AE tư vấn nhiệt tình vấn đề việc làm.

Status
Not open for further replies.

BuyLR

Senior
Reactions
701
MR
0.441
Facebook
Follow me on Facebook
Chẳng là. Kinh tế khó khăn cty lập ra mà hoạt động cầm chừng nên đang tìm hướng tìm việc làm để làm. May mắn là mình có kinh nghiệm 3 năm rồi nên cũng dễ xin việc, mình chỉ lăn tăn chuyện đi hay ở.

1. Ở quê Vinh, Nghệ An có 02 cty ok rồi, mức lương lần lượt là 4 (chế độ đãi ngộ ko có nhưng được cái từng làm việc với anh này vì là đồng nghiệp cũ nên cũng hiểu công việc sẽ làm là gì) và 5 triệu (công việc mới khác xa trước nên hơi bỡ ngỡ chưa hiểu mình vào trong sẽ làm gì chỉ biết là đã phỏng vấn và pass nên thấy hơi mông lung). Ngoài ra, ở Vinh thị trường hẹp nên mình muốn đi làm vừa phát triển cty cũng khó. Vì mấy tháng vừa rồi tập trung thời gian mà cũng ko ăn thua huống gì vừa làm vừa phát triển cty.

=> 5 triệu ko xê dịch gì vì ăn ở đều ở trong nhà bố mẹ cả.

2. Vào sài gòn, lỡ mua vé máy bay :) Vào trong có mấy cty hẹn PV, lương 7 triệu nhưng mất tầm 2 triệu tiền phòng (ước tính cả tiền mạng) + tiền ăn chắt góp lắm thì 1.5 triệu nữa. mất hẳn 3.5 triệu rồi thua xa ở Vinh chưa nói đến xăng xe, xa gia đình, tết về mất tiền, lạ nước lạ cái cướp giật....chưa kể nhậu nhẹt, cưới đồng nghiệp....nhưng cái quan trọng là có thể phát triển cty. Vì trong sài gòn cty nhiều, thị trường rộng, mình dễ phát triển hơn ở quê.

Theo các bác em nên chọn gì đây? Đã bàn bạc với bố mẹ, vợ mà trong đầu vẫn chưa biết nên đi hay ở, cần ae cho 1 lời khuyên...để sáng cái óc này.

Vào nam lương thấp (ý nói sau khi trừ chi phí) nhưng đổi lại cơ hội phát triển cty hay là ở lại vinh chờ thời....có vốn nhiều sẽ vào Nam 1 chuyến.

nam chí 4 phương bác ợ... vote vào TPHCM nhé :):):)

ÍT người quan tâm topic tư vấn thế này nhỉ :( quẫn lắm mơi đưa lên đây nhờ các bác thông não đây ạ

Quan trọng là ở bác. Nếu muốn an nhàn thì em nghĩ cứ ở quê cũng được. Còn vào nam thì ban đầu sẽ có nhiều bất lợi, trải qua sóng gió nhưng chí ít thì cũng trưởng thành với nếm trải hơn. Nếu là bác thì em sẽ vào nam ;)

7tr vô đây mướn nhà,vợ nữa thì khó sống,làm ở quê đi gần gia đình chứ vô đây thời gian đàu khó khăn lắm

E nghĩ bác nên ở quê ik ạ..;);)
T1. Vào SG tuy lương cao hơn nhưng tiêu xài cũng sẽ cao theo => k dư đc = ở quê của bác
T2. Thời buổi công nghệ r nên việc phát triển cũng k phải là khó khăn gì cho lắm âu :):) thỉnh thoảng làm vài chuyến vào SG để tạo thêm mối quan hệ vd như offline chăngr hạn ..v.v.
E chỉ nói ngắn gọn thui!. chắc bác thừa sức hiểu nhưng chỉ là góp ý thui... còn quyết định là vẫn ở bác :p

SG 10tr độc thân con ko sống nổi huống chi bác có zo con rùi
ở SG hơn 7 năm lấy zo về quê đây
chứ bỏ zơ ở quê 1 mình sợ người khác chăm giup :D
khuyên bác 1 câu nếu thật sự cần thì mới zo nam
ko thì ở quê sướng hơn
an nhàn + gân gia đình --->quá khoẻ

1 vote ôm trụ farm lính , không nên combat khi chưa full đồ :rolleyes:

Vote ở quê, giờ internet phát triển, ko cần phải đi xa lập nghiệp :D

Thật hay đùa vậy bác @@ . Nhìn cái nick của bác em nghĩ bác gửi tiết kiệm cũng kiếm được bằng đấy rồi, tưởng đọc nhầm lương 40 - 50 tr

thế mới thấy giờ kiếm tiền mmo cũng ko màu mỡ nữa
nhưng ở SG-HN mà 7-8 củ xi nhê j đâu

Thank các bác, đã tự tin hơn rồi....quyết mà ko thấy tự tin nó cứ ương ương sao ấy.....

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,233
172,283
Latest member
alf

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week