Yêu cầu nói rõ lý do mình cần phải verify acc

Status
Not open for further replies.

thanhbaokich

Banned
Reactions
0
MR
0.000
Hôm qua mình có gửi mail cho [email protected]

và nhận được câu trả lời là:

Mình không hiểu "hơi khó" ở đây bạn ý nói muốn ám chỉ điều gì? Chẳng phải theo rule thì nếu bị nghi vấn clone mà giải thích rõ ràng hợp lý lý do bị trùng ip thì được unban sao? Tại sao cần phải verify thêm để chứng minh điều gì nữa?
Mình mong các mod hoặc admin vào đây nói cho mình 1 câu trả lời thỏa đáng!

Một là tạo nick mới cho nhanh, 2 là bạn verify thông tin là được mở nick đó. Mà tốt nhất là tạo nick mới tranh cãi làm gì cho mệt. Vì tình nghi bạn mới trọng diện cần phải verify tài khoản thôi chứ có phải ai cũng phải verify đâu. Trả lời hộ bạn là bạn tạo nick mới nếu không muốn verify .

Upvote 0
có cái nick không quan trọng mà lập nhiều topic + mất thời gian của Mod và ADM quá - tập trung kiếm tiền đi -
Tốt nhất lập 1 cái nick khác mới toanh ---> lappj 1 topic khác thông báo đây là nick chính --> các nick còn lại trảm hết dùm--> xong việc vào forum tập trung kiếm tiền hơn là việc làm như thế này :oops:

Upvote 0
Chào,

Forum không chấp nhận các hành vi fake IP hoặc clone, nếu phát hiện sẽ banned ngay lập tức. Bạn vẫn có thể gỡ banned thông qua verify. Cách thức hoạt động forum cũng gần tương tự như Paypal. Bạn được quyền tạo nick hoạt động mua bán thoải mái cho tới khi bạn rơi vào diện tình nghi ( cố ý hoặc vô ý ). Paypal sẽ limit account của bạn, bắt bạn phải verify nếu muốn tiếp tục hoạt động. Lý do của Paypal rất đơn giản: Financial risk ( Rủi ro tài chính ).

Về việc bạn giải thích ultrasoft có vẻ hợp lý, nhưng rule vẫn là rule. Vì nếu ai cũng sài ultrasoft thì forum sẽ tràn ngập clone, scam rất dễ xảy ra.

BQT MMO4ME.

Upvote 0
Cứ chung IP là baned thôi . Ai quan tâm mấy thánh có fake IP hay không . Muốn unban thì Veri. Sao vào 1 forum mà phải fake IP làm giề . Veri thì càng tốt chứ sao mà không làm !

Upvote 0
Mình không thấy điều luật nào trong forum cấm không được fake ip? Bạn có thể dẫn chứng ra cho mình xem được không?
nó không cấm fake ip nhưng mà fake sao để trùng nhiều quá thì nó chick thôi - giống như éo cấm hút thuốc mà vô tình ông hút đúng thuốc thằng buôn lậu --> thuộc diện tình nghi --> cần theo dõi --> tốt nhất hút thuốc khác --> thuốc lào chẳng hạn :D

Upvote 0
1 thằng đi scam , nó cũng fake IP , trùng cmn với IP của mấy thánh trên forum . Thế không mang mấy thánh mà BAN thì còn để làm gì . Cho Forever là quá HỢP LÝ

Upvote 0
thôi veri đi thím. cãi qua cãi lại ảnh hưởng tâm trí và sức khỏe hao hụt tiền tệ bản thân và gia đình :rolleyes:

Upvote 0
Mình không thấy điều luật nào trong forum cấm không được fake ip? Bạn có thể dẫn chứng ra cho mình xem được không?
Forum hiện tại chưa có rule cụ thể về việc fake IP do chưa thấy cần thiết, hành vi của bạn thuộc diện nghi ngờ nên cần verify để tiếp tục hoạt động. Hoặc bạn có thể tạo tài khoản khác.

@thanhbaokich: banned!

Close để tránh mất thời gian mọi người!

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,001
173,063
Latest member
huyphuc23k