Xin hỏi cách chia sẻ file trong vps với máy tính

honganmmo7453

Junior
Reactions
36
MR
0.000
Tình hình là em có dùng vps đề down mấy bộ phim nặng về nhưng công cụ edit thì nằm trong desktop thường.Em có thử copy bằng tay nhưng thời gian lâu quá (>5h).Vậy bác nào chuyên dùng vps cho em biết cách chia sẻ file với ạ.Em cảm ơn

Thường thi vps ko có VGA nên không thể edit phim được, chỉ có mỗi cách là down về vps rồi upload lên host nào mà tải về pc nhanh nhất, tải về pc edit thôi bạn ạ. Hoặc là dùng server có vga.

Upvote 0
Từ vps về máy hay từ máy lên vps cũng giống down hay up mediafire hay fshare thôi, phụ thuộc vào đường truyền bạn thuê, còn muốn chỉnh sửa thì mua con vps mạnh render ấy làm hết trên vps luôn

Upvote 0
kiểu này phải sắm con vps mới rồi.chứ úp lên host thì vps mạnh host nc ngoài còn em mạnh host vn @@ up lên down về mất thời gian ghê

Upvote 0
Từ vps về máy hay từ máy lên vps cũng giống down hay up mediafire hay fshare thôi, phụ thuộc vào đường truyền bạn thuê, còn muốn chỉnh sửa thì mua con vps mạnh render ấy làm hết trên vps luôn
Làm sao bằng down từ mediafire đuợc bồ, copy nó dùng giao thức khác và download nó dùng giao thức khác, download còn dùng công cụ để tăng tốc được chứ copy về mấy Gb có mà cả tháng, lại chưa kể đứt kết nối VPS.

Upvote 0
kiểu này phải sắm con vps mới rồi.chứ úp lên host thì vps mạnh host nc ngoài còn em mạnh host vn @@ up lên down về mất thời gian ghê
Làm con server có card VGA ấy cậu.

Upvote 0
Làm sao bằng down từ mediafire đuợc bồ, copy nó dùng giao thức khác và download nó dùng giao thức khác, download còn dùng công cụ để tăng tốc được chứ copy về mấy Gb có mà cả tháng, lại chưa kể đứt kết nối VPS.
Nói vd zậy thôi, cái quan trọng phụ thuộc vào đường truyền thôi

Upvote 0
teamview thì các bác nghi sao
nó có chức nang chuyển file mà

Upvote 0
teamview thì các bác nghi sao
nó có chức nang chuyển file mà
nói chung bất cứ phương pháp nào, chuyển file này nọ từ vps về PC thì thôi down luôn từ link về PC mà chỉnh @@
file 5GB mà đường truyền 400KB/s thì chia ra xem bao lâu :) chưa kể giao thức truyền tin theo kiểu copy nó chậm hơn max băng thông

Upvote 0
Giải pháp tốt nhất bác nên thuê vps của mấy bác cũng cấp bên box PTU ấy, có loại chuyên cho render làm luôn trên vps chứ còn down về pc mà làm nữa thì quá là mất công, thà down trực tiếp về pc chứ thông qua vps làm chi nữa

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,321
170,449
Latest member
Gemshunter44

Most viewed of week

Most viewed of week

Back