Report wmz ( webmoney )bị hack

shival

Hero
Reactions
298
MR
0.076
như tile em bị người ta hack mất tài khoản wmz cả mini và wmz classic( keeper winpro classic).em mất cả 2 mật khẩu nhưng em đã lấy lại được mật khẩu phiên bản thông thường.còn bản nâng cấp thì ko biết cách lấy.các bác cho em hỏi về các trường hợp nào dễ mất tài khoản wwbmoney của em nhất.

1) có người biết số chứng minh nhân dân ( ngày tháng năm sinh và họ tên)
2 ) là câu hỏi bảo mật

mong các bác trả lời hô em để em biết đường xác minh đối tượng đã háck của em.không mod nào có check cho em với .:(em thấy hoang mang quá vì họ hack lần 1 được thì họ sẽ háck lần 2 được:(.

ai vào giúp thím ấy với kìa, newbie chưa có kinh nghiệm

CMND hay câu hỏi bảo mật đều sai, vì bị mất accunt winpro thì xác định là bị lộ cái file key đấy, access code & phone !

CMND hay câu hỏi bảo mật đều sai, vì bị mất accunt winpro thì xác định là bị lộ cái file key đấy, access code & phone !
ko dấu gì bác hôm trước máy em ko vào mạng được nên em cầm ra quán nét mà ong này có sữa chữa và cài win nữa nên thấy ông cầm cái úsb cắm vào máy em để copy hay là làm gì nữa em thấy nghi nghi mà ko dám hỏi:(

thấy ong còn check onfo đằng sau máy em nữa:(.cũng chỉ tại em ko biết cài win:mad:

ko dấu gì bác hôm trước máy em ko vào mạng được nên em cầm ra quán nét mà ong này có sữa chữa và cài win nữa nên thấy ông cầm cái úsb cắm vào máy em để copy hay là làm gì nữa em thấy nghi nghi mà ko dám hỏi:(

Trường hợp của bạn mình có thấy thằng bạn mình bị một lần rồi, do không biết cài windows nên nhờ thằng bạn thân cài hộ. Nó thịt hết data mà mặt nó vẫn cứ chày cối.

Trường hợp của bạn mình có thấy thằng bạn mình bị một lần rồi, do không biết cài windows nên nhờ thằng bạn thân cài hộ. Nó thịt hết data mà mặt nó vẫn cứ chày cối.
giờ có phần mềm nào quét nỗi keylog không bác.em giờ chịu chỉ dùng mỗi bkav:(

sax chia bùn cùng bác ...cí bị mất $ hay gi ko bác này có vẻ nhọ nhỉ

sax chia bùn cùng bác ...cí bị mất $ hay gi ko bác này có vẻ nhọ nhỉ
cũng chưa mất z bác vì còn chưa tới 3 z trong đó .nhưng mà người hack đó biết mình chơi quiz hay sao ý tới ngày quiz gần pay thì nó changer pass thì phải.:(.vì mình cứ 3 ngày là mình vào check xem có gì ko vì mình thấy nghi nghi thế mà thật:mad:

chắc lộ file key vs mail rồi . Lập cái mới cho lành . Bạn nên học 1 chút về máy để biết đường tự sửa . Máy để làm mmo chỉ nên xài 1 mình thôi .

Giúp ếu gì @@.
Thớt lấy lại đc pass mini rồi.

Bác sĩ 2 Súng kê đơn thuốc như sau:

Bây giờ:
1. Recover keyfile winpro.
2. Đổi pass email và bật bảo mật 2 lớp cho email
3. Vào: https://security.wmtransfer.com --> Protection --> control question --> đổi câu hỏi bảo mật đi là xong (đổi xong phải nhớ chứ ko sau này ko nhớ lại mệt mỏi).

Any question? ^^

Hack đc WMID là chuyện rất khó khăn, chỉ có những gà tự disable hết tính năng bảo mật của WMID hoặc tự dâng info thì mới bị hack thôi ^_^ .

Last edited:
1. Backup dữ liệu cần thiết.
2. Cài lại Windows, sau khi cài thì đừng click vào partition khác.
3. Cài chrome, sau đó lên google cài thêm Eset Smart Security (Cái này mình xài từ lâu lắm rồi, và chưa bị một chút vấn đề gì cả, nhưng phải cần key để update liên tục). Sau khi cài thì nếu có key thì update, không thì khỏi cũng được. Cũng chẳng cần quét Keylog đâu, vì anti nó có chế độ Protection !
4. Đổi toàn bộ các password cần thiết, nếu được thì bật 2-step để verify qua phone.

Giúp ếu gì @@.
Thớt lấy lại đc pass mini rồi.

Bác sĩ 2 Súng kê đơn thuốc như sau:

Bây giờ:
1. Recover keyfile winpro.
2. Đổi pass email và bật bảo mật 2 lớp cho email
3. Vào: https://security.wmtransfer.com --> Protection --> control question --> đổi câu hỏi bảo mật đi là xong (đổi xong phải nhớ chứ ko sau này ko nhớ lại mệt mỏi).

Any question? ^^

Hack đc WMID là chuyện rất khó khăn, chỉ có những gà tự disable hết tính năng bảo mật của WMID hoặc tự dâng info thì mới bị hack thôi ^_^ .
à mai thì lúc nào cũng 2 bước mà bác.
1. Backup dữ liệu cần thiết.
2. Cài lại Windows, sau khi cài thì đừng click vào partition khác.
3. Cài chrome, sau đó lên google cài thêm Eset Smart Security (Cái này mình xài từ lâu lắm rồi, và chưa bị một chút vấn đề gì cả, nhưng phải cần key để update liên tục). Sau khi cài thì nếu có key thì update, không thì khỏi cũng được. Cũng chẳng cần quét Keylog đâu, vì anti nó có chế độ Protection !
4. Đổi toàn bộ các password cần thiết, nếu được thì bật 2-step để verify qua phone.
cái backup đó em chưa bao giờ cài mà thấy thằng đó nó cài cho em :mad:

cái backup đó em chưa bao giờ cài mà thấy thằng đó nó cài cho em :mad:

Đừng có tin vào ai khác, mình không biết cài thì tập cài, 1 buổi là quen hết !

Bạn thân mà nó còn "chơi đẹp" như thế. Thiệt hại cũng khá nhiều :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,281
170,408
Latest member
8xbett6
Back
Top Bottom