Cần tư vấn về nghề chụp hình cưới

mình có ông a cũng đi học,ko mấy phí chỉ bỏ tiền đầu tư máy ảnh thôi

đệ thì k nhận. time mình giờ còn đang thấy ít, coi mấy bác show tháng toàn tiền tỷ làm mình cũng bắt đầu điên nên cáy cuốc đây. nói 1 cách đơn giản là như thế này.
với cái giống YT (kênh chính chủ ấy) nó k phải loại ăn 1 lần mà là ăn mãi mãi tức bạn up video 1 lần bạn sẽ đc hưởng $ từ nó mái mái miễn là có người xem >>> khá là hay nè.
làn conten thì chơi trực tiếp ga k cần qua bố con thằng bên thứ 4 nào cả.
bây giờ mình bày cho bạn như này nhé..
1. bạn ráp 1 con pc tầm 25-30tr nhé (trc khi ráp nhớ hỏi han ae,m.n tìm hiểu thông tin k bị tụi nó lừa mua phải hàng llở k render đc).
2.mua 1 còn wapcom or HUION (khuyên nên mua của hãng HUION loại 185hd đấy màn nó to mà thấy cũng k kém wapcom).
3.tìm tải 1 số phần mềm làm phim của adobe đấy nên gg search cái ra đầy. + 1 số phần mềm tạo tiếng động + 1 số tiếng động phim ảnh có sẵn.
4.bỏ ra tháng đầu mỗi ngày 10h nên YT tim những video về animation 2d (làm 2d thôi cho dễ chứ 3d khó lắm) cũng thực hành làm theo luôn.ok sau 1 tu ần chắc sẽ làm đc 1 video đầu và sau đó 3 tuần còn lại làm lấy 5 video nữa up nên YT.
đk và chạy ads fb vs video trên tháng kiếm lấy 1-200kview/1video
>>> tháng đầu kiếm đc từ 100-300$
5. từ tháng thứ 2 chỉ cần tốn 5h để làm đc như tháng đầu + thêm thu nhập từ view của video tháng trc>>> đc tầm 2-500$.
.......
nói thì dễ vậy đó nhưng còn phải xem do ai làm và làm như thế nào. cái này nói ra nhìu ng kêu chém gió nhưng đơn giản là những ng đó thuộc những người k làm đc.mà k làm đc thì ng ta gato nói này nọ. nên mình chỉ muốn nói bạn thực sự muốn theo thì cần kiên trì chút, năng động chút, to gan chút,...nếu làm tốt thì sau 1 năm it nhất thu nhập của bạn không dười 1,5k/tháng đâu.thôi nói thế thôi bạn k hiểu cách làm thì cũng thôi cũng đừng ai inbox nhé k trả lời lại đừng kêu khinh người :D
bác chiu khó k e chỉ tut cho mà làm, e thì lười lắm chỉ ăn sãn thôi, tut you to be thì con nguyên toàn tập mà k chiu phát triển mầy mỏ

đệ thì k nhận. time mình giờ còn đang thấy ít, coi mấy bác show tháng toàn tiền tỷ làm mình cũng bắt đầu điên nên cáy cuốc đây. nói 1 cách đơn giản là như thế này.
với cái giống YT (kênh chính chủ ấy) nó k phải loại ăn 1 lần mà là ăn mãi mãi tức bạn up video 1 lần bạn sẽ đc hưởng $ từ nó mái mái miễn là có người xem >>> khá là hay nè.
1. bạn ráp 1 con pc tầm 25-30tr nhé (trc khi ráp nhớ hỏi han ae,m.n tìm hiểu thông tin k bị tụi nó lừa mua phải hàng llở k render đc).
2.mua 1 còn wapcom or HUION (khuyên nên mua của hãng HUION loại 185hd đấy màn nó to mà thấy cũng k kém wapcom).
3.tìm tải 1 số phần mềm làm phim của adobe đấy nên gg search cái ra đầy. + 1 số phần mềm tạo tiếng động + 1 số tiếng động phim ảnh có sẵn.
4.bỏ ra tháng đầu mỗi ngày 10h nên YT tim những video về animation 2d (làm 2d thôi cho dễ chứ 3d khó lắm) cũng thực hành làm theo luôn.ok sau 1 tuần chắc sẽ làm đc 1 video đầu và sau đó 3 tuần còn lại làm lấy 5 video nữa up nên YT.
5. từ tháng thứ 2 chỉ cần tốn 5h để làm đc như tháng đầu + thêm thu nhập từ view của video tháng trc>>> đc tầm 2-500$.
.......
nói thì dễ vậy đó nhưng còn phải xem do ai làm và làm như thế nào. cái này nói ra nhìu ng kêu chém gió nhưng đơn giản là những ng đó thuộc những người k làm đc.mà k làm đc thì ng ta gato nói này nọ. nên mình chỉ muốn nói bạn thực sự muốn theo thì cần kiên trì chút, năng động chút, to gan chút,...nếu làm tốt thì sau 1 năm it nhất thu nhập của bạn không dười 1,5k/tháng đâu.thôi nói thế thôi bạn k hiểu cách làm thì cũng thôi cũng đừng ai inbox nhé k trả lời lại đừng kêu khinh người :D
và khi 2016 lên tiếng :D:D đỉnh trong đỉnh

Bạn có 50tr , thì vác balo tới tận nhà mình , đảm bảo mức lưng cao hơn mức họ trã ít nhất 2 lần nhé , lĩnh vực YTB

học phí từng đó mặn vãi. để tư vấn sơ qua cho cậu về máy ảnh nhé. máy ảnh gồm 3 loại loại 3 số ví dụ 600d loại này dùng cho người mới bắt đầu chơi. loại thứ 2 là 2 số 60d loại này dành cho người bán chuyên nghiệp. loại thứ 3 là 1 số ví dụ 6d. loại này là chuyên nghiệp. ông kính thì nhiều loại nhưng cũng chia ra làm 2 cái cơ bản. chân dung và phong cảnh.50 triệu cho học phí là đắt cậu nhé.

4.bỏ ra tháng đầu mỗi ngày 10h nên YT tim những video về animation 2d (làm 2d thôi cho dễ chứ 3d khó lắm) cũng thực hành làm theo luôn.ok sau 1 tuần chắc sẽ làm đc 1 video đầu và sau đó 3 tuần còn lại làm lấy 5 video nữa up nên YT.
.......
Tiền dễ kiếm thế àh?

và khi 2016 lên tiếng :D:D đỉnh trong đỉnh
2016 thì nói nên điều gì? cách nghĩ của bạn giống như kiểu thấy 1 thằng đi xe đạp và 1 thằng đi xe ga thì kêu ngay là thằng đi xe ga là đại gia còn thằng đi xe đạp là nông dân vậy.người như bạn thực sự là có rất nhiều.

2016 thì nói nên điều gì? cách nghĩ của bạn giống như kiểu thấy 1 thằng đi xe đạp và 1 thằng đi xe ga thì kêu ngay là thằng đi xe ga là đại gia còn thằng đi xe đạp là nông dân vậy.người như bạn thực sự là có rất nhiều.
cậu nói mình cười cậu à ! coi cái bình luận đầu của cậu đi măc cười vãi ấy
cái đó chỉ trong mơ cậu à mình cũng làm YTB nên hiểu rõ cách kéo views video cách đó nhiều người làm mà lỗ sặc tiết
Một lúc nào pro cậu sẽ biết chúc cậu may mắn và thành đạt đừng gạch đá mình nhé

Em cần mọi người tư vấn giúp em về nghề chụp hình cưới, nếu ai biết thì cho em ý kiến với.
Em mới quen 1 ông anh, tiệm cưới cũng lớn, ông anh nói chuyện với em thấy hợp tính, vui vẻ, cũng thân thân nên đồng ý nhận em làm đồ đệ, nhưng lại đưa ra mức học phí là 50triệu, theo mọi người thì e có nên tin người hay không????
Cho em ý kiến với ạ.
ngoài này thấy học có 20 củ =.=
chụp hình quay phim, xử lý ảnh :v

cậu nói mình cười cậu à ! coi cái bình luận đầu của cậu đi măc cười vãi ấy
cái đó chỉ trong mơ cậu à mình cũng làm YTB nên hiểu rõ cách kéo views video cách đó nhiều người làm mà lỗ sặc tiết
Một lúc nào pro cậu sẽ biết chúc cậu may mắn và thành đạt đừng gạch đá mình nhé
ồ vậy bạn pro rồi à? bạn kéo view kiểu gì mà lỗ? bạn nghĩ bạn "cũng làm YTB" nên bạn hiểu rõ? thực sự thì bây giờ mình có thể chốt lại 1 câu với bạn là bạn quá gà.
nói thật là bạn nghĩ cứ cái gì bạn k làm đc thì ng # k làm đc? chắc bạn xem mấy cái poof 30-40k/tháng của mấy thánh off lại phán ngay ng ta chém gió nhỉ? mình chả muốn vào rep bạn đâu nhưng mình chỉ muốn nói ra để bạn tự xem lại cách làm của bạn mà chỉnh sửa cho nó có hiệu quả thôi. đừng thấy 1 quả táo sâu mà phán cả cây k có quả nào lành. ok

:) làm 2d animation mà nghe đơn giản nhỉ .Muốn vẽ wacom trên máy tốt trước tiên bạn phải vẽ tay bằng bút chì tốt trúớc đã
Video 1 giây là 24-30 frame như vậy một giây bạn phải vẽ được từ 24-30/ hình. Nếu làm video 1 phút 24-30 X 60 ....nhiều phút hơn thì nhân lên :D

còn đầu tư 50 triệu để học chụp ảnh là ko nên .Tiền đó bạn nên mua sắm thiết bị về tự tìm hiểu rồi chụp từ từ sẽ lên .Nếu thấy bí ý tưởng quá thì nên đi học nhiếp ảnh cơ bản -->> nâng cao học phí cũng ko đến 50 thêm vài khoá PTS là ok

:) làm 2d animation mà nghe đơn giản nhỉ .Muốn vẽ wacom trên máy tốt trước tiên bạn phải vẽ tay bằng bút chì tốt trúớc đã
Video 1 giây là 24-30 frame như vậy một giây bạn phải vẽ được từ 24-30/ hình. Nếu làm video 1 phút 24-30 X 60 ....nhiều phút hơn thì nhân lên :D

còn đầu tư 50 triệu để học chụp ảnh là ko nên .Tiền đó bạn nên mua sắm thiết bị về tự tìm hiểu rồi chụp từ từ sẽ lên .Nếu thấy bí ý tưởng quá thì nên đi học nhiếp ảnh cơ bản -->> nâng cao học phí cũng ko đến 50 thêm vài khoá PTS là ok

k có gì là tự nhiên mà biết bạn. cần 1 tuần tập vẽ trên wapcom là ok ngay.k cần tập trên giấy vs bút chì làm gì.
đấy là cách làm cổ điển rồi bạn. dừng phần mềm làm phim hoạt hình 2d thì làm gì phải vẽ nhiều?? vẽ mỗi pic 1 lần rồi dùng soft là ok mà.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,887
171,931
Latest member
tienlachiha
Back
Top Bottom