :|

Upvote 0
nếu nó thực sự muốn chơi thì chắc nó ko chán đâu bạn :D
Thanks bác newbie07 nhiều trình độ english mình thực sự thì rất kém mình cũng đang lang thang trên mấy forum nước ngoài để tìm cách :D

Upvote 0
Hôm nay đang rảnh cũng tò mò ko biết amz 68gb ram 8cores cpu mạnh đến đâu, pro nào rảnh ddos test giúp mình site này với nhé : http://hot9999.com/
Rảnh rồi, ngồi nghịch tí:D. Tiếc là ko có server *nix nên đành phải dùng tạm Windows. *nix tốt hơn nhiều vì Windows bị nhiều giới hạn.

Cái này là sau khi thử load post đầu tiên:

Thôi t dừng ;)

Upvote 0
trong này thấy bác newbie07 quá pro về ddos

Upvote 0
Upvote 0
trong này thấy bác newbie07 quá pro về ddos
Tớ không dám nhận cái này đâu!
tiện thể bác newbie07 đốt phụ trang này dùm mình cái ba-k.com,nó ban hoài tức wa :D
Tớ không có thói quen lấy đồ của người khác ra dùng. Đây chỉ là gptviet có nhờ test nên tớ thử sức chút thôi. Còn đâu, tớ dos/ddos không phải để phá hoại mà chỉ để biết cách để phòng bị thôi. Từ trước tới giờ tớ chỉ tập trên máy nhà và server của mình, chưa hề động chạm bất cứ ai khác!

Upvote 0
http://highhosting.net

site có sell host chống ddos giá rẻ nè bạn chỉ tồi do có 50 GB monthly bandwidth , nói chung nếu bạn đang có thu nhập tốt từ mmo thì nên đầu tư hosting chống ddos chứ mấy cách thủ công không ăn thua đâu bạn ơi

Upvote 0
@@ @@

Upvote 0
hi bác gptviet việt sao rồi :D
hiện em đang sài cái antidos dùng htaccess nhưng khổ nỗi nó redict về index các bot từ search ko vào dc :(

Upvote 0
Bác newbie07 nói đúng. Nếu tấn công bằng proxy thì đễ gỡ hơn chứ chơi kiểu dắt 1 đàn zombie IP nhà làm server mà DDOS thì chỉ còn mỗi một giải pháp cuối cùng.
Đầu tiên bạn tạo 1 file html làm index sau đó viết 1 code như sau:
"Em lại các Anh, Các anh tha cho em, em lập site chủ yếu muốn kiếm ít tiền tiêu Tết chứ không gây thù oán với ai. Mong các Anh tha cho"
Thế là xong chống DDOS thành công :binhsua146:

Upvote 0
Bác newbie07 nói đúng. Nếu tấn công bằng proxy thì đễ gỡ hơn chứ chơi kiểu dắt 1 đàn zombie IP nhà làm server mà DDOS thì chỉ còn mỗi một giải pháp cuối cùng.
Đầu tiên bạn tạo 1 file html làm index sau đó viết 1 code như sau:
"Em lại các Anh, Các anh tha cho em, em lập site chủ yếu muốn kiếm ít tiền tiêu Tết chứ không gây thù oán với ai. Mong các Anh tha cho"
Thế là xong chống DDOS thành công :binhsua146:
Thằng DDOS nó cười lớn " Tao thích triệt hạ mày luôn." =))
Nó làm chán thì nó nghỉ, không thích thì nó DDOS tiếp.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,773
170,866
Latest member
cosmovn58
Back
Top Bottom