Request Yêu cầu unban nick

Status
Not open for further replies.

TLService

Senior
Verified
Pre-verified
Reactions
297
MR
0.333
Insuree Balance
91865|500
Service Details
1||Bán / Thuê Software|https://mmo4me.com/threads/tool-auto-tool-quan-ly-website-tat-ca-the-loai-tin-tuc-ban-hang-thanh-toan-online.336097/|0||0|5
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Nick cũ mình là thanhps42, năm ngoái xảy ra 1 số việc nên bị banned, nhưng giải quyết xong hết rồi.

Hôm trước nhắn cho Shin kêu đóng bảo hiểm thì Shin kêu mem mới phải tham gia forum 1 thời gian nữa (do mình tạo nick mới để hoạt động trên diễn đàn). Bữa mình nghe mod nói nick cũ mình do ko yêu cầu unban nên ko dc unban, nên bây giờ mình iu cầu unban, mấy mod unban dùm mình nha.

Cám ơn mấy mod nhìu :D

Viết hộ e cái tool , khi đi ra đường ngắm con nào là tối về được chịch xã giao với nó đi :) Dạo này ra đường toàn gặp hot girl
đi ferrary
thêm đống tùy tùng
gặp con nào ngon, bắt lẻn xe
tối đc chịch, sáng thả ra,
êm chuyện
lưu ý : ko áp dụng trẻ dưới 40t

Upvote 0
Nói như cậu thì mình thấy không HỢP tí nào...

Ví dụ: Người ta đặt cậu làm NỘI THẤT đi nhé. Cậu giao LÚC ĐẦU ok, sau đó người ta đặt nữa.....cái cậu bệnh, rồi cậu im re......>> người ta report ........giờ cậu hứng lên cậu làm lại ......vậy trong thời gian đợi cậu HỨNG lên thì người ta bị mất tiền bạc + công sức.

> Ai thiệt hơn?

Nếu xác định làm thì đừng nói cái vụ sức khỏe gì đó. NHỤC lắm. ko làm được thì REFUDN $ or post TOPIC cho mọi người biết. Cái đó quá KHÓ chăng?

Mình thấy cậu có ý bênh bạn kia thì đúng hơn.

Còn mình thì bạn kia quay lại cũng OK. Đánh KẺ CHẠY ĐI, AI ĐÁNH NGƯỜI QUAY LẠI. Nhưng mình yêu cầu BQT bắt buộc phải CHECK những trường hợp đã bị "scam" vì lý do sức khỏe gì đó......đã giải quyết hết chưa. Sau đó phải đóng BH nhiều hơn những người làm DV mới được.

mình theo ý cậu là làm nội thất luôn. Nếu mình bệnh, thì mình sẽ refund lại cho người chủ, lúc này dù muốn dù ko thì người chủ cũng phải chấp nhận thôi. Theo lẽ ngoài đời cậu nghĩ sau khi mình rèfund lại tiền mình đã nhận thì người chủ sẽ thế nào, tuy người chủ sẽ tức giận, nhưng người chủ sẽ mời người khác, còn mình hết bệnh thì mình sẽ tiếp tục làm.

Cậu nói ở trên có đôi chút khác, theo đó mà ý cũng khác, lúc đầu là bệnh, lúc sau là hứng, và sau nữa là ai thiệt thòi hơn, người chủ và mình (người làm nội thất đều thiêt thòi) vì người chủ cần một người thợ nội thất hoàn thành cho họ, còn mình thì đây là nghề kiếm cơn, ko thể lấy được tiền của khách hàng, đó là một thiệt thòi to lớn, thậm chí rất lớn, vì đó là miếng cơm chính của mình - người làm nội thất, nhưng đành chịu, sức khỏe ko cho phép, khi khỏe lại, mình sẽ tiếp tục nghề kiếm cơm của mình.

Ở đây không thể nói lỗi của ai cả, chả lẽ bệnh đến bất ngờ cũng là một cái lỗi sao, và sau khi đã trả tiền lại cho chủ, mình chả nhận xu nào cả, vậy mình sai sao. Tương ứng, sau khi mình refudn tiền, giống cậu nói luôn, người chủ sẽ mời người khác (vụ của thanhps tương tự, có rất nhiều người crack tool cậu ấy, hoặc tool tương tự ra đời, người thuê tool có thể thuê của người khác)

Vậy theo trường hợp của cậu thanhps42, và theo ví dụ của cậu luôn, cậu thấy thanhps làm sai chỗ nào.

"Nếu xác định làm thì đừng nói cái vụ sức khỏe gì đó. NHỤC lắm" => sai nhá, mình nghĩ cậu cũng từng làm một việc gì đó, và khi cậu bệnh, mình nghĩ cậu cũng từng bỏ qua việc đó. Ko hiểu sao cậu lại nói , xác định làm thì đừng nói vụ sức khỏe, sức khỏe tốt hay ko đôi khi ko do chủ quan của mình cậu ak, mong cậu vứt chữ nhục đi nhóe, kẻo lời đó ám chỉ cả cậu, mình và tất cả mọi người.

"ko làm được thì REFUDN $ or post TOPIC cho mọi người biết" => cái này cậu thanhps có làm rồi cậu ak :)

Cậu nói đúng, mình bênh vực thanhps42, lí do: cậu ấy là bạn mình, đồng thời mình cũng cảm thấy cậu ấy đáng được unban trong vụ này, còn nếu cậu ấy sai, mình sẽ ko nói gì cả.

Upvote 0
Mình đồng ý đa phần ý kiến của bạn nhưng có thật là không thiệt hại không.
Cậu nghĩ sao khi mem mua tool (1 tháng 2tháng) họ mua 1 lương lớn vps chạy zùi đùng 1 cái ko chạy đc vps vứt xó hoặc thanh lí gia rẻ. Cái đó có gọi la thiệt hại không
thiệt hại, và như mình đã nói đúng câu chữ của mình luôn là " thực tế" vì khi ấy, có nhiều pro đã bán tool có chức năng tương tự của thanhps, một số đã crack.... thế nên sau khi thanhps refund, họ có thể thuê của người khác, hoặc mua tool đã crack khi ấy để sử dụng, vì lí do đó, mình mới nói là "thực tế là có thể ko thiệt hại"; dĩ nhiên trừ phi một số bạn ko thích tìm hiểu tool mới, ko thích thuê tool mới, ko thích tool thanhps đã crack .... thì khi đó họ phải chịu thôi.

Upvote 0
Nói chung chỉ newbie như mình là chịu thiệt thôi, mua bán trao đổi xảy ra chuyện gì cũng đổ lỗi cho newibe , là newibe kô biết đường mà cãi ý chứ
Còn thanps42 và các pro bị hắn xỏ mũi cũng chẳng thiệt thòi gì
thôi thì unban cũng đc mà ban cũng thế chả có gì thay đổi

Upvote 0
Cậu nói đúng, mình bênh vực thanhps42, lí do: cậu ấy là bạn mình, đồng thời mình cũng cảm thấy cậu ấy đáng được unban trong vụ này, còn nếu cậu ấy sai, mình sẽ ko nói gì cả.

Biết ngay là cậu là bạn của thanhps42 mà. Vâng bạn bè thương nhau là bình thường. Nhưng cậu đừng đặt TÌNH CẢM... vô nhiều quá cậu ơi....cậu hãy đặt mình ở vị trí người bị hại rồi sẽ biết......

Upvote 0
Biết ngay là cậu là bạn của thanhps42 mà. Vâng bạn bè thương nhau là bình thường. Nhưng cậu đừng đặt TÌNH CẢM... vô nhiều quá cậu ơi....cậu hãy đặt mình ở vị trí người bị hại rồi sẽ biết......
mình ko đặt mình vào vị trí người bị hại, vì mình thấy ai cũng bị hại, kẻ ko có tool để chiến (nhưng có thể thuê của người khác lúc ấy) , kẻ phải mất tiền refund (dù lúc ấy tiền đã vào túi) , mà mình chỉ nhìn cái nhìn khách quan, phân tích rõ đúng sai thế nào thôi...

và mình thấy cậu đọc bài của mình, đưa những câu ko trọn vẹn ko ak :( , mình nói mình là bạn của thanhps42 - Chuẩn ; nhưng câu " còn nếu cậu ấy sai, mình sẽ ko nói gì cả " thì ko thấy cậu phân tích:(

Upvote 0
Nói chung chỉ newbie như mình là chịu thiệt thôi, mua bán trao đổi xảy ra chuyện gì cũng đổ lỗi cho newibe , là newibe kô biết đường mà cãi ý chứ
Còn thanps42 và các pro bị hắn xỏ mũi cũng chẳng thiệt thòi gì
thôi thì unban cũng đc mà ban cũng thế chả có gì thay đổi
Chia buồn cho cậu vậy :( , vì khi ấy tool thanhps bị crack đã có, và cũng đã có nhiều tool chức năng tương tự của thanhps, mà ko hiểu sao cậu ko dùng, chỉ có thể chia buồn cùng cậu vậy :(

Upvote 0
mình ko đặt mình vào vị trí người bị hại, vì mình thấy ai cũng bị hại, kẻ ko có tool để chiến (nhưng có thể thuê của người khác lúc ấy) , kẻ phải mất tiền refund (dù lúc ấy tiền đã vào túi) , mà mình chỉ nhìn cái nhìn khách quan, phân tích rõ đúng sai thế nào thôi...

và mình thấy cậu đọc bài của mình, đưa những câu ko trọn vẹn ko ak :( , mình nói mình là bạn của thanhps42 - Chuẩn ; nhưng câu " còn nếu cậu ấy sai, mình sẽ ko nói gì cả " thì ko thấy cậu phân tích:(

Tôi năm nay đã hơn 30t, làm ăn bên ngoài hơi bị nhiều. Tôi đọc cậu viết rất chậm rãi. Tôi cũng có theo dõi vụ kia. Tôi cũng làm BUSINESS, cả trên mạng lẫn ngoài đời.

