AE MMo có cần tìm 1 công việc ổn định đời thực hay ko

lyhajpro

Senior
Reactions
88
MR
0.000
như tiêu đề thì, ae chung ta dang làm việc chủ yếu hoặc làm thêm mmo ( make money online ),
những người đã có công việc đời thực thì mình không bàn tán, còn những ae có thể là như mình chưa có 1 công việc đời thực ổn dịnh
cứ cắm đầu vào mmo lúc đầu tin thấy hăng hái tin tưởng :
vd như 1 e mà ae gọi là hàng đầu thế giới vừa ra đi và con thêm 1 anh jss giờ là profitclicking giam tiền ae ko biết bao giờ mới rút dc.
thì làm việc ở đâu cũng có tính rủi ro của nó nhưng làm việc tren mạng thì chúng ta không thể nắm bắt hết dc mọi thông tin của cty hoặc 1 tập đòan trang web mình dang tham gia nó như thế nào. và lúc nào nó rời bỏ thế gian:binhsua29:
đối với những người chơi đã lâu, biết chọn đúng nơi đúng lúc thì rất good nhưng hiện tại là vậy nhưng không biết tương lai ra sao

nên mình nói ở đây ae chung ta có cần 1 công việc thực tế ở ngoài ko
ae chúng ta nên chọn công việc ntn

thì mình muốn chia se là mình Đang muốn tìm 1 công việc là không bỏ nhiều thời gian vào nó thích làm thích nghỉ
mà còn có thể kiểm soát dc kinh tế của mình nào công việc đó

nói túm lại là tự do về thời gian và làm chủ được kinh tế
thì ae chúng ta có cần 1 công việc như vậy để yên tâm hơn không

xin hết! ae vào cho ý kiến

thank !

vote rất muốn có.hj sao bạn không làm cái khảo sát ở trên hj xem kết quả thế nào :D chắc 99%

đi làm hành chính tèn tèn 6tr, thời gian ngồi công ty toàn chơi site nga kiếm tiền. Rảnh rỗi quá nên mới MMO nè. Các bác cũng nên kiếm cái việc gì đó để làm, thời gian rảnh nhiều nhiều chút là MMO ok.

bác có thể tham khảo công việc này có thể là công việc bác đang cần

haituyen1.blogspot.com/2012/09/viec-lam-them-danh-cho-nhung-ai-co-nghi.html

đi làm hành chính tèn tèn 6tr, thời gian ngồi công ty toàn chơi site nga kiếm tiền. Rảnh rỗi quá nên mới MMO nè. Các bác cũng nên kiếm cái việc gì đó để làm, thời gian rảnh nhiều nhiều chút là MMO ok.

bác này ngon nè, mình làm hành chính mà bục mặt ra, ngồi vẽ toét mắt mất. hết cả time MMO

thời buổi loạn lạc làm ji có việc ji ổn định ngoài offer và capcha

bác có thể tham khảo công việc này có thể là công việc bác đang cần

haituyen1.blogspot.com/2012/09/viec-lam-them-danh-cho-nhung-ai-co-nghi.html
công việc này làm sao thế cậu cậu có thể pm yahoo noi to biết rõ dc không

MMO cũng chỉ là tay trái thôi, tranh thủ tẹo thời gian ăn cắp từ công việc :binhsua37: mà chơi MMO thôi

thời thế thay đổi, biết đâu mà lường. Chúng ta cũng xài nguyên tắc "không bỏ tất cả trứng vào một giỏ" mà

MMO cũng chỉ là tay trái thôi, tranh thủ tẹo thời gian ăn cắp từ công việc :binhsua37: mà chơi MMO thôi

thời thế thay đổi, biết đâu mà lường. Chúng ta cũng xài nguyên tắc "không bỏ tất cả trứng vào một giỏ" mà

đây là ý tớ muốn nói nên giờ ae ta cân tìm công việc ntn để phù hợp

up len cho ae vao bàn tán

mmo chơi cho zui lại có tiền chứ mình k lấy nó làm nghề ngỗng gì cả.hjhj:binhsua29:

up len cho ae vao bàn tán

Tay trái hay tay phải là do mình quyết định. Câu châm ngôn ko bao h sai là "đừng đặt hết trứng vào 1 giỏ". Với tớ thì MMO và cả công việc thật đều quan trọng như nhau

như tiêu đề thì, ae chung ta dang làm việc chủ yếu hoặc làm thêm mmo ( make money online ),
những người đã có công việc đời thực thì mình không bàn tán, còn những ae có thể là như mình chưa có 1 công việc đời thực ổn dịnh
cứ cắm đầu vào mmo lúc đầu tin thấy hăng hái tin tưởng :
vd như 1 e mà ae gọi là hàng đầu thế giới vừa ra đi và con thêm 1 anh jss giờ là profitclicking giam tiền ae ko biết bao giờ mới rút dc.
thì làm việc ở đâu cũng có tính rủi ro của nó nhưng làm việc tren mạng thì chúng ta không thể nắm bắt hết dc mọi thông tin của cty hoặc 1 tập đòan trang web mình dang tham gia nó như thế nào. và lúc nào nó rời bỏ thế gian:binhsua29:
đối với những người chơi đã lâu, biết chọn đúng nơi đúng lúc thì rất good nhưng hiện tại là vậy nhưng không biết tương lai ra sao

nên mình nói ở đây ae chung ta có cần 1 công việc thực tế ở ngoài ko
ae chúng ta nên chọn công việc ntn

thì mình muốn chia se là mình Đang muốn tìm 1 công việc là không bỏ nhiều thời gian vào nó thích làm thích nghỉ
mà còn có thể kiểm soát dc kinh tế của mình nào công việc đó

nói túm lại là tự do về thời gian và làm chủ được kinh tế
thì ae chúng ta có cần 1 công việc như vậy để yên tâm hơn không

xin hết! ae vào cho ý kiến

thank !

chào bạn, mình chắc bạn viết ra cái topic này chắc cũng học xong 5 năm ĐH rồi ấy nhỉ, nếu mà thật sự bạn nghĩ trên TG này có những công việc mà ko cần sự tận tụy niềm đam mê và cống hiến cho chính công việc của mình thì bạn đang ở trên mây rồi, mình khuyên bạn nên xuống đi trước khi lơ lửng quá xa khỏi cuộc sống đời thường này.

những người giỏi - những người giàu : họ đều có chung 1 đặc điểm dễ nhận ra nhất " just do it " và họ không nói " will do it ", hãy cho mình 1 kế hoạch, phát triển niềm đam mê của chính bản thân, trau dồi kiến thức về những phần còn thiếu, bắt tay làm và nhận lấy kinh nghiệm.

MMO thật sự vẫn còn có rất rất là nhiều công việc ổn định như: Forex - Marketing - Affiliate - Publisher - Freelancer ... còn khá là nhiều vì mình chỉ là cò con trong cái thế giới MMO này nên chỉ viết được nhiêu đấy.

về các hình thức MMO cơ bản lên nâng cao như sau:

Offer ( không ổn định ) -> Site Offer ( ổn định ) -> Site Net ( nhỏ ) ( ổn định )

HYIP ( không ổn định ) -> Monitor ( ổn định )

Forex ( tương đối ổn định ) -> Introduct Broker ( ai không biết cái này thì search GG ) ( ổn định )

đó là điều dễ nhận thấy nhất đối với mình, còn ai có ý kiến hay hơn, có cách nhìn rộng hơn, hãy viết ra để mình và mọi người tham khảo và học hỏi.

với mọi hình thức mình ghi ở trên 100% ko có cái hình thức nào dễ dàng và tốn ít thời gian cả, nhưng vì sao mình đề cập bởi vì nó có 1 thứ mà mọi người làm việc đều muốn đó là độ ổn định và thời gian để đạt đc sự ổn định có thể tính = số nằm mà chúng ta ngồi ghế trên ghế ĐH. với mình ngồi 4 năm TC + CĐ thật sự mà nói nó ko mang lại gì nhiều ngoài 1 tấm = hờ, ai dám chắc với tấm bằng ĐH loại ưu mà ra xin việc dễ dàng đâu.

đôi dòng chia sẻ, ai thích gạch - đá - xi măng - vôi - sơn - vửa gì thì vào luôn một thể cho xôm

bạn làm nghề gì? bạn xin vào đó hay có người quen đưa vào? kiếm được cái công việc như bạn thì ai ai cũng ước mơ rồi đấy

đang thất nghiệp dùng mmo kiếm sống nè

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,760
170,847
Latest member
louisdh123
Back
Top Bottom