Waiting for Answer Yêu cầu được bồi thường từ vụ scam 7k$

ABCD là thằng B giả danh C để mua hàng của A, nhưng lại đưa ví của D, rồi D chuyển tiền cho B. Nhưng D đã nhận được tiền và D chẳng mất gì

Còn ở đây bác bị mất vì bác không chịu check thằng B, và bác bị dis. Nếu thay Z mà bằng PM thì bác chả mất gì, nhưng bác dùng Z thì bác phải chịu vì đó là rủi ro bác phải gánh khi dùng Z. Và đó cũng là lỗi của bác luôn. Nên bác mất tiền ở đây là lỗi của bác chứ không phải lỗi của ai khác

Nói thật mình cũng chả ghiền con congchua này, vì trước đây 1 tháng mua nó vài chục acc vip72 và khi cần nó support nó còn khó chịu chửi rủi mình, nên chuyển qua mua bác vodanh hết, mình bán mail, thu mua amz nên biết nhiều team ... các team hỏi đều giới thiệu congchua nhưng sau vụ đó nói tui nó chuyển hết vodanh :D

Nói thật mình cũng chả ghiền con congchua này, vì trước đây 1 tháng mua nó vài chục acc vip72 và khi cần nó support nó còn khó chịu chửi rủi mình, nên chuyển qua mua bác vodanh hết.

Mình thì ghét nó vì cái tội treo đầu dê bán thịt chó, treo ở topic đâu có 600k, lúc mình chuyển đủ 600k thì nó nói giá là 700k hay gì đó, lâu rồi ko nhớ, bực cả mình. Sau lần đó cạch luôn không mua bên đó nữa

Sai ở cái đoạn bảo hiểm có 800$ mà đưa tận 7k$ kìa cậu. Chưa kể mỗi một cái comment xác nhận mà chuyển tiền ngay 7k$ . Từ cái sai đó dẫn đến cái sai khác
trong vụ này tôi đồng ý với quan điểm comment của cậu. rules abcd gì đó ko áp dụng đc cho trường này. tai nạn nghề nên sẽ chẳng có ai bồi thường ở đây hết. tìm đc sc thì mới nói tiếp đc.

Mình thì ghét nó vì cái tội treo đầu dê bán thịt chó, treo ở topic đâu có 600k, lúc mình chuyển đủ 600k thì nó nói giá là 700k hay gì đó, lâu rồi ko nhớ, bực cả mình. Sau lần đó cạch luôn không mua bên đó nữa
cái con đó nó ghi giá ko đúng làm chuyển tiền cho nó xong phải chuyển thêm đúng ko cậu. tớ cạch nó từ ngày đó luôn

ko anh ấy ko nói vậy, vì lúc đó mình chỉ mong ai đó biết đê chỉ mình cách distup để có chut hy vọng thôi, anh ấy rất nhiệt tình, và minh đã tự hứa là nếu tiền minh được trả lại chắc chắn sẻ hậu tạ anh ấy và cảm ơn a ấy rất nhiều và cả cậu cuipap và 1 cậu nưa đã giup mình soặn 1 bảng tiếng anh đê gửi cho WMZ
nếu bạn dis thắng thì tiền đó sẽ xung vào quỹ dự phòng rủi ro của webmoney kéo theo Z thằng scam bị block và 1 loạt Z các exchanger sẽ liên luỵ theo . dù bạn thắng hay thua trong tranh chấp này thì bạn cũng sẽ ko nhận lại dc Z đâu .thế mấy ông tư vấn cho bác dis cũng chả nói rõ với bác rồi

đọc từ đầu đến cuối có ông poker với mấy ông theo quan điểm poker là đúng nhất
ko có cam abcd gì hết
chia bùn cùng bác vodanh :(

đọc từ đầu đến cuối có ông poker với mấy ông theo quan điểm poker là đúng nhất
ko có cam abcd gì hết
chia bùn cùng bác vodanh :(
đúng là ko quy vào tội scam abcd gì đc, vì bắt nguồn từ congchuaxuhoag mà tên đó ko hề gd với ai chỉ tự nhiên có người pm kêu vào topic ông ta xác nhận ko biết gì cũng vào xác nhận ẩu dẫn đến việc bác off bị scam 7k, sau đó bác off bị scam 7k đã " Tha Thu " cho ông congchuaxuhoag kia ko nhận bồi thường hay kiện tụng gì nữa .
Nhưng biến sảy ra ở topic của bác off là có 2 mod kêu ông off dis Z để cho thằng scam khỏi dùng số Z đó, thật sự suy nghĩ này quá trẻ con vì nó có ngu đâu mà giữ Z lại mà ko bán đi, rồi bác vodanh phát hiện bản thân mua Z của scam nên pm bác off để nói với bác off và cũng có nói đang hold 1k5Z và muốn send lại cho bác off kia, nhưng đời ko như mơ, bác off kia đc tư vấn dis Z, nhưng cái người tư vấn lại ko nói đến chuyện là dis Z xong Z sẽ về hư không hết, vì ko nói rỏ nên bác off cứ nghĩ dis nếu thắng tiền sẽ về lại ví của ổng nên dis khí thế, và cái kết ai cũng thấy rồi đó .
bác off dis thành công nhưng tiền ko về ví bác ấy, đã ko về thì đã đành nó còn lôi theo nguyên 1 đóng người dính cùng .
Thế là từ 1 vụ scam 5k5 đáng ra là 7k nhưng bác vodanh kia hold 1k5, nó thành 1 vụ 14k, mình nghĩ bác off cũng vô tình mà dán tiếp hại những ông ex kia thôi chứ ko cố tình, vì ổng ko biết dis xong Z sẽ bay về hư không, nếu biết chắc đã ko dis

mình thấy mấy bác tư vấn dis cũng ẩu, tại sao ko nói trước cho bác off biết rồi để bác ấy quyết định, giờ thành ra thế này, vì sao mình nói vậy thì có thể xem mấy cmt trước của bác off, bác ấy nói bác ấy ko biết dis xong tiền sẽ về hư không :(

hình như là ra phường gần nhất nơi mình cư trú thì phải, sau đó chuyển đi đâu xử lý thì tùy tính chất vụ việc bên công an họ chuyển cho đơn vị liên quan
báo xong thì lên thằng PC50 báo luôn.

Các bạn cứ nói ko phải scam ABCD, chẳng qua ngày xưa ko biết dis nên ko có vụ nào D (bên ex) bị mất tiền thôi. Chứ mình thấy bản chất sự việc và vai trò của từng người trong vụ này ko khác j cả. Bạn nào bảo không phải scam ABCD thì cứ giải thích giùm mình vai trò của từng người cụ thể trong cái rules scam ABCD
https://mmo4me.com/threads/thay-doi-rules-xu-ly-scam-acbd.214289/

Các bạn cứ nói ko phải scam ABCD, chẳng qua ngày xưa ko biết dis nên ko có vụ nào D (bên ex) bị mất tiền thôi. Chứ mình thấy bản chất sự việc và vai trò của từng người trong vụ này ko khác j cả. Bạn nào bảo không phải scam ABCD thì cứ giải thích giùm mình vai trò của từng người cụ thể trong cái rules scam ABCD
giờ bác có nói gì cũng thế thôi bác tag hay LH mod để họ vào giải quyết đi, 13page rồi mà chưa thấy mod vô

đúng là ko quy vào tội scam abcd gì đc, vì bắt nguồn từ congchuaxuhoag mà tên đó ko hề gd với ai chỉ tự nhiên có người pm kêu vào topic ông ta xác nhận ko biết gì cũng vào xác nhận ẩu dẫn đến việc bác off bị scam 7k, sau đó bác off bị scam 7k đã " Tha Thu " cho ông congchuaxuhoag kia ko nhận bồi thường hay kiện tụng gì nữa .
Nhưng biến sảy ra ở topic của bác off là có 2 mod kêu ông off dis Z để cho thằng scam khỏi dùng số Z đó, thật sự suy nghĩ này quá trẻ con vì nó có ngu đâu mà giữ Z lại mà ko bán đi, rồi bác vodanh phát hiện bản thân mua Z của scam nên pm bác off để nói với bác off và cũng có nói đang hold 1k5Z và muốn send lại cho bác off kia, nhưng đời ko như mơ, bác off kia đc tư vấn dis Z, nhưng cái người tư vấn lại ko nói đến chuyện là dis Z xong Z sẽ về hư không hết, vì ko nói rỏ nên bác off cứ nghĩ dis nếu thắng tiền sẽ về lại ví của ổng nên dis khí thế, và cái kết ai cũng thấy rồi đó .
bác off dis thành công nhưng tiền ko về ví bác ấy, đã ko về thì đã đành nó còn lôi theo nguyên 1 đóng người dính cùng .
Thế là từ 1 vụ scam 5k5 đáng ra là 7k nhưng bác vodanh kia hold 1k5, nó thành 1 vụ 14k, mình nghĩ bác off cũng vô tình mà dán tiếp hại những ông ex kia thôi chứ ko cố tình, vì ổng ko biết dis xong Z sẽ bay về hư không, nếu biết chắc đã ko dis

mình thấy mấy bác tư vấn dis cũng ẩu, tại sao ko nói trước cho bác off biết rồi để bác ấy quyết định, giờ thành ra thế này, vì sao mình nói vậy thì có thể xem mấy cmt trước của bác off, bác ấy nói bác ấy ko biết dis xong tiền sẽ về hư không :(
bác phân tích quá chuẩn
P/S: thằng Web quá trời mất dạy,và sau vụ này bà congchua chắc hết làm ăn

giờ bác có nói gì cũng thế thôi bác tag hay LH mod để họ vào giải quyết đi, 13page rồi mà chưa thấy mod vô
MOD biết hết đấy chứ nhưng vụ này phức tạp phải bàn bạc tranh luận mà. staff bàn bạc thì member cũng bàn bạc chứ. Có khi còn phải đặt poll ấy chứ :D

Cũng do cái ông sell quá cẩu thả, ko check kỹ nick, ko áp dụng biện pháp an toàn khi sell(BH:800$ mà send 1 lần 7k$) dẫn đến nhiều người vạ lây thế này. Quá khổ. :oops::oops:
Tiếp tục hóng cmt tiếp theo.:(:(

Cũng do cái ông sell quá cẩu thả, ko check kỹ nick, ko áp dụng biện pháp an toàn khi sell(BH:800$ mà send 1 lần 7k$) dẫn đến nhiều người vạ lây thế này. Quá khổ. :oops::oops:
Tiếp tục hóng cmt tiếp theo.:(:(
Bác ấy chấp nhận mất tiền rồi mà, nhưng do có người tư vấn bác ấy dis nhưng ko nói rỏ dis như vậy tiền sẽ đi đâu nên bác ấy tưởng nó giống PP nên mới dis

Nếu ABCD thì bà công chúa cf cuối cùng thì bả chịu. Mà vụ này là vụ webmoney giữ tiền mà.

MOD biết hết đấy chứ nhưng vụ này phức tạp phải bàn bạc tranh luận mà. staff bàn bạc thì member cũng bàn bạc chứ. Có khi còn phải đặt poll ấy chứ :D
Qua vụ việc này mình thấy nếu A dis mà về A thì các ông ex chết dài dài :D. Sẽ có việc tự dựng scam , sau đó đem bán cho ex rồi dis lại về, tính ra webmoney nó xử củng có lý của nó nhỉ. Thử suy nghĩ các risk có thể để còn tránh.

vụ 15680$ paypal bên kia xôm phết nhưng xong rồi. Đúng bằng số tiền bảo hiểm của mình, công nhận số đẹp thật @@

bên này nhiều anh/em giải thích thế rồi mà bạn vo danh vẫn chưa thông nhỉ?

Thôi thông cảm cho người ta, cùng là ex với nhau mà nên đi tố cáo scam cho nó die luôn đi

Tham gia mmo, đọc nhiều topic scam quá rồi mà chưa thấy em scam nào được lên mặt báo để cho chúng nó sợ dẫn đến bị nhờn quá

vụ 15680$ paypal bên kia xôm phết nhưng xong rồi. Đúng bằng số tiền bảo hiểm của mình, công nhận số đẹp thật @@

Thôi thông cảm cho người ta, cùng là ex với nhau mà nên đi tố cáo scam cho nó die luôn đi

Tham gia mmo, đọc nhiều topic scam quá rồi mà chưa thấy em scam nào được lên mặt báo để cho chúng nó sợ dẫn đến bị nhờn quá
đọc vụ bên đó tức thay cho thằng thớt. gặp ngay thằng bố của bố láo. tham như mõ làng. cậy cầm tiền của người ta xong lên mặt này nọ. tiền
gỡ pp 50-50 mới sợ.

Chưa ai giải thích câu hỏi của mình bạn nhé, chỉ toàn nói lái sang vấn đề khác

Bạn biết thì giải thích giùm hộ mình cái .

Bạn ở ngoài nên cảm thấy dễ thông cảm, nhưng cảm giác của thằng dính phải shjt người khác thải ra nó thốn lắm nhé.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,789
Latest member
webnhacaifabet

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom