Suggest Xin lỗi vì những sai phạm của MOD

Status
Not open for further replies.

Trung_Peter

Ancient
Hot Boy
Verified
Reactions
6,025
MR
7.639
Insuree Balance
15053|500
Service Details
1||Offers Teacher|https://mmo4me.com/threads/trung_peter-dao-tao-offers-chuyen-nghiep-bh-500.388831/|0||0|5
Facebook
Follow me on Facebook
Chào toàn thể anh em MMO4ME !
Hôm nay mình lập topic này để xin lỗi toàn thể forum về sự việc xảy ra gần đây tại topic này :
https://mmo4me.com/threads/closed.369200/

Với 3 lỗi nặng sau :

1. Xoá Post không lý do
  2. Bán hàng không tốt
  3. Close Topic khi chưa xử lý xong

Sự việc xảy ra mình cảm thấy rất xấu hổ và không xứng đáng làm MOD diễn đàn nữa .
Sau đây cho mình xin phép từ chức .
Xin chân thành cảm ơn !

Rút kinh nghiệm sâu sắc thôi làm gì mà phải từ chức , ai chả có lúc mắc sai lầm ,sai lầm của cậu mình thấy k nghiêm trọng như bạn tưởng
Qua sự việc trên vấn đề ko phải tiền, mà nó thể hiện nhân cách của 1 người. Theo mình đây thật sự là sai lầm vô cùng to lớn trong cuộc đời mod và nó có thể là vết hằng ko bao giờ phai!

Upvote 0
theo dõi qua, thấy mod suy nghĩ thật trẻ con! :D

Upvote 0
Qua sự việc trên vấn đề ko phải tiền, mà nó thể hiện nhân cách của 1 người. Theo mình đây thật sự là sai lầm vô cùng to lớn trong cuộc đời mod và nó có thể là vết hằng ko bao giờ phai!

Chào @jerrychuot ,
Sau sự việc trên mình không muốn đôi co nữa . Nhưng thực sự rất khó để im lặng khi đọc những lời nói như trên về bản thân mình .

Sự thật là thế này :
Đồng hồ QUART , có 2 loại :
1 loại khoảng 20 đến 30 nhân dân tệ , loại này tạm thời không nói đến .

1 loại bên hongkong giá nhập Sỉ là từ 4 đến 5 nhân dân tệ, nhưng nếu nhập thì phải nhập ở Shop có uy tín nên giá thường là 5 tệ ( tương đương với 20k/1 chiếc ) .
Nhập sỉ trên 100 chiếc + phí vận chuyển + kg nặng rơi vào khoảng ~100k nữa .
Chia ra là khoảng 21k/1 chiếc .

Nhưng nếu nhập <50 chiếc thì phải khoảng 5.5 đến 6 nhân dân tệ . tương đương 25k/1 chiếc

Có người mang lên Amazon bán giá 9$ ,

Có người mang về Shoppee bán 25k ( ship nội địa vài chục k nữa nếu như khách mua 1 chiếc ) .

Có người như bạn gì đó bảo bán ở ebay giá gần 2$ và bạn ý chửi mình thậm tệ .

Trong khi 2$ bán ở ebay + phí ship mang về chắc phải lên tới 5$ .

Vậy thưa các bạn .

Mình CAM ĐOAN rằng mình không nhập hàng này về bán .

Nếu ai đã biết về DROP SHIPPING .

Thì cách thức mình làm hoàn toàn đúng như mình nói trong topic .

Mình order trung gian thông qua 1 web thứ 3 . ( Aliexpress )

Gía hiện tại của Web cũng là gần 1,6 - 1,8$ ( gần 40k )

Giá 50k/ chiếc khi ở trong nội thành Hà Nội thì mình lãi ở đâu ?

Và giá 60k ship các tỉnh miền bắc ( từ bưu điện Hà Nội ) ít nhất 15-20k/1 đơn .

Chưa kể phí COD ( 10%/1 chiếc ) nhưng tối thiểu 10k tức là mỗi đơn mất thêm 10k

Vậy mình lãi ở đâu ?

Giá 70k ship vào miền nam ?? tính ra phí ship từ bắc vào nam là 20k .
Mình có lãi hay không ?

Việc này hoàn toàn không đem lại lợi nhuận , với tài sản của mình hiện có hoàn toàn không cần thiết phải lấy lợi nhuận từ 5-10k/1 chiếc đồng hồ của các bạn .

Thậm chí có 1 số anh em trên diễn đàn là bạn của mình , đăng ký nhận quà , mà ai cũng biết là mua .

Rất vui vẻ, và cởi mở . Phí ship ( giá của mặt hàng này ) nhiều khi mình còn giảm bớt cho các bạn từ 10-20k/1 chiếc để các bạn vui vẻ, các bạn review cho dịch vụ mà mình đang phát triển . Phí này mình lấy đâu ra ? Tất nhiên là bỏ tiền túi ra để làm vì mình cần sự tương tác trên mạng xã hội nhiều hơn chứ không phải lãi 10-20k đâu ạ .

Nhưng đây là EVENT , đây là CONTENT MARKETING .

Nếu các bạn làm dịch vụ DIGITAL Marketing , các bạn không có chiêu trò , không thể thu hút sự chú ý của khách hàng .

Mà nói thật , đã là MMO , thì phải có 1 chút ảo , thì mới có cơ hội đem lại những cái thật đến với khách hàng tiềm năng.

Việc mình đăng ký từ chức .
Admin Shin cũng đã inbox , và cũng từ chối đơn xin từ chức của mình .

Vì thực chất việc mình làm không ảnh hưởng tới bất cứ bà con cô bác nào ở diễn đàn này hết cả .

Bất cứ ai cảm thấy mình bị động chạm miếng cơm ? Bị SCAM , bị thế này , bị thế khác .

Hoàn toàn có thể gặp riêng tôi để nói chuyện , không việc gì phải nói những lời lẽ khó nghe trên này .

Xin cảm ơn đã đọc ,

Thân !

Last edited:
Upvote 0

lúc đầu nói là hàng nhập chính hãng,nói người khác đưa hàng fake dẫn đến tranh cãi thì nhận lỗi,em nghĩ mod chưa thật sự hối hận nhận lỗi của mình mà theo tính toán của mod được thì ăn cả có ngã cũng chẳng mất gì:(

Upvote 0

lúc đầu nói là hàng nhập chính hãng,nói người khác đưa hàng fake dẫn đến tranh cãi thì nhận lỗi,em nghĩ mod chưa thật sự hối hận nhận lỗi của mình mà theo tính toán của mod được thì ăn cả có ngã cũng chẳng mất gì:(

Chào bạn !
Vấn đề ở đây là hàng này không có hàng thật và giả .

Nếu nói chính hãng thì đúng , nó là chính hãng vì nó không có hàng FAKE .

Và như mình nói bán ở Amazon 9$ là đúng vì sự thật là như vậy .

Nhưng cũng có người mang về Shopee bán với giá 25k/1 chiếc chưa tính SHIP .

Là có thật .

Mình hoàn toàn biết lỗi vì mình là MOD không được phép sử dụng chiêu trò trong kinh doanh trên diễn đàn .

Và khi hiểu ra điều trên mình đã xin lỗi diễn đàn thì mới có topic này .

Mình nói những điều ở comment trên là mong muốn mọi người hiểu giúp mình rằng mình không có lãi từ việc này , họa vô đơn chí chỉ là

ĐÁNG LẼ RA LÀ NÊN LẬP TOPIC NHỜ ANH EM CHIA SẺ FANPAGE , CHIA SẺ BÀI VIẾT KIẾM TƯƠNG TÁC .

Thì đúng hơn là mở 1 EVENT với chiêu trò như vậy ( để người đời nói mình lừa đảo )

Nếu gọi là lừa đảo cũng ko đúng vì rõ ràng là hàng chính hãng .

Nhưng nói là hàng fake thì càng không đúng vì nó sản xuất ra chỉ có 1 loại như vậy .

Rất hi vọng bạn hiểu giúp .

Cảm ơn !

Upvote 0
Thật tiếc khi vẫn làm mod, thực sự mình không xem hạng mần ăn kiểu này ra gì đâu. Mình đã bán hàng ship từ 1688 về VN thông qua trung gian, nên mình hiểu rất rõ. Mình nêu rõ quan điểm của mình là mình ko thích cái kiểu làm ăn rất thiếu trung thực, gian dói lại còn quanh co (lúc đầu). Nói tóm lại mình tham gia diễn đàn cũng vì kiếm tiền và mong muốn có 1 sân chơi lành mạnh, muốn diễn đàn mạnh hơn, ko được thì thôi cũng không sao, mình lên đây nhận thông tin, buôn bán cũng đc rồi. Còn mod là ai mình ko quan tâm làm gì nửa.

Upvote 0

đồng quan điểm,nhưng thấy việc dừng lại ở đây được rồi,phần còn lại để BQT họ xem xét ;)

Upvote 0
Mod thì cũng là người , cũng phải chiêu trò để kiếm tiền chứ hit khí trời sống và nuôi gia đình được đâu , ông này động chạm vào miếng cơm hay bóc phốt người ta thì họ xù lông cũng là điều hợp lí thôi mà ... :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Upvote 0
Chào @jerrychuot ,
Sau sự việc trên mình không muốn đôi co nữa . Nhưng thực sự rất khó để im lặng khi đọc những lời nói như trên về bản thân mình .

Sự thật là thế này :
Đồng hồ QUART , có 2 loại :
1 loại khoảng 20 đến 30 nhân dân tệ , loại này tạm thời không nói đến .

1 loại bên hongkong giá nhập Sỉ là từ 4 đến 5 nhân dân tệ, nhưng nếu nhập thì phải nhập ở Shop có uy tín nên giá thường là 5 tệ ( tương đương với 20k/1 chiếc ) .
Nhập sỉ trên 100 chiếc + phí vận chuyển + kg nặng rơi vào khoảng ~100k nữa .
Chia ra là khoảng 21k/1 chiếc .

Nhưng nếu nhập <50 chiếc thì phải khoảng 5.5 đến 6 nhân dân tệ . tương đương 25k/1 chiếc

Có người mang lên Amazon bán giá 9$ ,

Có người mang về Shoppee bán 25k ( ship nội địa vài chục k nữa nếu như khách mua 1 chiếc ) .

Có người như bạn gì đó bảo bán ở ebay giá gần 2$ và bạn ý chửi mình thậm tệ .

Trong khi 2$ bán ở ebay + phí ship mang về chắc phải lên tới 5$ .

Vậy thưa các bạn .

Mình CAM ĐOAN rằng mình không nhập hàng này về bán .

Nếu ai đã biết về DROP SHIPPING .

Thì cách thức mình làm hoàn toàn đúng như mình nói trong topic .

Gía hiện tại của Web cũng là gần 1,6 - 1,8$ ( gần 40k )

Giá 50k/ chiếc khi ở trong nội thành Hà Nội thì mình lãi ở đâu ?

Và giá 60k ship các tỉnh miền bắc ( từ bưu điện Hà Nội ) ít nhất 15-20k/1 đơn .

Vậy mình lãi ở đâu ?

Giá 70k ship vào miền nam ?? tính ra phí ship từ bắc vào nam là 20k .
Mình có lãi hay không ?

Việc này hoàn toàn không đem lại lợi nhuận , với tài sản của mình hiện có hoàn toàn không cần thiết phải lấy lợi nhuận từ 5-10k/1 chiếc đồng hồ của các bạn .

Thậm chí có 1 số anh em trên diễn đàn là bạn của mình , đăng ký nhận quà , mà ai cũng biết là mua .

Rất vui vẻ, và cởi mở . Phí ship ( giá của mặt hàng này ) nhiều khi mình còn giảm bớt cho các bạn từ 10-20k/1 chiếc để các bạn vui vẻ, các bạn review cho dịch vụ mà mình đang phát triển . Phí này mình lấy đâu ra ? Tất nhiên là bỏ tiền túi ra để làm vì mình cần sự tương tác trên mạng xã hội nhiều hơn chứ không phải lãi 10-20k đâu ạ .

Nhưng đây là EVENT , đây là CONTENT MARKETING .

Nếu các bạn làm dịch vụ DIGITAL Marketing , các bạn không có chiêu trò , không thể thu hút sự chú ý của khách hàng .

Mà nói thật , đã là MMO , thì phải có 1 chút ảo , thì mới có cơ hội đem lại những cái thật đến với khách hàng tiềm năng.

Việc mình đăng ký từ chức .
Admin Shin cũng đã inbox , và cũng từ chối đơn xin từ chức của mình .

Vì thực chất việc mình làm không ảnh hưởng tới bất cứ bà con cô bác nào ở diễn đàn này hết cả .

Bất cứ ai cảm thấy mình bị động chạm miếng cơm ? Bị SCAM , bị thế này , bị thế khác .

Hoàn toàn có thể gặp riêng tôi để nói chuyện , không việc gì phải nói những lời lẽ khó nghe trên này .

Xin cảm ơn đã đọc ,

Thân !
chác ông chưa mua hàng ở ebay bh, hàng tàu khựa 99% free ship đến tận đầu giường, tất cả chi phí chỉ có 2$

Upvote 0
@@

Upvote 0
mua chức Hero mấy đồng vậy thím :D
chỉ mình mua vs nào. hình acc đẹp quá.
sao 2 cái mà minh k có chữ member còn bạn có nhỉ @@

Upvote 0
cũng không hiểu luôn á bạn. lâu nay mới vào 4me thấy nhiều nick có nhiều màu đẹp quá mà không biết làm sao để có được như thế. nhìn thích quá. :cool:
nhìn nick mình thích ko bạn :p

Upvote 0
cũng không hiểu luôn á bạn. lâu nay mới vào 4me thấy nhiều nick có nhiều màu đẹp quá mà không biết làm sao để có được như thế. nhìn thích quá. :cool:
Cơ bản là vì chưa đủ like + post. Vào lại topic thành viên sẽ rõ bác ơi :D

Upvote 0
Đánh người chạy đi ko ai đánh kẻ chạy lại.
Biết sai biết sửa là tốt.
Các bạn đừng có chỉ biết chê trách người khác,cuộc đời ai cũng gặp sai lầm,vấn đề là các bạn đã biết nhận sai,đã biết xin lỗi hay chưa.

Upvote 0
View attachment 114193sao 2 cái mà minh k có chữ member còn bạn có nhỉ @@

Các thành viên sau khi đã đủ điều kiện thuộc nhóm Senior Member Nhưng đồng thời lại thuộc 1 trong các nhóm 7. Pre-verified / 8. Verified / 9. Exchanger & Trader / 10. Vip Member thì sẽ không có chữ Member nữa :)

Cách hiểu của mình là vậy :)

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,430
169,774
Latest member
likebalens