Xin hỏi cách giữ cho window server không bị log off khi tắt remote .

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
Insuree Balance
5184|100
Service Details
1|decerte|Tăng Ranks|https://mmo4me.com/threads/tang-rank-alexa-us-real-traffic-gia-tren-troi-day.288456/|0||0|5
Chào các bác , hiện tại em đang muốn treo phần mềm trên vps window server .

Do phần mềm có dùng mouse click nên khi tắt remote thì vps sẽ bị log off và mất mouse click .

Các bác cho em hỏi có cách gì để giữ cho vps không bị log off không ( mà mình tắt remote thoải mái ) .

p/s : hồi xưa em nhớ mang máng là có cách tạo user 1, 2 . Rồi dùng user 1 remote vào user 2 để giữ cho vps không bị tắt , nhưng mà lâu quá em cũng không nhớ chính xác cách dùng , có bác nào nhớ chỉ lại em cái cách này với được không ?

xin cảm ơn các bác .

làm thêm 1 con vps cấu hình nho nhỏ cho đỡ phí, rồi từ con nho nhỏ này remote tới con vps b đang dùng là ok

Chào các bác , hiện tại em đang muốn treo phần mềm trên vps window server .

Do phần mềm có dùng mouse click nên khi tắt remote thì vps sẽ bị log off và mất mouse click .

Các bác cho em hỏi có cách gì để giữ cho vps không bị log off không ( mà mình tắt remote thoải mái ) .

p/s : hồi xưa em nhớ mang máng là có cách tạo user 1, 2 . Rồi dùng user 1 remote vào user 2 để giữ cho vps không bị tắt , nhưng mà lâu quá em cũng không nhớ chính xác cách dùng , có bác nào nhớ chỉ lại em cái cách này với được không ?

xin cảm ơn các bác .

Bạn có thể sử dụng Windows Remote Desktop Service để treo phần mềm trên máy chủ VPS của bạn. Sử dụng Remote Desktop Connection, bạn có thể truy cập máy chủ VPS và giữ kết nối mạng khi tắt remote.

Nếu bạn muốn sử dụng cách tạo user mới, bạn có thể tạo một tài khoản mới trên máy chủ VPS và sử dụng tài khoản đó để truy cập qua Remote Desktop. Sau đó, bạn có thể đảm bảo rằng phần mềm treo trên tài khoản mới sẽ không bị log off khi tắt remote.

Có 2 việc bạn cần làm
1. Vào Power Option set tất cả never
2. Sau khi bạn vào bằng RDP để làm gì đó thì sau đó bạn nên vào windows server bằng đường web, đường web nó đảm bảo bạn ko bị mất session. (Vào bằng RDP nó chỉ có session tối đa 2 giờ)

Mấy con bot auto thì ko dc để mất GUI (GUI bị mất khi Windows Lock, Màn hình bị tắt và bị mất Session)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,429
169,773
Latest member
milfnutlife

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom