Waiting for Answer Yêu cầu được bồi thường từ vụ scam 7k$

tao nói thật chứ cũng có thể 2 thằng kia chơi thằng thớt.
=))
Tao biết thế nào mấy topic kiểu này cũng sẽ gọi hồn mày mà Vân Phi, trốn sao dc tao, comment cẩn thận không lại bị tao chộp đuôi, i'm watching you :D @CaptchaDollar vào lấy hồ lô thu nó về nè, lại nhậu xỉn để nó chạy lung tung :D

Bqt chưa có quyết định sao bạn bảo là sai ruler, sai ruler là topic kia ko liên quan topic này (đà giải quyết xong). Mình thấy ở đây chỉ có a và b, b scam a, a tìm cách đổ lỗi cho người khác. Nếu như offferdanag kho report ma 2 bên tự giải quyết thì ntn. Bạn nên tập chấp nhận
Tôi đang nói về cái rules của forum về scam ABCD. Trong một vụ việc có vai trò của cả A, B, C, D, thì người mất tiền sẽ thành bị hại. Còn người vi phạm rules phải chịu trách nhiệm. ok?
Bạn lại nếu rồi. Bạn muốn đặt giả thiết thì mình cũng tiếp bạn. Nếu ko có sự confirm cẩu thả từ bên C thì ko ai mất tiền trong vụ này cả nhé. Còn nếu ko có cái topic report của offerdanang thì mình cũng chả bị mất j mà offerdanang có khi được refund lại 1k5.

Thât sự bây giờ nếu như mình ko lấy lại được z. Thì thật tình mình ko có khả năng chỉ trả cho số z đó.
Mih thương người nhưng ai thương mình đây,
Công an cũng ko làm việc. Vây giờ. Mình muốn Congchuaxuhoag bồi thường 7010 z đó. nếu nhân lại đươc 7kz. Mình nguyện tặng cậu vô danh 2k5 Z bị thiệt hại.
A e cho ý kiến ?

Last edited:
Thât sự bây giờ nếu như mình ko lấy lại được z. Thì thật tình mình ko có khả năng chỉ trả cho số z đó.
Công an cũng ko làm việc. Vây giờ. Mình muốn Congchuaxuhoag bồi thường 7010 z đó. nếu nhân lại đươc 7kz. Mình nguyện tặng cậu vô danh 2k5 Z bị thiệt hại.
A e cho ý kiến ?
mình nói bạn nghe nè, bạn vốn dĩ ko cần phải bồi thường số Z đó đâu, vì đó là tiền của cậu bị mất nên cậu mới dis, nhưng cậu lại ko tìm hiểu kỹ khi dis Z tiền sẽ đi đâu về đâu, nếu về lại cho cậu thì ko nói làm gì nếu ko về thì đúng là nhọ, và vụ này ko phải mỗi vodanh bị đâu, nếu cậu bồi thường 1 người thì những người khác dự cũng sẽ rp :(

A e cho ý kiến ?
giờ chỉ mong Z đó về ví cậu, nếu ko thì đúng là thảm họa thật sự thiệt hại từ 7k lên thành 14k :(

2 vụ riêng biệt mà cứ gộp lại vào 1 thì chịu rồi, nó scam ABC xong rồi, vụ này chẳng liên quan đến ai.
Lúc nó đem Z tẩu tán thì là giao dịch riêng biệt của nó và người mua. thằng A và C đều bị thiệt hại. thoả thuận đền bù cho nhau là xong.
Đến lúc thằng scam đi bán Z cho ex, như 99% các vụ abc trên 4rum này thì scam sẽ bán được Z và ex lãi được tiền. Nhưng thật không may lần này EX bị bên kia kiện cáo và mất Z. Cái này thì gọi là rủi ro của nghề nghiệp chứ chẳng thể nào là ABCD.

Nếu mà gọi vụ này là ACBD thì trong 4rum này có hàng ngàn vụ ACBDEFGHIK :)) và BQT chắc phải thêm rule vô lí vcl rồi :))
2 vụ này ko thể tính riêng biệt đc nó là 1 mà

Tôi đang nói về cái rules của forum về scam ABCD. Trong một vụ việc có vai trò của cả A, B, C, D, thì người mất tiền sẽ thành bị hại. Còn người vi phạm rules phải chịu trách nhiệm. ok?
Bạn lại nếu rồi. Bạn muốn đặt giả thiết thì mình cũng tiếp bạn. Nếu ko có sự confirm cẩu thả từ bên C thì ko ai mất tiền trong vụ này cả nhé. Còn nếu ko có cái topic report của offerdanang thì mình cũng chả bị mất j mà offerdanang có khi được refund lại 1k5.
Không có confirm cua congchua hay report cua offerdanang thì cậu gặp phải scam thì vẫn mất tiền nha, nó dis thì cậu cũng không thoát. Vấn đề congchua sai đối với offerdanang đã thu xếp rồi, còn đối với offerdanang là người mất tiền đương nhiên dis z là đúng. Dis thằng scam chứ đâu có dis cậu, chỉ trách số mình nhọ và tập chấp nhận

Không có confirm cua congchua hay report cua offerdanang thì cậu gặp phải scam thì vẫn mất tiền nha, nó dis thì cậu cũng không thoát. Vấn đề congchua sai đối với offerdanang đã thu xếp rồi, còn đối với offerdanang là người mất tiền đương nhiên dis z là đúng. Dis thằng scam chứ đâu có dis cậu, chỉ trách số mình nhọ và tập chấp nhận
mình nghĩ vụ này để mấy ông mod ra quyết định đi, và các bác cmt ở đây cũng cầu trời cả đời này đừng dính phải những vụ như này đi, ko thì tới lúc đấy ngồi bảo tại sao lúc trước mình nói thằng kia như vậy .

Chung quy lại bạn vẫn lại tách riêng ra và đặt giả thiết nếu. Xin thưa với bạn, nếu ko có confirm của C hay report của A thì mình chả phải mất tiền j nhé. Đừng mang nếu ra đặt giả thiết ở đây. Bạn muốn biện luận cho quan điểm của bạn thì phải dựa trên vào cơ sở pháp lý chứ nói theo cảm tính thì 9 người 10 ý đến sang năm cũng ko xong. Còn điều mình đang yêu cầu là có cơ sở đã quy định trong rules của forum, mình thuộc về vai trò D trong sự việc liên quan đến scam ABCD. Và trong 1 vụ việc thì bên bị mất tiền sẽ thuộc về bị hại.

Có thể nói vụ này là vụ scam fake nick, confirm ẩu gây hậu quả nghiêm trọng nhất mà mình từng biết, vừa về số tài sản thiệt hại và về số ng bị kéo vào thành nạn nhân.

Mình chỉ là ng ngoài cuộc nhưng xin góp chút ý kiến, vụ việc lần này scammer là 1 ẩn số, chỉ còn lại ng chịu trách nhiệm liên đới vì đã gián tiếp gây ra hậu quả là congchuaxuhoag, nhưng xuyên suốt từ đầu topic đến giờ congchua k hề tham gia thảo luận 1 câu nào cho thấy thái độ thờ ơ, hờ hững, mặc kệ k thèm để ý trước hậu quả mà bạn ấy gián tiếp gây ra. Cho dù chỉ là 1 câu tỏ ra hối hận, nhận khuyết điểm và rất lấy làm tiếc đối với các nạn nhân. Qua thái độ ấy có thể thấy bạn ấy hoàn toàn muốn rũ bỏ trách nhiệm. Nếu như chỉ là 1 thằng cà lơ phất phơ, vô thưởng vô phạt thì k nói làm gì, ở đây bạn ấy là 1 thành viên có đóng bảo hiểm lớn thể hiện ra là 1 ng có uy tín và trách nhiệm nhưng ở vụ việc lần này thì cậu ta lại k hề tỏ ra có chút thiện chí và trách nhiệm nào cả.

Vì vậy, ở vụ việc này mình nghĩ BQT cần truy cứu trách nhiệm liên đới của congchuaxuhoag để răn đe, cũng như tạo tiền lệ xử lý đối với những vụ việc tương tự về sau. Rất mong BQT sẽ đưa ra được quyết định cuối cùng thỏa đáng.

Có thể nói vụ này là vụ scam fake nick, confirm ẩu gây hậu quả nghiêm trọng nhất mà mình từng biết, vừa về số tài sản thiệt hại và về số ng bị kéo vào thành nạn nhân.

Mình chỉ là ng ngoài cuộc nhưng xin góp chút ý kiến, vụ việc lần này scammer là 1 ẩn số, chỉ còn lại ng chịu trách nhiệm liên đới vì đã gián tiếp gây ra hậu quả là congchuaxuhoag, nhưng xuyên suốt từ đầu topic đến giờ congchua k hề tham gia thảo luận 1 câu nào cho thấy thái độ thờ ơ, hờ hững, mặc kệ k thèm để ý trước hậu quả mà bạn ấy gián tiếp gây ra. Cho dù chỉ là 1 câu tỏ ra hối hận, nhận khuyết điểm và rất lấy làm tiếc đối với các nạn nhân. Qua thái độ ấy có thể thấy bạn ấy hoàn toàn muốn rũ bỏ trách nhiệm. Nếu như chỉ là 1 thằng cà lơ phất phơ, vô thưởng vô phạt thì k nói làm gì, ở đây bạn ấy là 1 thành viên có đóng bảo hiểm lớn thể hiện ra là 1 ng có uy tín và trách nhiệm nhưng ở vụ việc lần này thì cậu ta lại k hề tỏ ra có chút thiện chí và trách nhiệm nào cả.

Vì vậy, ở vụ việc này mình nghĩ BQT cần truy cứu trách nhiệm liên đới của congchuaxuhoag để răn đe, cũng như tạo tiền lệ xử lý đối với những vụ việc tương tự về sau. Rất mong BQT sẽ đưa ra được quyết định cuối cùng thỏa đáng.

Thì quan trọng là ông offerdanang ông có đòi tiền không kìa, ông mà đòi thì phải chịu trách nhiệm thôi. Biết đâu 2 người họ đền bù nhau rồi thì sao. Giờ lại bắt đền bù thêm bác VoDanh nữa là thành 200% à, rule thì chỉ có 100% thôi

Thì quan trọng là ông offerdanang ông có đòi tiền không kìa, ông mà đòi thì phải chịu trách nhiệm thôi. Biết đâu 2 người họ đền bù nhau rồi thì sao. Giờ lại bắt đền bù thêm bác VoDanh nữa là thành 200% à, rule thì chỉ có 100% thôi
ông off kia đã có qđ bỏ qua k đòi từ trước r bác, các nạn nhân khác bị dính vào cũng k lên tiếng đòi quyền lợi gì ngoại trừ bác vodanh, nên giờ chỉ còn là chuyện bồi thường giữa congchua và bên bác vodanh mà thôi. K nhất thiết phải 100%, nhưng k thể k có % nào cả, cái này tùy vào BQT đưa ra qđ cuối cùng.

Chung quy lại bạn vẫn lại tách riêng ra và đặt giả thiết nếu. Xin thưa với bạn, nếu ko có confirm của C hay report của A thì mình chả phải mất tiền j nhé. Đừng mang nếu ra đặt giả thiết ở đây. Bạn muốn biện luận cho quan điểm của bạn thì phải dựa trên vào cơ sở pháp lý chứ nói theo cảm tính thì 9 người 10 ý đến sang năm cũng ko xong. Còn điều mình đang yêu cầu là có cơ sở đã quy định trong rules của forum, mình thuộc về vai trò D trong sự việc liên quan đến scam ABCD. Và trong 1 vụ việc thì bên bị mất tiền sẽ thuộc về bị hại.

Rule là đền bù 100%, em congchua em confirm 7k$ thì em ấy đền bù cho bác offerdanang 100% thôi. Giờ bác đòi thêm 7k nữa thì thành 200% rồi, cái đó không có trong rule bác nhé. Còn chuyện em ấy với bác offerdanang là chuyện riêng, bác có thể pm bác offerdanang để trao đổi

Chưa kể nếu chơi lầy thì em ấy có thể nói là bác tự giao dịch với B nhé, chứ không phải là A chuyển trực tiếp vào ví bác nên không thể nói bác là D được. Bác bảo là cũng tương tự chỉ khác là ví trung gian chuyển vào ví bác thì đấy là bác nói, còn tính đến từng câu chữ thì không phải chính xác A B C D hoàn toàn nhé. Luật là phải chính xác, không thể nói là cũng giống được

Em vẫn giữ quan điểm của em là đã biết Z có thể dis được từ xưa rồi, chứ không phải là chưa biết, đã biết rồi mà bác vẫn mua của người lạ thì là lỗi của bác. Sao bác không nghĩ là nếu bác không mua thì thằng scam không bán được Z cho ai, sau khi bị bác offerdanang dis thì nó sẽ không được đồng nào.

ông off kia đã có qđ bỏ qua k đòi từ trước r bác, các nạn nhân khác bị dính vào cũng k lên tiếng đòi quyền lợi gì ngoại trừ bác vodanh, nên giờ chỉ còn là chuyện bồi thường giữa congchua và bên bác vodanh mà thôi. K nhất thiết phải 100%, nhưng k thể k có % nào cả, cái này tùy vào BQT đưa ra qđ cuối cùng.

Cái việc bác offer bỏ qua biết đâu có thỏa thuận giữa 2 người đó thì sao, nhỡ đâu em congchua em đi hotel thỏa thuận đền bù riêng với bác offer thì sao. Như vậy nghĩa là em ấy đã đền tiền cho bác offer, thì làm sao bác VoDanh lại đòi được nữa, thế là em ấy phải đền 200% rồi, còn rule là chỉ 100% thôi

2 vụ này ko thể tính riêng biệt đc nó là 1 mà
đúng là ko quy vào tội scam abcd gì đc, vì bắt nguồn từ congchuaxuhoag mà tên đó ko hề gd với ai chỉ tự nhiên có người pm kêu vào topic ông ta xác nhận ko biết gì cũng vào xác nhận ẩu dẫn đến việc bác off bị scam 7k, sau đó bác off bị scam 7k đã " Tha Thu " cho ông congchuaxuhoag kia ko nhận bồi thường hay kiện tụng gì nữa .
Nhưng biến sảy ra ở topic của bác off là có 2 mod kêu ông off dis Z để cho thằng scam khỏi dùng số Z đó, thật sự suy nghĩ này quá trẻ con vì nó có ngu đâu mà giữ Z lại mà ko bán đi, rồi bác vodanh phát hiện bản thân mua Z của scam nên pm bác off để nói với bác off và cũng có nói đang hold 1k5Z và muốn send lại cho bác off kia, nhưng đời ko như mơ, bác off kia đc tư vấn dis Z, nhưng cái người tư vấn lại ko nói đến chuyện là dis Z xong Z sẽ về hư không hết, vì ko nói rỏ nên bác off cứ nghĩ dis nếu thắng tiền sẽ về lại ví của ổng nên dis khí thế, và cái kết ai cũng thấy rồi đó .
bác off dis thành công nhưng tiền ko về ví bác ấy, đã ko về thì đã đành nó còn lôi theo nguyên 1 đóng người dính cùng .
Thế là từ 1 vụ scam 5k5 đáng ra là 7k nhưng bác vodanh kia hold 1k5, nó thành 1 vụ 14k, mình nghĩ bác off cũng vô tình mà dán tiếp hại những ông ex kia thôi chứ ko cố tình, vì ổng ko biết dis xong Z sẽ bay về hư không, nếu biết chắc đã ko dis

mình thấy mấy bác tư vấn dis cũng ẩu, tại sao ko nói trước cho bác off biết rồi để bác ấy quyết định, giờ thành ra thế này, vì sao mình nói vậy thì có thể xem mấy cmt trước của bác off, bác ấy nói bác ấy ko biết dis xong tiền sẽ về hư không :(

Bạn này comment rất nhiều và lung tung, nói những cái đã rồi ai cũng biết, lúc thế này, lúc thế khác. Bạn đang cố gắng post nhiều cho nick mới của bạn à. Mod @cuipap1984 xem lại bạn này nhe

Rule là đền bù 100%, em congchua em confirm 7k$ thì em ấy đền bù cho bác offerdanang 100% thôi. Giờ bác đòi thêm 7k nữa thì thành 200% rồi, cái đó không có trong rule bác nhé. Còn chuyện em ấy với bác offerdanang là chuyện riêng, bác có thể pm bác offerdanang để trao đổi

Chưa kể nếu chơi lầy thì em ấy có thể nói là bác tự giao dịch với B nhé, chứ không phải là A chuyển trực tiếp vào ví bác nên không thể nói bác là D được. Bác bảo là cũng tương tự chỉ khác là ví trung gian chuyển vào ví bác thì đấy là bác nói, còn tính đến từng câu chữ thì không phải chính xác A B C D hoàn toàn nhé. Luật là phải chính xác, không thể nói là cũng giống được

Em vẫn giữ quan điểm của em là đã biết Z có thể dis được từ xưa rồi, chứ không phải là chưa biết, đã biết rồi mà bác vẫn mua của người lạ thì là lỗi của bác. Sao bác không nghĩ là nếu bác không mua thì thằng scam không bán được Z cho ai, sau khi bị bác offerdanang dis thì nó sẽ không được đồng nào.
bạn nói 200% là ko đúng. Vì trong 1 vụ scam tất cả các nạn nhân được bồi thường theo % số thiệt hại.
Còn nếu bạn thích chơi lầy thì mình xin phép nói bên D là ex. Còn trong rules ko có ghi rõ ràng phải là lấy ví của ex nhận trực tiếp mới tính là bên D nhé.
Còn về việc Z dính dispute thì bạn biết chưa chắc người khác đã biết, nên đừng có áp đặt suy nghĩ của bạn cho người khác. Ngày xưa mình cũng có biết vụ dis 40k$ của mấy ông ex, nhưng có đi hỏi thì nhận dc câu trả lời là khó dis lắm, này là do thằng bên Nga no nạp tiền bank vào Z nên mới dis được. Thực sự lúc offerdanang dis mình cũng vẫn còn nghĩ nếu đã dis dc thì chắc là bên dis sẽ nhận lại dc Z nhưng giờ nghe vẻ còn khó nói lắm.
Lần nữa bạn đừng đặt giả thiết nếu. Nếu bên C ko confirm ẩu thì thằng scam ko có Z để mà bán rồi nhé. Nếu offerdanang lập topic sớm thì mình cũng ko bị mua phải Z bẩn rồi nhé.....

bạn nói 200% là ko đúng. Vì trong 1 vụ scam tất cả các nạn nhân được bồi thường theo % số thiệt hại.
Còn nếu bạn thích chơi lầy thì mình xin phép nói bên D là ex. Còn trong rules ko có ghi rõ ràng phải là lấy ví của ex nhận trực tiếp mới tính là bên D nhé.
Còn về việc Z dính dispute thì bạn biết chưa chắc người khác đã biết, nên đừng có áp đặt suy nghĩ của bạn cho người khác. Ngày xưa mình cũng có biết vụ dis 40k$ của mấy ông ex, nhưng có đi hỏi thì nhận dc câu trả lời là khó dis lắm, này là do thằng bên Nga no nạp tiền bank vào Z nên mới dis được. Thực sự lúc offerdanang dis mình cũng vẫn còn nghĩ nếu đã dis dc thì chắc là bên dis sẽ nhận lại dc Z nhưng giờ nghe vẻ còn khó nói lắm.
Lần nữa bạn đừng đặt giả thiết nếu. Nếu bên C ko confirm ẩu thì thằng scam ko có Z để mà bán rồi nhé. Nếu offerdanang lập topic sớm thì mình cũng ko bị mua phải Z bẩn rồi nhé.....

Tất cả nạn nhân được bồi thường theo % thiệt hại là đấy là 1 người scam nhiều người nhé bác, còn vụ này không tính như thế được.

Thế nếu tính như bác, giờ em mà mua phải Z bẩn trong vụ đấy, xong em dùng Z đấy nạp vào site bet, em bet thắng lên 100k$, nhưng vì mua phải Z bẩn nên acc bet của em bị block, nghĩa là em phải đòi bồi thường tổng thiệt hại của em là 100k$ à

Còn bác nói là trong rule ko có ghi rõ ràng phải là lấy ví của ex nhận trực tiếp mới tính là bên D. Thì rule cũng không nói trường hợp của bác là bên D nhé. Đã không rõ ràng thì không được quy vào, đấy là bác cố gán vào thôi, còn ra tòa người ta nói là bác không phải bên D nhé

Last edited:
Bạn này comment rất nhiều và lung tung, nói những cái đã rồi ai cũng biết, lúc thế này, lúc thế khác. Bạn đang cố gắng post nhiều cho nick mới của bạn à. Mod @cuipap1984 xem lại bạn này nhe
đang định comment như cậu. nhìn biết là thành viên cũ ních mới. spam là chính chú góp ý gì

Phân tích câu chữ scam A B C D là B giả mạo C để lừa A chuyển vào ví D. Trong vụ này B là thằng scam giả mạo cong_chua để lừa bác offer chuyển vào ví của B . Chỉ nhìn vào đây thôi thì rõ ràng là không phải A B C D rồi nhé. D hoàn toàn không tham gia trong vụ này. Còn sau đó thằng B có làm gì là chuyện của nó.

Chưa kể A B C D có ý nghĩa của nó, tại sao lại phải lấy ví của D, vì ví của D có thể là ví của người uy tín, nên A thấy đó là ví uy tín mới chuyển nhé, đằng này A chuyển trực tiếp cho B là ví không uy tín, nên đây không phải là A B C D nhé

Tất cả nạn nhân được bồi thường theo % thiệt hại là đấy là 1 người scam nhiều người nhé bác, còn vụ này không tính như thế được.

Thế nếu tính như bác, giờ em mà mua phải Z bẩn trong vụ đấy, xong em dùng Z đấy nạp vào site bet, em bet thắng lên 100k$, nhưng vì mua phải Z bẩn nên acc bet của em bị block, nghĩa là em phải đòi bồi thường tổng thiệt hại của em là 100k$ à

Còn bác nói là trong rule ko có ghi rõ ràng phải là lấy ví của ex nhận trực tiếp mới tính là bên D nhé. Thì rule cũng không nói trường hợp của bác là bên D nhé. Đã không rõ ràng thì không được quy vào, đấy là bác cố gán vào thôi, còn ra tòa người ta nói là bác không phải bên D nhé
Mình nói rồi trong sự việc scam thì tất cả những người bị mất tiền đều trở thành bị hại. 1 người scam nhiều ng cũng thế vì tất cả những người đó đều là bị hại.
Còn theo ví dụ của bạn ấy, bạn ko cần phải ví dụ đâu. Sự thực đây này, mình mất ko chỉ số tiền Z đó mà còn mất hơn nhiều. Nào là thời gian acc của mình bị block dẫn đến phải ngưng giao dịch, rồi thì bị phạt fee rèfund, rồi thì từ giờ ko được nạp trực tiếp mà phải mua về để nạp thêm 1 lần fee. Nhưng mình chỉ yêu cầu số tiền bị scam trong vụ việc xảy ra.
Trong rules vai trò của A B C D là từng người A - người bị scam, B là scammer, C là người confirm ẩu, D là bên ex.
Như mình đã nói sự việc xảy ra liền mạch chứ ko phải là chuyện B scam A vỡ lở ra rồi mình mới giao dịch.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,427
169,772
Latest member
dataanalyticsvsb

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom