earngold

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Mình là newbie, mình có ý tưởng nhỏ mong sự đóng góp từ các members
Mình thuê 1 VPS linux trị giá 400k/tháng (2 core/ 2gb ram/ 30gb ssd)+ 1 domain 250k/năm (earngold.net). Mình định là chia thành 30 subdomain (http://binhthuong.earngold.net (dạng web blog), http://sozoshop.earngold.net (dạng shop),... đương nhiên những web này mình cài bằng wordpress) rồi bán lại với giá cả hợp lý (tầm 40k, 50k/tháng)
- Nếu sinh viên tập tành học tập thì không có gì phải nói rồi
- Nhưng mình muốn tập trung vào đối tượng là những người muốn có web bán hàng hoặc web blog là chính)
Ý tưởng của mình nhằm mục đích tất cả ai tham gia đều có lợi hết. Nếu là đối tượng đang nghiên cứu thì giá đó là quá hợp lý, nếu là những người bán hàng online thì chi phí cho website là không thể rẻ hơn rồi.
Rất mong sự đóng góp từ các bạn.

Last edited:
thứ nhất: con vps của bạn ko chịu nổi 30 site
thứ hai: chỉ khi nào có hệ thống cpanel (tích hợp 1 số chức năng cơ bản như ftp, database,.v.v) thì mới mở được dịch vụ hosting nhé

thứ nhất: con vps của bạn ko chịu nổi 30 site
thứ hai: chỉ khi nào có hệ thống cpanel (tích hợp 1 số chức năng cơ bản như ftp, database,.v.v) thì mới mở được dịch vụ hosting nhé
Mình hiện đang dùng Vésta để tést thử à bạn. Hiện tạo được 7 site dạng subdomain rồi. Mình đang tést để đủ số lượng 30 xem có được không. Vì đây là ý tưởng của mình mà

quảng cáo site chăng, vps 400k mà chạy đc à:rolleyes:
Đây là ý tưởng mà bạn. Mình có ý tưởng lợi cả đôi bên mà. Nếu có vấn đề không chạy nổi mình sẽ thỉnh giáo các cao thủ. vì mình là newbie rất mong sự góp ý từ các members

hơi khó :D

Chia ra thì được. Lúc có khách đông thì cứ f5 mỏi tay vói vps này :D

Nếu mà người ta cần blog hoặc portfolio thì người ta dùng mấy dịch vụ free cũng được. Còn đã làm site, cài đặt, quản lý, cập nhật các thứ rồi thì người ta sẽ mua thẳng các công ty đang làm dịch vụ cho bảo đảm. Của bạn dùng được với điều kiện có dăm bảy mối nhờ bạn làm site, hướng dẫn các thứ, làm lâu thêm mối thì mở rộng ra thôi.

vì là newbie nên mình nói thẳng luôn là ko làm được nhé.
Muốn mở dịch vụ hosting thì đầu tiên server phải đủ khoẻ để chịu được nhiều user cùng connect đến. Hiện giờ bạn mới chỉ deploy web thôi, chưa đưa vào sử dụng nên nó tốn ít tài nguyên, chứ con vps 400k này chạy tầm 2-3 site bán hàng là nằm sấp ngay. Ít nhất cũng phải có con server đàng hoàng tầm 20tr gì đó đặt tại nhà để có sự cố gì còn xử lý ngay được
Thứ 2 là phải có cpanel tự động để khách hàng tự cấu hình db, cập nhật file, code các kiểu, chả lẽ mỗi lần chỉnh sửa lại gọi bạn vào chỉnh hộ à. 10 site cùng chỉnh sửa thì cả ngày bạn chỉ ngồi chỉnh cho khách là hết giờ
Cuối cùng là hệ thống bảo mật thế nào, cơ chế sao lưu backup ra sao. vào 1 ngày đẹp trời vps của bạn bị die hoặc nhà cung cấp bên kia nó sập thì tất cả dữ liệu của khách mất sạch hả

vì là newbie nên mình nói thẳng luôn là ko làm được nhé.
Muốn mở dịch vụ hosting thì đầu tiên server phải đủ khoẻ để chịu được nhiều user cùng connect đến. Hiện giờ bạn mới chỉ deploy web thôi, chưa đưa vào sử dụng nên nó tốn ít tài nguyên, chứ con vps 400k này chạy tầm 2-3 site bán hàng là nằm sấp ngay. Ít nhất cũng phải có con server đàng hoàng tầm 20tr gì đó đặt tại nhà để có sự cố gì còn xử lý ngay được
Thứ 2 là phải có cpanel tự động để khách hàng tự cấu hình db, cập nhật file, code các kiểu, chả lẽ mỗi lần chỉnh sửa lại gọi bạn vào chỉnh hộ à. 10 site cùng chỉnh sửa thì cả ngày bạn chỉ ngồi chỉnh cho khách là hết giờ
Cuối cùng là hệ thống bảo mật thế nào, cơ chế sao lưu backup ra sao. vào 1 ngày đẹp trời vps của bạn bị die hoặc nhà cung cấp bên kia nó sập thì tất cả dữ liệu của khách mất sạch hả
Cảm ơn bạn nhiều.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,306
170,437
Latest member
1Vincent02

Most viewed of week

Most viewed of week

Back