Tôi hiểu những gì cậu muốn nói giúp bạn "thanhps42", nhưng ở đây là cách giải quyết khi gặp sự cố chứ ko phải là "lý do, lý trấu" này nọ

Upvote 0
Chia buồn cho cậu vậy :( , vì khi ấy tool thanhps bị crack đã có, và cũng đã có nhiều tool chức năng tương tự của thanhps, mà ko hiểu sao cậu ko dùng, chỉ có thể chia buồn cùng cậu vậy :(
Show tý thành quả của anh ra để đàn em biết làm BUSINESS là thế nào đi anh :D

Upvote 0
Show tý thành quả của anh ra để đàn em biết làm BUSINESS là thế nào đi anh :D

thành quả chứng minh của em ak thím :( , em nghỉ MMO tầm hơn tháng rồi :( ,

Last edited:
Upvote 0
Tôi năm nay đã hơn 30t, làm ăn bên ngoài hơi bị nhiều. Tôi đọc cậu viết rất chậm rãi. Tôi cũng có theo dõi vụ kia. Tôi cũng làm BUSINESS, cả trên mạng lẫn ngoài đời.

Tôi hiểu những gì cậu muốn nói giúp bạn "thanhps42", nhưng ở đây là cách giải quyết khi gặp sự cố chứ ko phải là "lý do, lý trấu" này nọ
mình thì cũng vừa 30t thui :( , và thật sự là mỗi câu mình viết đều để nói về các vấn đề của các bạn đã comment, bạn có thể thấy là mỗi comment của mình đều có trích dẫn của một bạn nào đó, chứ ko phải vì lý do này hay lý do khác, đơn cử là mình cũng trích dẫn bài viết của bạn và đang trả lời bạn.

Về phần giải quyết khi gặp sự cố, bản thân mình thấy thanhps42 giải quyết khi gặp sự cố chưa chuyên nghiệp, điển hình nhất là sau sự cố đợt trước của cậu ấy, cậu ấy tuy đã refund lại cho mọi người, nhưng cậu ấy vẫn chưa có một topic xin lỗi đến các khách hàng khi buộc phải ngưng sử dụng dịch vụ. Dĩ nhiên, có thể thông qua lần này, cậu ấy sẽ thay dổi, và điều ấy cần mọi người phải cho cậu ấy cơ hội chứng minh. Còn các cậu ko cho cậu ấy cả cơ hội để chứng minh hay sao :(.

@TLService : mong thím rút kinh nghiệm, có lẽ thím vì một lý do nào đó phải ngưng viết tool, và đã trả lại tất cả những gì thím đã nhận, nhưng thật sự bên cạnh đó vẫn còn cái mà người ta gọi là "có trước có sau" , khi nghỉ dịch vụ, thím nên viết một topic: thông báo cho mọi người, cám ơn mọi người đã sử dụng dịch vụ, và xin lỗi vì có việc, nên phải ngưng ngang, và sẽ quay trở lại khi công việc đã ổn thỏa, mong mọi người thông cảm và sử dụng dịch vụ khác trong thời gian này..

Upvote 0
@TLService : mong thím rút kinh nghiệm, có lẽ thím vì một lý do nào đó phải ngưng viết tool, và đã trả lại tất cả những gì thím đã nhận, nhưng thật sự bên cạnh đó vẫn còn cái mà người ta gọi là "có trước có sau" , khi nghỉ dịch vụ, thím nên viết một topic: thông báo cho mọi người, cám ơn mọi người đã sử dụng dịch vụ, và xin lỗi vì có việc, nên phải ngưng ngang, và sẽ quay trở lại khi công việc đã ổn thỏa, mong mọi người thông cảm và sử dụng dịch vụ khác trong thời gian này..

Comment này là thỏa đáng nhất, đầy đủ nhất cho cái lý do ĩ Thành bị ghét hội đồng :v

P/s: Tool bạn ngon thì chưa chắc bạn đủ đẹp trai tới mức muốn làm gì thì làm đâu, thiếu tôn trọng khách hàng :rolleyes::rolleyes:

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,424
169,768
Latest member
dangnhatthanh93

Most viewed of week