Help Youtube 32,773,014 views kiếm được nhiu mấy bạn?

Sơn Tùng có cái giề hay ngoài nổi tiếng nhỉ:oops:

quan tâm làm gì k biết,cần thì inb cho thằng ST hỏi cho chắc cú :D lên đây chả ai biết chính xác mà nói cho đâu :mad:

cái video đó mới tính 1.7tr views mà:eek: video 32.8tr kia kìa $16.4K - $131.1K
Video này cũng 90% là việt, còn lại là mấy nước khác như hàn, mĩ, tàu, .... Cao lắm cũng từ 5k$ - 6k$ thôi bác :D
Cái trên trang kia là thu nhập ước tính, view nước nào nó cũng tính chung 1 công thức như vậy, không chính xác, đặc biệt là với VN
Còn anh tùng núi thì ngoài tiền youtube còn có tiền quảng cáo mấy thương hiệu việt nữa, ví dụ như biti's :p

Video này cũng 90% là việt, còn lại là mấy nước khác như hàn, mĩ, tàu, .... Cao lắm cũng từ 5k$ - 6k$ thôi bác :D
Cái trên trang kia là thu nhập ước tính, view nước nào nó cũng tính chung 1 công thức như vậy, không chính xác, đặc biệt là với VN
Còn anh tùng núi thì ngoài tiền youtube còn có tiền quảng cáo mấy thương hiệu việt nữa, ví dụ như biti's :p
bạn nhầm vụ view việt hay nước ngoài rồi
bài này trong top trend của youtube nên có khả năng là >20% người nước ngoài nghe. do âm thanh dễ chịu + hình ảnh đẹp nên ng nước ngoài cũng xem đc
và ngoài tỉ lệ xem. lượt click quảng cáo cũng quan trọng cho doanh thu. fan nó click thì bố youtube cũng ko biết cheat hay ko :)

bạn nhầm vụ view việt hay nước ngoài rồi
bài này trong top trend của youtube nên có khả năng là >20% người nước ngoài nghe. do âm thanh dễ chịu + hình ảnh đẹp nên ng nước ngoài cũng xem đc
và ngoài tỉ lệ xem. lượt click quảng cáo cũng quan trọng cho doanh thu. fan nó click thì bố youtube cũng ko biết cheat hay ko :)
Hình như bác nhầm rồi, bác biết top trend là cái gì ko :D Video kia chỉ top trend tại VN thôi, đặt tiêu đề tiếng việt vậy mà muốn nằm top trend toàn cầu thì impossible :oops:
Bác có thể check trend ở đây nhé
hàn: https://www.youtube.com/feed/trending?gl=KR
mỹ: https://www.youtube.com/feed/trending?gl=US
.... nhiều nước, bác cứ chọn hết các nước, trừ việt nam xem có cái video đó ko mà đòi 20% nước ngoài :p
với lại giá click việt bao nhiêu thì ai cũng hiểu :D

Announcements

Forum statistics

Threads
418,569
170,659
Latest member
GHOST9x
Back
Top Bottom