xin hàm autoit của pro

atunit07

Hero
Reactions
449
MR
1.010
mình đang tính tự build tool nên đang tìm hiểu autoit
pro nào hướng dẫn mình phát
ví dụ mình có list a,b,c
nếu mình nhập abc thì nhấn submit nó sẽ đẩy chuỗi abc vào list a
bca thì đẩy vào list b
chỉ so sánh kí tự đầu thôi
mình ko biết so sánh kiểu gì mong pà kon giúp đỡ :binhsua36:

viết bằng java hay gì vậy ku ti

mình đang tính tự build tool nên đang tìm hiểu autoit
pro nào hướng dẫn mình phát
ví dụ mình có list a,b,c
nếu mình nhập abc thì nhấn submit nó sẽ đẩy chuỗi abc vào list a
bca thì đẩy vào list b
chỉ so sánh kí tự đầu thôi
mình ko biết so sánh kiểu gì mong pà kon giúp đỡ :binhsua36:
Auto IT là cái ngày xưa chuyên dùng để viết Virus ấy nhỷ, ngày xưa virus girltinh.tk lan qua yahoo một thời cũng do cái này viết ra.
Cái này không có ebook tiếng việt nào trên mạng đâu nên bạn có tìm hiểu chịu khó tìm hiểu file help cúa nó thôi.
Mà đúng như tên Auto IT được sử dụng để viết các tool tự động thực hiện một thao tác nào đấy do người dùng viết ( chẳng hạn như tự động cài đặt một phần mềm ), mà về Việt Nam chủ yếu dùng để viết virus và auto game thôi.
Bạn nếu muốn build tool thì học C++ gì đó chứ đừng học cái này. Điều cuối cùng các file .exe do Auto IT viết ra bị cho vào blacklist của các phần mềm diệt virus rồi. :binhsua01:

Auto IT là cái ngày xưa chuyên dùng để viết Virus ấy nhỷ, ngày xưa virus girltinh.tk lan qua yahoo một thời cũng do cái này viết ra.
Cái này không có ebook tiếng việt nào trên mạng đâu nên bạn có tìm hiểu chịu khó tìm hiểu file help cúa nó thôi.
Mà đúng như tên Auto IT được sử dụng để viết các tool tự động thực hiện một thao tác nào đấy do người dùng viết ( chẳng hạn như tự động cài đặt một phần mềm ), mà về Việt Nam chủ yếu dùng để viết virus và auto game thôi.
Bạn nếu muốn build tool thì học C++ gì đó chứ đừng học cái này. Điều cuối cùng các file .exe do Auto IT viết ra bị cho vào blacklist của các phần mềm diệt virus rồi. :binhsua01:
ko phải AutoIT ngày xưa chuyên dùng để viết Virus mà ngày nay vẫn thế
ko phải chỉ autoit viết virus mà tất cả các ngôn ngữ khác đều viết virus dc
chỉ có điều người ta chuộng autoit vì
-cài đặt đơn giản, gọn nhẹ
-tác động mạnh lện các cửa sổ khác với các hàm hết sức đơn giản
-chương trình exe của nó gọn nhẹ,chiếm ít bộ nhớ, dễ ẩn dấu
chủ thớt muốn theo autoit thì cứ tìm hiểu file help của nó học dần, nên sử dụng chức năng search để tìm ra những chỗ cần thiết, còn vấn đề file.exe bị xem là virus cũng chủ yếu là cái bkav của Quảng nổ thui, ko cần biết anh code thế nào, cứ nhận ra anh code = autoit là chụp mũ ngay, giống như bác quảng nhà ta thấy 70% con bò màu vàng, bác ta kết luận 100% con bò là màu vàng vậy, còn các chương trình antivirus của nước ngoài thì lại khác
Mỗi ngôn ngữ có 1 thế mạnh riêng, ko thể nói cái này hay hơn cái kia
tùy mục đích của tool mà chọn ngôn ngữ cho phù hợp
ví dụ để code 1 tool đơn giản như trong bài vỡ lòng về autoit: open notepad->send mesage "hello word!" tới cửa sổ notepad nếu viết = auto thì chi 15 phút để đọc và hiểu code và làm ra 1 cái tương tự
còn để viết được chương trình tác dụng như trên mà dùng C thì í ẹ, newbie học nửa tháng đến 1 tháng chưa chắc đã viết và hiểu được phần đầu vì ngoài những kiến thức cơ bản về C như biến, vòng lặp,cấu trúc lệnh, các phép so sánh.... thì để viết được cần phải học luôn phần khó nuốt là WinAPI mới tác đông được tới cửa sổ và chương trình khác
khi đã tìm hiểu và viết được thì nó cũng tốn trên 100 dòng lệnh : tạo App, lấy thư mục của notepad, kiểm tra co-> chạy notepad -> kiểm tra có cửa sổ notepad ko, nếu có thì active nó lên-> active lên xong phải send từng ký tự 1 nữa
.. mình viết = c thì cũng mới tới đó, còn phần phía sau đóng notepad lại, hỏi có lưu ko, lưu vào đâu mà viết bằng c thì chắc cũng thêm cả trăm dòng nửa
trong khi đó toàn bộ code= autoit chỉ vài dòng
=> khác nào dùng dao mổ trâu đi giết ruồi
mình ko chuyên về autoit nên chỉ biết những lệnh đơn giản, có lẽ trả lời được câu hỏi chủ thớt
$chuoi="choi cua ban"
if(StringCompare(StringLeft($chuoi, 1), "a" ,0)=0) Then
; them vao list a
EndIf
if(StringCompare(StringLeft($chuoi, 1), "b" ,0)=0) Then
; them vao list b
EndIf

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,668