Waiting for Answer XÍCH SCAM VÀ REFUND TIỀN CHO NGƯỜI BỊ HẠI

nguyenkhanhnam28

Junior
Pre-verified
Reactions
101
MR
2.009
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Chào toàn thể mọi người trên cộng đồng mình. Vì thời đại hiện nay quá phát triển do đó những kẻ lừa đảo hay SCAM luôn luôn có mặt ở khắp mọi nơi. Cũng có vài người đã nhắn tin hỏi mình, nhờ mình trợ giúp về vấn đề "XÍCH SCAM,GIAM TIỀN SCAM TRẢ TIỀN CHO NG BỊ HẠI". Nay em xin phép được lập topic để tham khảo ý kiến mọi người làm như thế nào để được hợp lí nhất
1. Những bằng chứng nào thiết thực nhất để người bị hại chứng minh là mình bị scam??,vì đa phần xích SCAM là tạo nhóm trung gian để giam tiền lại. Có thể SCAM dùng STK khác để nhận, nhưng lại BANK cho mình bằng 1 tài khoản khác thì sao, vậy thì lúc đó mình đâu có bằng chứng là đó là SCAM
2. SCAM thường lừa đảo rất nhiều người, một khi mình giam tiền thì giam trong bao nhiêu lâu đây, và đợi bao nhiêu ngày thì mới có thể refund được ?? Nhiều người bị SCAM thì chia tiền cho họ theo tỉ lệ nào là hợp lí nhất
** Cảm ơn mọi người đã đọc topic của mình, mong mọi người có thể đưa ra những ý kiến+góp ý hợp lí nhất để mình có thể tiếp thu và phần nào đó có thể giúp được 1 số người bị SCAM
=> Chúc toàn thể mọi người trên forum mạnh khỏe, tỉnh táo và kiếm thật nhiều tiền <3

Bác mới vào nghề trung gian hả
đúng rùi, lập topic mong được mọi người góp ý. Cũng có nhiều người nhắn tin mình hỏi việc này nhưng mình chưa nhận

Nếu cậu là trung gian thì phải hiểu : Mọi giao dịch đều có tính độc lập! Đảm bảo đúng nguyên tác trong giao dịch cậu đang thực hiện. Chứ đừng để tâm đến nhân thân tiền sử , lịch sử của họ làm gì !
Nếu không cậu sẽ tự biến mình thành một "THẰNG SCAM" khó hiểu và mọi giao dịch trở nên rối hơn !

Người đã làm lâu thì họ cũng đã có sẳn kênh trung gian họ hay nhờ giúp!

Nên đã là trung gian tốt nhất làm tốt việc đảm bảo cho giao dịch cậu đang bảo đảm tại thì hiện tại là OK nhất !

tội công nhiên chiếm đoạt tài sản
chỉ có cơ quan công an mới có quyền phong tỏa tiền, tài sản của người khác
dù bạn biết người đó lừa đảo hay trộm cắp bạn cũng ko có quyền giam giữ tài sản của họ
vì đó ko phải quyền hạn của bạn

dù bạn biết người đó lừa đảo hay trộm cắp bạn cũng ko có quyền giam giữ tài sản của họ
hehe azai add em với

Nếu cậu là trung gian thì phải hiểu : Mọi giao dịch đều có tính độc lập! Đảm bảo đúng nguyên tác trong giao dịch cậu đang thực hiện. Chứ đừng để tâm đến nhân thân tiền sử , lịch sử của họ làm gì !
Nếu không cậu sẽ tự biến mình thành một "THẰNG SCAM" khó hiểu và mọi giao dịch trở nên rối hơn !

Người đã làm lâu thì họ cũng đã có sẳn kênh trung gian họ hay nhờ giúp!

Nên đã là trung gian tốt nhất làm tốt việc đảm bảo cho giao dịch cậu đang bảo đảm tại thì hiện tại là OK nhất !
Dạ mình cảm ơn lời góp ý này, xin tiếp nhận và tiếp thu để công việc mình trở nên thuận lợi ạ ❤️

lấy quyền gì giam tiền người khác.rồi sẽ có topic trung gian là người scam
đúng rùi mình cũng nghĩ vậy á, giúp người xong thành SCAM luôn ..

Dạ e hiểu rồi ạ, em cảm ơn lời góp ý của a, e sẽ tiếp thu. Chắc có lẽ thôi dự định này ngay từ bước ban đầu vậy ..

Đợt mình nhớ cũng có bên trung gian giam tiền scam trả lại bị hại trước đó thì phải, k nhớ là vụ nào, cũng ầm ĩ 1 thời gian ấy.

Đợt mình nhớ cũng có bên trung gian giam tiền scam trả lại bị hại trước đó thì phải, k nhớ là vụ nào, cũng ầm ĩ 1 thời gian ấy.
Chắc có lẽ nên thôi dự định vụ này, giúp mà bản thân mình bị mang tiếng ^^

Mình nghĩ việc này cũng là 1 việc tốt nhưng nó lại k đúng nguyên tắc trung gian, nên dễ gây ra các vấn đề phát sinh liên đới. Như các bác trên kia đề cập rồi, nên cho mỗi giao dịch là độc lập mà giải quyết thì tốt hơn.

Mình nghĩ việc này cũng là 1 việc tốt nhưng nó lại k đúng nguyên tắc trung gian, nên dễ gây ra các vấn đề phát sinh liên đới. Như các bác trên kia đề cập rồi, nên cho mỗi giao dịch là độc lập mà giải quyết thì tốt hơn.
Kiểu “làm phúc phải tội” đó

cứ đúng quy trình mà làm thôi bác, giúp kiểu đó tự nhiên lại thành hại mình, có lòng tốt thì đi từ thiện cùng mmo4me charity thui hihi

cứ đúng quy trình mà làm thôi bác, giúp kiểu đó tự nhiên lại thành hại mình, có lòng tốt thì đi từ thiện cùng mmo4me charity thui hihi
đành từ bỏ ý định "tốt" đó thôi. Chắc muốn làm việc tốt cứ từ thiện zô quỹ mmo4me charity^^

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,788
Latest member
789club789app

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom