Suggest Xin chỉ giáo về máy fake ip trong máy ảo

locmmo

Hero
Reactions
388
MR
0.216
Facebook
Follow me on Facebook
Mình có cài đặt máy ảo virtualbox: khi làm việc mình dùng 2 sock vip72, 1 bên máy thật, 1 bên máy ảo
nhưng khi làm cùng lúc như vậy thì nếu đang load bên máy thật thì bên máy ảo sock lại bị đứng và ngược lại
Pro nào có làm qua hay gặp tình trạng này xin chỉ giáo với
Thank rất nhiều ah

@@ sao phải fake chồng chéo thế?

Upvote 0
Mình có cài đặt máy ảo virtualbox: khi làm việc mình dùng 2 sock vip72, 1 bên máy thật, 1 bên máy ảo
nhưng khi làm cùng lúc như vậy thì nếu đang load bên máy thật thì bên máy ảo sock lại bị đứng và ngược lại
Pro nào có làm qua hay gặp tình trạng này xin chỉ giáo với
Thank rất nhiều ah
vip72 nó chỉ cho bạn xài cùng lúc fake 1 ip thui
bạn xài ngoài và trong thì nó ra 2 ip rùi, z ta nó sút thằng này khi bạn đang xài thằng kia
mún xài đc trong và ngoài thì bạn cần có 2 acc vip nhé ^^

Upvote 0
bạn xài ngoài và trong thì nó ra 2 ip rùi, z ta nó sút thằng này khi bạn đang xài thằng kia
hình như ý thớt là thớt xài 2 acc mà bạn, thớt vào proxifier loại trừ fake ip cho cái virtualbox thử xem, đoán z thui chứ chưa xài cái này bao giờ

Upvote 0
có 2 giải pháp:

1) đặt rule proxifier lại cho máy thật (host) vì nếu để rule mặc định (default: toàn máy) thì máy ảo (guest) sẽ không nhận được net dù đã nhận được ip từ host

2) không cần chơi trên máy host làm chi, chạy 2 cái guest luôn cho đơn giản

:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Upvote 0

mình dùng 2 acc sock cho 2 máy thật và ảo bạn ơi

hình như ý thớt là thớt xài 2 acc mà bạn, thớt vào proxifier loại trừ fake ip cho cái virtualbox thử xem, đoán z thui chứ chưa xài cái này bao giờ
đã loại trừ fake ip cho virtualbox rồi bạn

Upvote 0
có 2 giải pháp:

1) đặt rule proxifier lại cho máy thật (host) vì nếu để rule mặc định (default: toàn máy) thì máy ảo (guest) sẽ không nhận được net dù đã nhận được ip từ host

2) đâu chạy cùng lúc 2 máy ảo được bạn

Upvote 0
có 2 giải pháp:

Thế cài lại rule thì xóa cái default đi hả bạn

Upvote 0
cùng câu hỏi với bác này , bạn nào biết chỉ giáo với

muốn chạy máy ảo với vitrualbox máy trên bàn thì phải có 2 card mạng. còn với laptop thì 1 chạy wifi, 1 chạy card lan thì làm song song máy thật và máy ảo ok như 2 máy bình thường không có vấn đề gì.

Còn muốn chạy 1 acc vip trên cả máy thật và máy ảo (nói chung 1 acc vip có thể chạy được nhiều máy trong mạng lan) thì mình có cách làm được ai cần inbox teaam view hướng dẫn

Upvote 0
muốn chạy máy ảo với vitrualbox máy trên bàn thì phải có 2 card mạng. còn với laptop thì 1 chạy wifi, 1 chạy card lan thì làm song song máy thật và máy ảo ok như 2 máy bình thường không có vấn đề gì.

Còn muốn chạy 1 acc vip trên cả máy thật và máy ảo (nói chung 1 acc vip có thể chạy được nhiều máy trong mạng lan) thì mình có cách làm được ai cần inbox teaam view hướng dẫn
hd mình dc k pro

Upvote 0
Em tưởng fake máy thật là máy ảo fake theo chứ bác
dùng proxifer thì máy thật với máy ảo đâu có liên quan. Nếu dùng chung card mạng với máy thật thì trong máy ảo mình gõ IPconfig máy ảo sẽ không có ip được cấp từ router -> không thể face ip được -> phải có 2 card mạng.

Last edited:
Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
418,601
170,706
Latest member
tinyzonetvlive
Back
Top Bottom