Xin tham khảo một số mô hình máy đào bitcoin!

chungvsnhim

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Như câu hỏi của tiêu đề. Bác nào đang đào bitcoin và đã dựng máy để đào bitcoin ở HN có thể cho em đến tham quan một chút được không ạ?
Cho em số điện thoại và địa chỉ em đến em tham khảo ngắm nhìn 1 chút để có động lực đầu tư vào ạ.

Em cảm ơn,

Mình đang đào minergate.com với coin là Monero. Đào 2 tuần được 2$ với số nhân là 9 nhân (đã chuyển tiền vào ví bitcoin BlockChain).

Mình đang tìm hiểu nếu chuyển sang VGA (GPU) thì tốc độ cải thiện thế nào?

Mua các VGA ở đâu (cũ thôi vì điều kiện kinh tế). Tham khảo cách lắp máy và mua các link kiện để có thể vừa tối ưu vừa tiết kiệm nhất.

Tham khảo free thì tìm trên mạng, không thiếu thứ gì, thỉnh thoảng gặp vài bài viết của mình (dưới nhiều nickname khác nhau) hoặc bị copy lại. Nhưng hiệu quả thì chưa biết.

Tham khảo có fee thì có skype bên cạnh đó. Nói trước là fee 20 củ nhé, ít hơn thì thôi, tìm cao nhân khác. Đào coin được tính bằng cơ hội và hiệu quả. Có fee và "hóng" khác nhau rất xa.

hóng

Mình đang đào minergate.com với coin là Monero. Đào 2 tuần được 2$ với số nhân là 9 nhân (đã chuyển tiền vào ví bitcoin BlockChain).

Mua các VGA ở đâu (cũ thôi vì điều kiện kinh tế). Tham khảo cách lắp máy và mua các link kiện để có thể vừa tối ưu vừa tiết kiệm nhất.
Đào 2 tuần được 2$ với số nhân là 9 nhân >>>> là được cũ thê thể $ vậy bác?

hình như đào cái này phụ thuộc vào VGA nhiều hơn vào cpu

Mua VGA mới luôn đi bạn, chứ mua VGA hiệu suất không cao, mua con AMD RX 480 8GB ấy. Cái quan trọng nữa là tìm 1 cái PSU ngon là ok. Còn lại mấy cái khác thì đơn giản :D

Mua VGA mới luôn đi bạn, chứ mua VGA hiệu suất không cao, mua con AMD RX 480 8GB ấy. Cái quan trọng nữa là tìm 1 cái PSU ngon là ok. Còn lại mấy cái khác thì đơn giản :D
thấy mấy pro toàn chơi dàn 6 card, bác có đào ko tư vấn e làm 1 dán với

2 tuần mà có 2$ thì lỗ cả tiền điện bác ơi :D

thấy mấy pro toàn chơi dàn 6 card, bác có đào ko tư vấn e làm 1 dán với
Mình có thể lắp ráp 1 dàn đào bitcoin hoàn chỉnh nhưng điều quan trong là có nguồn điện giá rẻ, nếu có tiền thì đầu tư thêm hệ thống năng lượng mặt trời là chuẩn

Mình có thể lắp ráp 1 dàn đào bitcoin hoàn chỉnh nhưng điều quan trong là có nguồn điện giá rẻ, nếu có tiền thì đầu tư thêm hệ thống năng lượng mặt trời là chuẩn
nếu hệ thống hoạt động tốt, tức là đào có lợi nhuận thì điện có là j đâu bác

Giờ còn đào bằng VGA thì ăn bằng niềm tin à?
Độ 2013-2014 lúc đó nó mới chỉ có máy chuyên dụng đào bitcoin, còn mấy thuật toán đào litecoin với coin rác thì phải đào bằng vga mới ăn được thì mới đào
Giờ thuật toán nào nó cũng có máy chuyên dụng rồi, từ SHA, SCRYPT, X11

Độ 2013-2014 lúc đó nó mới chỉ có máy chuyên dụng đào bitcoin, còn mấy thuật toán đào litecoin với coin rác thì phải đào bằng vga mới ăn được thì mới đào

Cao nhân có hướng dẫn gì không ạ? Ngoài đào bằng VGA thì còn cách nào khác đề đào? Hoặc có định hướng nào khác không ạ?

Đào bằng đám mây thì dễ ăn scam lắm :D. Chưa kể đám mây này có kỳ hạn, đến hạn phải mua lại từ đầu :eek:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,541
170,633
Latest member
pst
Back
Top Bottom