Ask Cần pro chỉ giáo về tối ưu GA Content

translate1629

Junior
Reactions
30
MR
0.114
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Chào mọi người.

Chẳng là mới chơi GA nên chưa hiểu rõ lắm các quy luật cũng như cách tối ưu hóa nó.
Em có đọc 1 số bài viết, và nghe mọi người bảo nhau về cách tối ưu CPM - CTR .v.v.v

Vì vậy em lập post này có vài thắc mắc mong mọi người chỉ giáo giúp em ạ :rolleyes:

1. Làm thế nào để tìm và chặn những nhà quảng cáo giá rẽ . ( vd 0.01$ )
2. Làm sao để tối ưu hóa CTR + CPM 1 cách hiệu quả ạ.

Em chỉ thắc mắc nhiu đó thui, mong các bác giúp em với :confused: em cảm ơn trước ạ :D

Kinh nghiệm, thủ thuật, cơ bản như bạn hỏi thì Google ra đọc cả ngày không hết! :)

Bạn nên làm sau đó có khúc mắc gì thì mang lên đây hỏi anh em thì sẽ dễ nói chuyện hơn! :)

thế này nhé muốn click nhiều thì đặt quảng cáo trên bài viết và trên nó đặt thêm một cái khung gì đấy làm sao cho quảng cáo load trước cái khung đó, cái này phù hợp với nội dung là video hài hước.... mới vào click vào video để xem thường hay bị cái khung trên quảng cáo load xong đẩy xuống và click trúng quảng cáo ga... Làm vậy tỷ lệ click quảng cáo sẽ nhiều. Còn nếu muốn tỷ lệ click thấp thì đặt quảng cáo nơi mọi người ít biết. Muốn cpc cao thì chú trọng nội dung website, chủ đề để phát triển, tối ưu từ khoá, các thẻ h1 và h2 cũng có ảnh hưởng, tối ưu link và tiêu đề bài viết, nhắm mục tiêu tới các nước có cpc cao như us, uk, ca...
Còn vấn đè ngăn chặn nhà quảng cáo giá rẻ thì đừng bao giờ nghĩ đến chẳng ăn thua đâu.

Inbox
Yahoo: kakabinh7
Fb: Fb.com/tranbinh1994
Hỗ trợ làm web, content để tối ưu cpc, ctr ( RPM ) cũng như chiến GA

Announcements

Forum statistics

Threads
419,885
171,931
Latest member
tienlachiha
Back