BQT nên xem xét tình trạng bị hack nick ở MMO

Status
Not open for further replies.

hocon86

Banned
Reactions
23
MR
0.000
Từ hôm qua theo dõi diễn đàn thấy rất nhiều vụ scam xảy ra, chủ yếu là do hack nick ở diễn đàn. Mình nghĩ chỉ có 1, 2 trường hợp là bị hack nick thật, còn lại là sẽ tự đi scam rồi đổ vạ cho scam.
Vậy yêu cầu BQT Mmo có cách giải quyết để tránh xảy ra tình trạng này nữa.
Và mọi người khi giao dịch cũng nên cẩn thận một chút, chỉ giao dịch với người đã đóng phí BH hoặc qua trung gian.

Last edited by a moderator:
mình nghĩ ko phải hack đâu ;)) 1 trào lưu tự scam rồi đổ vạ hack thôi, có lẽ trước đó 1,2 trường hợp là thật còn giờ thì là chủ nick cố tình scam đó:binhsua38:

Upvote 0
mình nghĩ ko phải hack đâu ;)) 1 trào lưu tự scam rồi đổ vạ hack thôi, có lẽ trước đó 1,2 trường hợp là thật còn giờ thì là chủ nick cố tình scam đó:binhsua38:

Thì mình nói có 1 số trường hợp pro đó lợi dụng cơ hội đó giả vờ bị hack để scam mà.

Upvote 0
k quản đc đâu :binhsua52: ban vĩnh viễn với scam thôi
Nếu ban vĩnh viễn thì chẳng nhẽ lại ban hết những nick pro??? Ý mình đang nói là những nick pro sẽ có người lợi dụng giả vờ nick bị hack để scam đó

Upvote 0
Nếu ban vĩnh viễn thì chẳng nhẽ lại ban hết những nick pro??? Ý mình đang nói là những nick pro sẽ có người lợi dụng giả vờ nick bị hack để scam đó

nói thật nhé, nick forum đến admin còn ko biết pass thì chẳng ai hack đc đâu bạn à :D
đừng nghiêng về phía bị hack nick nữa, ko có chuyện đó đâu. Scam cả đấy

Upvote 0
nói thật nhé, nick forum đến admin còn ko biết pass thì chẳng ai hack đc đâu bạn à :D
đừng nghiêng về phía bị hack nick nữa, ko có chuyện đó đâu. Scam cả đấy
Bạn không hiểu ý mình rồi, mình nói là những người đó giả vờ bị hack nick để scam đó.

Upvote 0

pro dính scam là đc tha à , trảm thẳng tay:binhsua49:

Upvote 0
nói chung là pass cá nhân thì mỗi người nên tự có ý thức bảo quản

Upvote 0
BQT cũng phải bó tay thôi, đây là vấn đề ý thức trách nhiệm đối với acc của chính member.

Cứ đặt pass vớ vẩn cho nó scan được rồi bảo bị hack, xong đổ trách nhiệm qua BQT là sao? Đừng có nói chuyện hack pass vì chắc chắn là ko thể, chỉ có scan những pass do member vô trách nhiệm đã đặt quá đơn giản thôi.

Upvote 0
...

hack thi đúng là có...nhưng mà hack vi muc đích vì...liệu hack ơ đây có lợi ít to lơn gi cho hacker chẳng hạng....mình thấy chắc là do bài trò ròi

Upvote 0
Rất nhiều bạn đưa ý kiến BQT nên tìm cách hạn chế tình trạng hack hay scam và mình xin trả lời thế này :

Hack ở đây không phải là đánh vào hệ thống của forum mà đơn giản là dò pass các bạn vì thế không liên quan tới BQT và BQT cũng như bất cứ ai khác chả làm gì được !
Scam thì có dịch vụ trung gian rồi, các bạn không dùng nữa thì bó tay, thánh thần cũng không giúp được các bạn !

Điều duy nhất BQT có thể làm là Ban hết nick vi phạm cho dù là bị hack hay scam thật thì vẫn đang làm từ trước đến giờ rồi !

Quá nản khi suốt ngày phải đọc những điều này !

Upvote 0
các bợn trẻ lưu ý dùm 1 điều rằng đúng là mã md5 rất khó bị dò ra nhưng nếu có hash thì ko gì là ko thể
Lý do bị mất nick do hack pass mấy bữa rầy toàn là do các bợn đặt những pass quá ư là đơn giản nên bị dò ra chứ hoàn toàn ko có việc hacker xâm nhập vào database của mmo4vn, crack pass md5 để lấy pass _ _!

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,923
Latest member
Benerrn

Most viewed of week