Yêu cầu VITA - Hướng dẫn từng bước cho người bỏ phiếu IoTeX

Yêu cầu VITA - Hướng dẫn từng bước cho người bỏ phiếu IoTeX

Vitality (VITA) đã chính thức ra mắt vào ngày 18 tháng 6 lúc 12 giờ sáng PDT! Đối với những người mới sử dụng VITA, vui lòng xem lại blog Giới thiệu & Câu hỏi thường gặp về VITA trước.

Bước # 1: Tham gia VITA Discord  - trung tâm của bạn để kiếm / sử dụng / thảo luận về VITA!

Yêu cầu VITA cho người bỏ phiếu IoTeX

Vitality (VITA) là mã thông báo Mạng IoTeX trực tiếp thưởng và thúc đẩy cộng đồng tích cực. Tất cả các cử tri IoTeX đều được phân bổ một phần VITA hàng ngày mà họ có thể yêu cầu -  VITA mới có thể được yêu cầu mỗi ngày thông qua Ví IoTeX!

• Ví web: xem IoTeX Explorer → Phần mềm Công cụ Phần: iotexscan.io/wallet

• Ví máy tính để bàn: Ví máy tính để bàn mới nhất v0.3.4 hỗ trợ xác nhận VITA

• Ví di động: Ví Android phát hành trước hỗ trợ VITA (sắp ra mắt!)
Trong bài viết này, chúng tôi cung cấp các hướng dẫn từng bước để cử tri IoTeX yêu cầu VITA . Có các hướng dẫn duy nhất tùy thuộc vào việc bạn a) có khóa riêng cho địa chỉ bỏ phiếu ETH của bạn, b) đã bỏ phiếu bằng ví phần cứng (ví dụ: Ledger / Trezor) hoặc c) đã bỏ phiếu bằng ví Local HD (ví dụ: Trust, Cobo).

Tôi có khóa riêng của tôi

Quản lý khóa riêng của bạn một cách cẩn thận. Lưu trữ một cách an toàn sử dụng Keystore (mật khẩu mạnh) hoặc người quản lý mật khẩu (ví dụ, KeePassX )

Nếu bạn có khóa riêng cho tài khoản bỏ phiếu ETH của mình, tất cả những gì bạn phải làm là đăng nhập vào bất kỳ Ví IoTeX nào bằng khóa riêng của bạn và nhấp vào Yêu cầu bồi thường.

1) Nhập tài khoản của bạn

Địa chỉ ETH mà bạn đã sử dụng để đặt cược / bỏ phiếu có một địa chỉ IoTeX tương ứng có chung khóa riêng. Để mở khóa địa chỉ IoTeX tương ứng này, hãy chọn tùy chọn Mở khóa bằng cách khóa riêng và nhập khóa riêng của bạn vào Web IoTeX, Máy tính để bàn hoặc Ví di động.

Việc có 0 IOTX & 0 VITA là bình thường sau khi đăng nhập bằng khóa riêng của địa chỉ. IOTX trong Ví này là IOTX gốc (không phải ERC20).

2) Nhấp vào Yêu cầu bồi thường

Trong ví của bạn, bạn sẽ thấy nút Yêu cầu bồi thường. Bạn sẽ được nhắc ký một giao dịch để yêu cầu VITA của bạn từ hợp đồng thông minh VITA. VITA mới có sẵn để yêu cầu cứ sau 25 giờ -  kiểm tra lại mỗi ngày để yêu cầu VITA mới!

Bạn cần IOTX bản địa (đối với phí xăng) trong Ví của bạn để yêu cầu VITA!

Bạn có thể nhận Native IOTX qua này công cụ hoán đổi ERC20-to-Native IOTX hoặc tham gia của chúng tôi Native IOTX thả dù .

Ví HW (Sổ cái, Trekey) & MetaMask / MEW

Nếu bạn đang sử dụng ví CTNH (ví dụ: Ledger, Trezor) hoặc ví bạn đã tạo trực tiếp trong MetaMask hoặc MyEtherWallet, hãy làm theo các hướng dẫn sau. BẠN KHÔNG CẦN XUẤT KHẨU CÁC KHOẢN RIÊNG TƯ CỦA BẠN TỪ VÒI CỦA BẠN!

Những người đặt cược với ví CT, MetaMask hoặc MEW không có khóa riêng của họ nhưng có thể ký các giao dịch của riêng họ. Do đó, chúng tôi đã tạo ra một cách để ủy quyền cho một địa chỉ IoTeX khác (nơi bạn sở hữu khóa riêng) để yêu cầu chia sẻ hàng ngày của VITA liên quan đến địa chỉ đặt cược ETH của bạn.

1) Tạo địa chỉ IoTeX mới

Để yêu cầu VITA, bạn sẽ cần một địa chỉ IoTeX. Tạo một thông qua trang chủ của bất kỳ Ví IoTeX nào. Nhấp vào Tạo một ví tiền mới Nút nút và ghi lại địa chỉ IoTeX mới và khóa riêng của bạn.

Quản lý khóa riêng của bạn một cách cẩn thận EXTREME. Lưu trữ một cách an toàn sử dụng Keystore (mật khẩu mạnh) hoặc người quản lý mật khẩu (ví dụ, KeePassX )

2) Tạo thông báo ủy quyền cho địa chỉ mới để yêu cầu VITA

Sau khi bạn mở địa chỉ IoTeX mới của mình, bước tiếp theo là ủy quyền địa chỉ mới của bạn để yêu cầu VITA thay mặt cho địa chỉ đặt cược của bạn (ví dụ: Ví CTNH). Nhấp vào thả xuống Yêu cầu bồi thường [Giảm] và chọn Khác Tạo tin nhắn xác thực . Đặt nonce là 1 1 và nhấp vào Tạo Generate. Sao chép tin nhắn xác thực của Wap, sẽ được sử dụng trong bước tiếp theo.

3) Ký thông báo ủy quyền sử dụng địa chỉ đặt cược ETH

Bước tiếp theo yêu cầu bạn ký thông báo ủy quyền với địa chỉ đặt cược ETH của bạn. Để thực hiện việc này, bạn có thể sử dụng bất kỳ công cụ nào có chức năng tin nhắn có chữ ký của người Viking. Trong ví dụ dưới đây, chúng tôi sử dụng MyEtherWallet .

Đăng nhập vào địa chỉ đặt cược ETH của bạn thông qua Ví CTNH của bạn, tìm phần Tin nhắn Đăng nhập trên mạng, dán thông báo ủy quyền từ Bước 2 và nhấp vào Đăng nhập Đăng ký. Bạn sẽ được nhắc ký một giao dịch trên Ví CTNH của bạn.

Tiếp theo, nhấp vào Xác nhận Đăng nhập. Trên trang tiếp theo, nhấp vào nút Copy Copy. Hãy chắc chắn lưu trữ Tin nhắn có chữ ký này của JSON JSON ở nơi an toàn , vì nó sẽ được yêu cầu mỗi khi bạn yêu cầu VITA thông qua địa chỉ mới của bạn.

4) Yêu cầu VITA sử dụng địa chỉ IoTeX mới

Bây giờ, tài khoản của bạn đã được ủy quyền, hãy đăng nhập vào Ví IoTeX bằng địa chỉ IoTeX mới của bạn từ Bước 1. Nhấp vào thả xuống Khiếu nại [Giảm] và nhấp vào Yêu cầu bồi thường Như . Trong cửa sổ bật lên, dán Tin nhắn có chữ ký của người dùng JSON JSON từ Bước 3 và nhấp vào OK OK. Bạn sẽ được nhắc xác nhận giao dịch, sau đó ủy quyền của bạn sẽ hoàn tất (mất ~ 10 giây).

Bạn cần IOTX bản địa (đối với phí xăng) trong Ví của bạn để yêu cầu VITA!

Bạn có thể nhận Native IOTX qua này công cụ hoán đổi ERC20-to-Native IOTX hoặc tham gia của chúng tôi Native IOTX thả dù .

Mỗi ngày, bạn có thể lặp lại Bước 4 để yêu cầu VITA của bạn! Việc ủy quyền (Bước 1 Ném3) chỉ cần được thực hiện một lần.Bạn có thể ủy quyền cho một tài khoản mới để yêu cầu VITA của bạn bất cứ lúc nào (đảm bảo chọn giá trị nonce cao hơn trong Bước 2). Chỉ có một tài khoản có thể được ủy quyền bất cứ lúc nào.

Ví HD của bên thứ ba (TrustWallet, Cobo)

Ví HD của bên thứ ba, chẳng hạn như TrustWallet và Cobo, thường không cho phép người dùng xuất trực tiếp khóa riêng của họ. Tuy nhiên, người dùng có thể xuất cụm từ khôi phục ghi nhớ của họ, có thể được chuyển đổi thành khóa riêng. Các khóa ghi nhớ phải được xử lý với độ bảo mật cao.

Trong tương lai, chúng tôi sẽ làm việc với các Ví này về chức năng tích hợp để yêu cầu VITA trực tiếp từ các ứng dụng của họ. Cho đến lúc đó, chúng tôi chỉ có thể khuyên người dùng có kinh nghiệm tuân thủ cẩn thận quy trình này với các biện pháp phòng ngừa cao:

1. Xuất cụm từ khôi phục ghi nhớ từ Ví HD của bên thứ ba của bạn

2. Sử dụng cụm từ ghi nhớ để lấy khóa riêng (loại tiền IOTX là 304 )

3. Đăng nhập vào ví IoTeX bằng khóa riêng (xem phần Tôi có khóa riêng của tôi)

4. Yêu cầu VITA của bạn thông qua Ví IoTeX
Bạn có thể xem lại một số hướng dẫn về xuất cụm từ khôi phục ghi nhớ cho Ví tin cậy ( khôi phục ghi nhớ , Android ) và Ví Cobo ( khôi phục ghi nhớ ).

Quản lý khóa riêng của bạn một cách cẩn thận EXTREME. Lưu trữ một cách an toàn sử dụng Keystore (mật khẩu mạnh) hoặc người quản lý mật khẩu (ví dụ, KeePassX )

Giới thiệu về IoTeX

Được thành lập như một dự án nguồn mở vào năm 2017, IoTeX đang xây dựng nền tảng blockchain tập trung vào quyền riêng tư hàng đầu thế giới cho Internet of Things (IoT). Nhiệm vụ của họ là xây dựng một kết cấu tin cậy phi tập trung cho một kỷ nguyên hợp tác và trao đổi dữ liệu mới giữa các thiết bị, ứng dụng và con người. Được hỗ trợ bởi một nhóm các nhà khoa học nghiên cứu và kỹ sư hàng đầu toàn cầu, IoTeX kết hợp blockchain, phần cứng đáng tin cậy và tính toán cạnh để nhận ra tiềm năng đầy đủ của IoT.

Hãy kết nối với chúng tôi!

Trang web: https://iotex.io/
Twitter: https://twitter.com/iotex_io
Kênh thông báo Telegram: https://t.me/iotexchannel
Nhóm Telegram: https://t.me/IoTeXgroup
Medium: https: //medium.com/@iotex
Reddit: https://www.reddit.com/r/IoTeX/
Tham gia với chúng tôi: https://iotex.io/careers

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads