Ask xin kinh nghiệm mua đồ nghề làm youtube

Reactions
422
MR
0.326
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Chào các pro, mình mới tập làm youtube kiểu gia đình và các bé [ nhà mình sinh ba ] mình đang tìm mua mic. nhưng dạo vòng các video hướng dẫn, toàn là dạng 1 mic kết nối với 1 dt. trong khi nhà mình có 3 bé, mình nữa là cần 4 mic.
1. Vậy có loại nào mà 4 mic, 1 điện thoại có thể thu được không ?
2. có phần mềm nào trên máy tính có thể chỉnh sữa, chèn ghép video, cũng như hiệu ứng chữ không ? mình tìm hiểu kinemaster, mà tải hoài ko có link nào còn sống. và hình như kinemaster chưa có phiên bản trên Pc ?
Rất mong được các bạn có kinh nghiệm chia sẽ. Cám ơn rất nhiều.

Chào các pro, mình mới tập làm youtube kiểu gia đình và các bé [ nhà mình sinh ba ] mình đang tìm mua mic. nhưng dạo vòng các video hướng dẫn, toàn là dạng 1 mic kết nối với 1 dt. trong khi nhà mình có 3 bé, mình nữa là cần 4 mic.
2. có phần mềm nào trên máy tính có thể chỉnh sữa, chèn ghép video, cũng như hiệu ứng chữ không ? mình tìm hiểu kinemaster, mà tải hoài ko có link nào còn sống. và hình như kinemaster chưa có phiên bản trên Pc ?
Con nít nếu nó là nhân vật phụ của video thì không sao, chứ nó mà là nhân vật chính từ đầu đến cuối thì phạm rule của youtube, bay acc luôn đó nhé. Nên dùng DaVinci Resolve để edit video, nếu máy yếu thì dùng phần mềm Camtasia nhé

Con nít nếu nó là nhân vật phụ của video thì không sao, chứ nó mà là nhân vật chính từ đầu đến cuối thì phạm rule của youtube, bay acc luôn đó nhé. Nên dùng DaVinci Resolve để edit video, nếu máy yếu thì dùng phần mềm Camtasia nhé
Cám ơn em. C vẫn ko hiểu chổ này. Cũng có nhiều ytb ng ta quay trẻ em mà ?

Cám ơn em. C vẫn ko hiểu chổ này. Cũng có nhiều ytb ng ta quay trẻ em mà ?
Vì lúc đó con nít là nhân vật phụ, nhân vật chính vẫn là người lớn dẫn chương trình từ đầu đến cuối, xem cái này để biết thêm chi tiết nhé

Mà nói thật chứ rule youtbe nó nói dài dòng khó hiểu lắm. Nói đơn giản để không bay acc là phải có người lớn là nhân vật chính trong video, còn còn nít là vào vai phụ, ví dụ: video có cảnh quay người lớn, rồi những cảnh quay con nít, những cảnh quay người lớn, những cảnh quay con nit + người lớn, như thế luân phiên trong video thì không sao, chứ mà mất đứa trẻ xuất hiện trong video từ đầu tới cuối mà không có người lớn thì ....

Last edited:

Không cần mua 4 cái mic làm gì mua 1 cái mic shotgun của hãng rode là được rồi

Về phần mềm chỉnh video, bạn nên đi từ Youtube để tìm kiếm các hướng dẫn sử dụng. Bởi mỗi phần mềm sẽ có những tính năng riêng.
Cũng cần ít thời gian làm quen sử dụng phần mềm để có thể làm video hay được

Về phần mềm chỉnh video, bạn nên đi từ Youtube để tìm kiếm các hướng dẫn sử dụng. Bởi mỗi phần mềm sẽ có những tính năng riêng.
Cũng cần ít thời gian làm quen sử dụng phần mềm để có thể làm video hay được
Cám ơn bann

Phần mềm thì mình dùng shortcut free ko mất tiền.
Chắc mọi người chịu mua bản quyền sài hay sao mà nói không mất tiền. Lúc trước mới học DaVinci Resolve thì gặp 1 thanh niên hướng dẫn phần mềm vô cùng thể hiện " Mình rất ghét các thành phần sài phần mềm crack, v.v.... nên mình tải bản dùng thử của phần mềm hướng dẫn cho các bạn. Sau đó xem dưới comment thì rất nhiều người nói bản mất phí mới sử dụng được chức năng này => thanh niên này đang sài bản crack, thì thanh niên này im lặng. Trên đời này những người thích thể hiện là đáng sợ nhất, giống em Trà (Nhai Lại ) nào là vì sao forum hết quảng cáo là site scam, v.v.... rồi 1 tháng sau scam của người khác hơn chục củ :popo_bye:

.

Chắc mọi người chịu mua bản quyền sài hay sao mà nói không mất tiền. Lúc trước mới học DaVinci Resolve thì gặp 1 thanh niên hướng dẫn phần mềm vô cùng thể hiện " Mình rất ghét các thành phần sài phần mềm crack, v.v.... nên mình tải bản dùng thử của phần mềm hướng dẫn cho các bạn. Sau đó xem dưới comment thì rất nhiều người nói bản mất phí mới sử dụng được chức năng này => thanh niên này đang sài bản crack, thì thanh niên này im lặng. Trên đời này những người thích thể hiện là đáng sợ nhất, giống em Trà (Nhai Lại ) nào là vì sao forum hết quảng cáo là site scam, v.v.... rồi 1 tháng sau scam của người khác hơn chục củ :popo_bye:
Uh. Mình dùng mấy cái cơ bản thôi nhưng thấy cũng dc. Hàng free nên ko cần crack j cả.

máy yếu thì cứ Camtasia9 hoặc Filmora, HitFilmPro mà dã nhé chị. xài 3 cái phần mềm này là đủ dùng rồi không cần quá chuyên nghiệp.
Cám ơn em nhiều nè

Nên dùng Vegas Pro với Adobe AfterEffect để edit video cho chất lượng hơn nhé
:v

Nên dùng Vegas Pro với Adobe AfterEffect để edit video cho chất lượng hơn nhé
:v
Vegas Pro đi xách dép cho DaVinci Resolve.
Adobe AfterEffect thì chuyên về kỹ xảo nhé

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,784
Latest member
Scoopy

Most viewed of week

Most viewed of week

Back