blog google nó bị sao vậy

hanoikiss

Newbie
Reactions
54
MR
0.000
tình hình là mình không thể vào các địa chỉ blogsport được, những trang blog cũng không vào được. ai biết nó bị sao chỉ dùm mình với hizzz, và cho hỏi chơi blog thì chơi ở đâu thì không sợ nó khóa tài khoản.

vohoangyen.blogspot.com
nhungdoicanh.blogspot.com
badamxoe.blogspot.com
kinhtetaichinh.blogspot.com

.........
hầu như ko có cái nào vào đc. helpme!

Của tớ vẫn vào được bình thường, của cậu chắc dùng VNPT bị nó chặn rồi!

Upvote 0
Của tớ vẫn vào được bình thường, của cậu chắc dùng VNPT bị nó chặn rồi!

mạng vnpt bị chặn ah? @.@ mà sao nó lại chặn nhỉ. còn blog yahoo thì mạng fpt chặn ah? mà sao mình đăng nhập ở vps, facke ip cũng ko vào đựoc mà? tớ thấy site của bạn mạng tớ đang dùng vẫn vào đựoc mà. cá blog đó mình đăng nhập vào quản lý vẫn chỉnh sửa bài đựoc. nhưng ko thể mở lên được toàn báo là Server not found

Upvote 0
mạng vnpt bị chặn ah? @.@ mà sao nó lại chặn nhỉ. còn blog yahoo thì mạng fpt chặn ah? mà sao mình đăng nhập ở vps, facke ip cũng ko vào đựoc mà? tớ thấy site của bạn mạng tớ đang dùng vẫn vào đựoc mà. cá blog đó mình đăng nhập vào quản lý vẫn chỉnh sửa bài đựoc. nhưng ko thể mở lên được toàn báo là Server not found
Hầu hết đuôi blogspot đều bị chặn, còn blog của tớ thì đã có domain riêng nên không ảnh hương! Có mấy bài hướng dẫn vào blog khi bị VNPT chặn đó, cậu search xem. Còn vì sao VNPT nó chặn? Đó là do miếng ăn của họ bị thằng khác cướp mất nên phải chặn thôi :))

Upvote 0
chuyện thường thôi mà. bạn đổi dns là vào ngon thôi mà. Thử mấy cái dns này đi:
8.8.8.8
4.2.2.4
4.2.2.3

Upvote 0
VNPT chặn các sever blogspot lâu rồi mà giờ mới biết à =))

Upvote 0
có thể là do nhà mạng chặn .bn thử đổi dns hoặc fake thử xem ,
lúc vào phần quản lý thì link nó có dạng http://www.blogger.com/blogger.g?blogID=6990320276362941167#template/src=dashboard
còn lúc vào mở blog thì nó có dạng name.blogspot.com
nên ko vào dc là phải rùi :D

Upvote 0
hầu như các trang blog ...wordpress.com cũng ko vào được nhỉ. hiz mà làm blog theo các bạn nên dùng của google hay wordpress

Upvote 0
mình củng vnpt nè vào được chả fake ip change dns gì cả :binhsua76: à thằng bạn kế nhà xài viettel thì lại ko vào được :binhsua75:

Upvote 0
Đổi DNS sang
8 8 8 8 || 8 8 4 4
hoặc
4 2 2 3 || 4 2 2 4
Chúc bạn thành công :p

Upvote 0
vnpt chặn rồi cậu ak mình dùng fpt thì vẫn vào bình thường ~

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics