Cách lấy mã kích hoạt qua điện thoại trên WebMoney Keeper Classic nhanh nhất!

kajryu

Newbie
Reactions
556
MR
0.000
Thời gian này nhiều bạn bị gặp tình trạng là khi gửi tiền thì bắt nhập code từ sms hoặc webmoney sẽ call và đọc cho bạn 7 số. Sau đó bạn phải đọc được 7 số đó là gì và điền vào ( 7 số là mã kích hoạt lại tài khoản webmoney của bạn, còn 3 số là khi bạn gửi tiền đi)
Hôm qua thì mình cài lại windows và khác với bình thường là mã kích hoạt được gửi qua điện thoại. Đợi mãi sau 24h chưa có nên mình chọn ra 2 cách giải quyết.

1. Gửi mail đến bộ phận support của webmoney : https://support.wmtransfer.com/asp/services.asp
Gửi WMID, phone ( 84xxxxxxxxx) với lý do là : Tôi chưa nhận được mã kích hoạt qua điện thoại. Rồi gửi --> Đợi. Tùy vào thời gian làm việc của họ mà bạn nhận được câu trả lời sớm hay muộn.
2. Gọi điện trực tiếp sang tổng đài của webmoney tại Nga hoặc USA
http://www.wmtransfer.com/eng/about/contacts/index.shtml

Ban đầu chọn cách thứ 1, gửi mail cho bộ phận support. Và đúng thật, sau 24h mình có mail trả lời. Nhưng mình muốn thử cách 2 xem thế nào....
Thế là call lên webmoney ở Mỹ qua số +1 (646) 205-28-89 - USA bằng dịch vụ WhistlePhone miễn phí hoàn toàn
Các bạn cứ nghe cho đến khi nào gặp 1 cô gái, đầu tiên cô ấy sẽ nói tiếng Nga. Nếu bạn bít tiếng Nga thì khỏi phải xoắn. Nếu ko biết thì bạn phải nói tiếng A, nếu ko bít nói tiếng anh thì nhờ ai đó nói hộ, nếu ko có ai nói hộ thì bạn phải nhờ google translate thôi.
Khi bạn nói "Hello". thì cô gái kia cũng nói "Hello" :D. sau đó bạn nói....tôi chưa nhận được mã kích hoạt webmoney qua điện thoại, bạn có thể giúp đỡ tôi? <-- nói bằng bằng tiếng anh nhé. Sau đó cô í yêu cầu số WMID của bạn, số phone! đọc từng chữ, số cho cô ấy, đợi cô ấy check xong và nếu ok thì sau ít phút sẽ có một cuộc điện thoại từ webmoney gọi cho bạn. Nhớ nghe cho kỹ các số được đọc. Còn mình thì ghi âm lại cuộc gọi nên có thể soi lại :D
Đó là cách nhanh nhất ( gọi điện lên trực tiếp ). Nói thì dài nhưng mà làm thì nhanh. Các bạn ai bị thì thử xem sao nhé. Riêng mình thì lần sau mà bị thế thì cứ call lên cho khỏe. Gọi điện miễn phí mà .

Last edited by a moderator:
đã làm theo và đã đc! gọi điện thích thật! hè hè! tks bác!

chà chà, mình gặp tình trạng tới phút 89 rồi tới trang điền password mới j đó thì nhập hoài chẳng dc, ký tự lung tung đặc biệt mà chẳng dính phát nào, bỏ 3 số dđ với 3 acc. chán. ai biết tình trạng này. reply nhé

em rất kém tiếng anh, có ai giúp em với cách 1 em làm rồi mà không thấy hiệu quả
cách 2 em gọi mấy lần ( sãn luyện tiếng anh luôn)
bên đó gửi cho em một tin thoại nhưng có tới 12 số lận
chết không. tiếng anh nghe kém quá

---------- Post added at 05:34 PM ---------- Previous post was at 04:23 PM ----------

hi hi đúng là em nghe kém mà, nó mới gửi lại xong,lần này nghe lại nó bảo nhấn phím 5 để repeat thanks chủ topic

hix! ko phải đâu bạn, mã số kích hoạt chỉ có 7 ký tự, bạn chỉ nghe 7 ký tự đầu, còn 2 phát âm sau bạn ko cần quan tâm! chúc thành công.

hix! ko phải đâu bạn, mã số kích hoạt chỉ có 7 ký tự, bạn chỉ nghe 7 ký tự đầu, còn 2 phát âm sau bạn ko cần quan tâm! chúc thành công.

hi vụ này em cũng bị
nghe sao 9 số ra 12 số gọi cho nó mấy lần luôn
h nghĩ lại buồn cười mình quá đi
thanks kairyu

cho minh hoi cai
cai email thu 2 no tra ve la the nay vay minh fai lam sao:
«WebMoney Technical Support» Service operator has replied to your recent ticket with the subject: «Help Me!». To view the reply, please go to:

https://support.wmtransfer.com/asp/confirm.asp?lang=eng&sid=125CFF238B8C4A20BD41446D57FC31
ACCESS KEY: 125CFF238B8C4A20BD41446D5744FC31

If you cannot open the provided link, please copy into the clipboard, insert into the address line of your browser and click Login.

mình cũng đã thử và thấy hiệu quả

hix , có con nhỏ gọi cho mình nhưng nói tiếng gì chẳng hiểu , lắp báp 1 hồi rồi tắt điện thoại luôn. giờ sao nhỉ

sao em vao` intall rui` tao tai` khoan moi ma ko duoc vậy mấy ơi. giúp em với. không thể gọi điện được ah`

em không hiểu lắm.bác kai viết câu tiếng anh: tôi chưa nhận được mã kích hoạt webmoney qua điện thoại, bạn có thể giúp đỡ tôi, hộ em với.còn số thì em đã biết đọc.mà số 0 đọc là gì nhỉ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,652
170,745
Latest member
phumyhungreal

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom