Xin tư vấn nhà cung cấp VPS chứa ảnh!

thaithuan18

Senior
Reactions
125
MR
0.953
Xin chào các bro!
Số là em đang tìm con VPS để chứa ảnh cho site...
Ảnh khá là nhiều. Tầm 120Gb...!
Vì chỉ là chứa ảnh nên không cần yêu cầu SSD hay Core Ram gì cho mạnh. Miễn dung lượng khá tầm 200Gb ạ
Cần HDD là được rồi, rẻ thì Oke. Chứ chơi SSD loại mấy Core thì giá tắt thở quá ạ
Xin cảm ơn

Nếu chứa ảnh thôi thì DigitalOcean Storage ngon :) 0.05$ / GB. Auto CDN Miễn Phí

Còn VPS thì Hetzner có Volume cũng = giá.

Còn không giới hạn thì Google Drive nhưng phải có cách :D

https://contabo.com/?show=vps ngon bổ rẻ, mình đang dùng em này làm lưu trữ khá ổn

Vps ssd của thằng này em thấy 4 core 8 gb ram, 200 gb ssd, mà có 5 euro 1 month là sao bác, em có bị ảo giác hay nhìn nhầm gì ko nhỉ o_O ?
Bác dùng rồi thấy chất lượng nó thế nào. Sao cấu hình nó khủng gấp 4 lần so với những thằng khác mà giá lại ngang nhau nhỉ. WIndows license cũng rẻ nữa, có 5$ 1 month. Ảo vãi nồi

Vps ssd của thằng này em thấy 4 core 8 gb ram, 200 gb ssd, mà có 5 euro 1 month là sao bác, em có bị ảo giác hay nhìn nhầm gì ko nhỉ o_O ?
Bác dùng rồi thấy chất lượng nó thế nào. Sao cấu hình nó khủng gấp 4 lần so với những thằng khác mà giá lại ngang nhau nhỉ. WIndows license cũng rẻ nữa, có 5$ 1 month. Ảo vãi nồi
Ơ sao mình thấy rẻ vậy nhỉ? Không biết ai xài rồi. Chất lượng thế nào? Có hay bị dis hay lost data gì không?
Chứ thế này thì chứa ảnh quá tuyệt

mình thấy dùng microsoft office 365, được tặng 1TB lưu trữ trong 1 năm nữa, cũng là 1 option :popo_big_smile:

Nếu chỉ chứa ảnh sao bác không chơi onedrive hoặc ggdrive cho sướng nhỉ :D
Làm thêm con server nhỏ để upload download các kiểu nữa là ngon lành :3

Mình chứa ảnh Link Direct để post bài cho site bro ạ... hehe
Vậy thì chỉ cần cái tool nhỏ nó auto get link từ ggdrive về thôi bác, dễ mà :3

Mình chứa ảnh Link Direct để post bài cho site bro ạ... hehe
thế thì mua hẳn vps mà làm web, xài hdd cũng ổn, sau đó làm 1 em digital ocean mà làm static cache để nó gánh băng thông là ok. mình đang chạy gần 30 site cho khách và đang dùng cách này

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,398
170,505
Latest member
lovebobovn9292

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom