Help Ý tưởng thúc đẩy hoạt động Box Forex

Bạn có ủng hộ ý tưởng này của mình?

• Có.

• Không đồng ý.

• Mình sẽ đề xuất ý tưởng khác.

Results are only viewable after voting.

niceday

Hero
Verified
Reactions
1,332
MR
141.016
Thân chào các thành viên Box Forex :D,

Mình lập ra topic này trước tiên là để có dịp trình bày ý tưởng của mình. Thêm nữa, mình cũng mong muốn nhận được góp ý từ các bạn để cùng chung sức đưa box Forex của chúng ta hoạt động tốt hơn, mạnh mẽ hơn.

Mình chỉ nhận thức được để box Forex có thể hoạt động tốt và sôi nổi thì:
1. Thành viên cần có đủ kiến thức, kỹ năng => Mọi thành viên sẽ thể hiện khả năng, trao đổi một cách trâu chuốt hơn.
2. Các Events cần được tổ chức => Tạo môi trường để các thành viên không chỉ thảo luận mà còn có dịp tranh tài với nhau nữa.

Như các bạn đã biết thì những tuần vừa qua mình đã có một topic : https://mmo4me.com/threads/cung-hoc-forex-tai-mmo4me.290998/
Với topic này mục tiêu của mình là hoàn thành điều thứ nhất. Mình hy vọng với những đợt mình tổ chức để hướng dẫn các bạn, từng bạn một có mong muốn tham gia thị trường này sẽ đạt được những điều nhất định....góp phần chung tay với mình hoàn thành mục đầu tiên.
Tuy nhiên, bên cạnh sự hưởng ứng của nhiều bạn thì mình vẫn nhận rất nhiều câu hỏi và sự ngờ vực trong việc này. Mình hoàn toàn ghi nhận những điều đó và mình sẽ thực hiện mọi việc rõ ràng, không có chi uẩn khúc như vậy mình hy vọng sẽ sớm xóa đi sự ngờ vực đó.

Còn với điều thứ 2, có lẽ vấn đề nằm ở chỗ tài chính cho các giải để tổ chức cho các giải hay các events trong box. Mình có các lựa chọn sau:
+ Kêu gọi tài trợ từ các Broker.
+ Kêu gọi quyên góp của các thành viên trong Box.
+ Kêu gọi sự tài trợ từ BQT, từ Admin.
Tuy nhiên, một hồi suy nghĩ thì mình có ý tưởng: Vì sao không sử dụng chương trình IB của một broker nào đó? Từ hoa hồng của chương trình này mình có thể sử dụng nó như một quỹ để tổ chức cho các hoạt động của Box Forex. Hoặc mình có thể chia phần trăm, một phần sẽ trả lại cho các bạn còn lại một phần sẽ đưa vào quỹ của Box Forex.
Mọi người đăng ký ủng hộ tài khoản nếu các bạn đồng ý với ý tưởng của mình nhé:

+ Admiral Markets : https://admiralmarkets.com/vn?regulator=asic&ref_id=12559

Ban đầu mình chỉ muốn chia sẻ suy nghĩ này cho các bạn đợt đầu tiên hướng dẫn trước, rồi sau đó mình sẽ lập topic như thế này. Nhưng mà vì thật sự công việc ngoài của hiện tại của mình bận và kết nối internet chỗ mình chưa ổn định nên chưa có dịp họp với các bạn lần nào. Do đó mình quyết định tạo topic như thế này để tất cả mọi người đêu có thể biết và tham gia thảo luận cùng với mình luôn.

Ở vị trí quản lý Box, hiện tại mình chỉ mới có thể nghĩ và làm được như vậy:oops:...Mình vẫn rất cần sự đóng góp ý tưởng và chung tay với mình để có thể xây dựng Box được phát triển tốt hơn:D.

Mình mong chờ nhiều ở sự phản hồi của các bạn đấy!;)

Last edited:
Like. Chúc pro may mắn. Forex pro rồi cần gì công việc khác.
Và nếu đã chơi forex thì làm gì có chuyện mạng internet chậm và lag.
Bạn phải thể hiện mình có đầy đủ hấp dẫn và chắc chăn chứng tỏ forex tiềm năng thì mới cơ người hưởng ứng
Chúc bạn may mắn. Nếu có even mình sẽ tham gia

Like. Chúc pro may mắn. Forex pro rồi cần gì công việc khác.
Và nếu đã chơi forex thì làm gì có chuyện mạng internet chậm và lag.
Bạn phải thể hiện mình có đầy đủ hấp dẫn và chắc chăn chứng tỏ forex tiềm năng thì mới cơ người hưởng ứng
Chúc bạn may mắn. Nếu có even mình sẽ tham gia
Pro Forex thì có muốn chia sẻ hay không, cũng tùy người:oops:. Còn người muốn chia sẻ thì chưa chắc là Pro:p.

New ủng hộ hết mh!

Theo mình box phân ra thêm một khu vực dành cho các broker như các forum nước ngoài đang làm, trong box đó, mỗi broker chỉ có 1-2 threads (như 1 cái là news và analysis, 1 cái để support khách hàng). Vì theo thời gian broker sẽ tăng, như hiện nay box Forex có mấy chục thread của nhiều broker như hotforex, teletrade, alpari, exness, fbs,... theo kiểu này, newbie vào khó tìm được thông tin cần thiết.

Theo mình box phân ra thêm một khu vực dành cho các broker như các forum nước ngoài đang làm, trong box đó, mỗi broker chỉ có 1-2 threads (như 1 cái là news và analysis, 1 cái để support khách hàng). Vì theo thời gian broker sẽ tăng, như hiện nay box Forex có mấy chục thread của nhiều broker như hotforex, teletrade, alpari, exness, fbs,... theo kiểu này, newbie vào khó tìm được thông tin cần thiết.
Cám ơn ý kiến của bạn nhé. Hiện tại mình sẽ quy định lại vấn đề đặt tiêu đề để các bạn mới vào có thể dễ dàng lọc được thông tin cần thiết hơn nhằm giải quyết vấn đề này.

- Lượt view các topic nhận định cao nhưng ít chất lượng. Vào box forex thì lại bị loãng vì quảng cáo các sàn chiếm đa số => nên hạn chế hoặc quy về 1 nhóm riêng.
- Tổ chức 1 topic riêng về nhận định=> show lệnh thực tế để những ai muốn theo kèo vẫn tự tin theo. Đồng thời chia sẻ 1 số nguyên tắc vào lệnh, kinh nghệm cá nhân.
Mình chỉ có ý kiến vậy thôi.

Tóm lại hạn chế quảng cáo tràn lan mà các broker phải gom lại nhau:
- Lập 1 box broker
- Lập 1 box về phân tích, chia sẻ kinh nghiệm giao dịch
- Box hiện tại để tổng hợp các thớt hỏi đáp, hướng dẫn, tư vấn

- Lượt view các topic nhận định cao nhưng ít chất lượng. Vào box forex thì lại bị loãng vì quảng cáo các sàn chiếm đa số => nên hạn chế hoặc quy về 1 nhóm riêng.
- Tổ chức 1 topic riêng về nhận định=> show lệnh thực tế để những ai muốn theo kèo vẫn tự tin theo. Đồng thời chia sẻ 1 số nguyên tắc vào lệnh, kinh nghệm cá nhân.
Mình chỉ có ý kiến vậy thôi.

Tóm lại hạn chế quảng cáo tràn lan mà các broker phải gom lại nhau:
- Lập 1 box broker
- Lập 1 box về phân tích, chia sẻ kinh nghiệm giao dịch
- Box hiện tại để tổng hợp các thớt hỏi đáp, hướng dẫn, tư vấn

Rất cám ơn ý kiến đóng góp của các bạn. Mình đang nghĩ về việc đặt tên tiêu đề từ đó các thành viên khi đọc vào tiêu đề họ sẽ phân biệt được topic nào về Broker, Phân tích nhận định hay chia sẻ kinh nghiệm giao dịch. Chứ nếu tách riêng ra từng box như vậy sẽ không thật sự ổn cho lắm. Các bạn có thể giúp mình đóng góp ý tưởng việc đặt tiêu đề như thế nào để khắc phục các vấn đề trên thì càng tốt cho mình nữa.

Nếu chỉ đặt tiêu đề, như mình nói ở trên. Mỗi broker 2 threads thì với số lượng broker hiện nay, có thể lên đến 10 threads. Khá ko ổn đấy mod, còn về lâu dài nữa, ý mình ở đây là sub-box cùng nhánh với 2 box ở trên. Nếu mod sợ loãng thì yên tâm, mấy broker sẽ tìm cách lôi kéo thành viên vào box broker đó.

Tạo một event mỗi tháng đi thớt. Ví dụ như một cuộc thi nho nhỏ, tài khoản nhỏ thôi 10$ hay gì đó đại loại vậy hoặc 1000cent để các thành viên cùng nhau tham gia, trong một tháng rồi tổng kết ai win thì trao giải. Tiền trao giải lấy từ tiền IB. Khi có nhiều người cùng trade thì sẽ thảo luận sôi nổi hơn, vui hơn. Chút góp ý

hoặc như có nguồn tài trợ thì trao giải to to, ipad iphone chẳng hạn, kéo dài 1-2 tháng gì đó. Thế là xôm tụ ngay

hoặc như có nguồn tài trợ thì trao giải to to, ipad iphone chẳng hạn, kéo dài 1-2 tháng gì đó. Thế là xôm tụ ngay

Uh cách này cũng hay, bên VSG cũng hay hợp tác với mấy broker để tạo event như đánh demo.

Có mode nào đứng ra tạo event thì hay và vui rồi. Trước bên vsg mình cũng hay làm event định kỳ mỗi NFP, nhưng cũng lâu rồi ko làm nữa, vì team thân quen đã rã rồi.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,562
170,653
Latest member
ngocsinh3247211
Back
Top Bottom