Warning Yahoo fake vandt9193- scam 700 wmv

Status
Not open for further replies.

mrking

Junior
Reactions
49
MR
0.165
Facebook
Follow me on Facebook
yahoo:vandt9193
scam 700z
Link Topic Scam :https://mmo4me.com/threads/1400z-rate-21-1-vcb.242755/

đây là bằng chứng mình chưa nhận được tiền:

đó là thoại lúc giao dịch. và ngay khi có dâu hiệu scam mình đã gọi điện cho https://mmo4me.com/members/longmichinh.11383/. và giải thích với mình rằng scam đã giả nick yahoo của cả buy và sell để tiến hành scam. và bạn longmichinh nói rằng đã xóa confim giao dịch trong topic:https://mmo4me.com/threads/1400z-rate-21-1-vcb.242755/ nhưng mình thấy rằng bạn này xóa confim còn nhanh hơn cả khi mình thấy dấu hiệu scam. Mình tự hỏi tại sao bạn xóa confim nhanh thế mà lại không báo với mình một tiếng mặc dù yahoo của mình ghi rất rõ ở topic mình lập?. .. mình biết do quá chủ quan lên tin vào lời giải thích của yahoo scam. nhưng liêu có nhiều sự trùng hợp như vậy sao? mong mod phán xử công bằng và cho mình một lời giải thích hợp lý!

nick yahoo đúng: vandt1993

lỗi do thớt ko check kỹ thông tin,
đa số các buyer hoặc trung gian ko bao giờ tự buzz yahoo người bán trước.

tham gia 2011 mà còn dính cái này thì tự vả mấy cái vào mặt trước đi cậu ạ.

tiền dễ kiếm thật, giao dịch 700z trong 15 phút.
chả bù em, mấy ông khách giao dịch 30.000 vnđ ( 30k) trong 30 phút.

em giao dịch cho dù đóng bảo hiểm cũng k dám gđ đến 3 triệu 1 lần :))

tham gia 2011 mà còn dính cái này thì tự vả mấy cái vào mặt trước đi cậu ạ.
cũng tự trách mình lắm. nhưng thấy trùng hợp nhiều quá. chỉ thắc mắc một điều rằng vandt1993 không báo mình trước một tiếng yahoo mình ghi rõ lúc sell rồi mà lại đi xóa confim trước. còn lỗi sai yahoo thì là do bản thân mình là không thể chối

cũng tự trách mình lắm. nhưng thấy trùng hợp nhiều quá. chỉ thắc mắc một điều rằng vandt1993 không báo mình trước một tiếng yahoo mình ghi rõ lúc sell rồi mà lại đi xóa confim trước. còn lỗi sai yahoo thì là do bản thân mình là không thể chối
Có luật ai confirm sau mà không kiểm tra kỹ là phải đền 100% đấy. Cậu kiểm tra kỹ lại đi. Nếu ông kia chat với nick fake trong khi cậu có ghi rõ yahoo của cậu mà vẫn confirm thì phải đền tiền cho cậu.

Hình thì che bank, log chat thì k che.

Có luật ai confirm sau mà không kiểm tra kỹ là phải đền 100% đấy. Cậu kiểm tra kỹ lại đi. Nếu ông kia chat với nick fake trong khi cậu có ghi rõ yahoo của cậu mà vẫn confirm thì phải đền tiền cho cậu.
Thớt nói cm xác nhận giao dịch đã bị xóa, cái này phải nhờ các Mod vào moi ra kiểm tra thui, hi vọng là thớt nói đúng :D:D:D

Nếu thật sự là có confirm thì theo rule là người confirm cuối sẽ phải chịu 100% trách nhiệm, và thread sẽ lấy lại đc tiền. Nhờ MOD xác minh nhé

@@ scam không sợ bị bỏ tù à ta

Đây là comment confirm của vandt trước khi xóa:

đang giao dịch vs yahoo hoanghai_haudt5k9-phát hiện scammer

SCAM đã fake yahoo của mrking để pm vandt bán z, đồng thời kêu vandt vào confirm topic!

SCAM đã fake yahoo của mrking để pm vandt bán z, đồng thời kêu vandt vào confirm topic!
yahoo thiếu mất chữ i :p

Cho cái proof ảnh thớt mới phục :D

Confirm như thế mà thớt còn giao dịch, xin lỗi muốn chửi tục quá :O

tớ nghĩ là phần phát hiện scammer là đc bổ sung sau, vì nếu phát hiện scammer thì chả ai lại confirm làm gì :) Và nếu confirm thì phải là cảnh báo chủ thread.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,429
169,773
Latest member
milfnutlife

Most viewed of week

Most viewed of week