Request Withdraw về tài khoản ngân hàng công ty 1 tuần chưa thấy tiền về

needformoney

Newbie
Reactions
1
MR
0.002
Insuree Balance
0
Chào mọi người,

Mình đang thực hiện việc tạo tài khoản paypal để thiết lập mua bán trực tuyến cho công ty. Mình đã tạo xong tài khoản business với tên là tên công ty mà bên ngân hàng Techcombank cấp cho mình "XXX Company Limited".
Đã add số bank của công ty vào với thông tin sau:
Bank name: Vietnam Technological and Commercial Joint- stock Bank
Swift code: VTCBVNVX

Tiếp theo lấy một tài khoản paypal thường khác (của một người trong công ty, tài khoản đó được link tới một thẻ tín dụng của người đó (cũng ngân hàng Techcombank phát hành luôn) rồi mua bán để có balance trong paypal (mua bán phần mềm trên website công ty, đã đợi cho mọi giao dịch clear hết). Sau đó mình thực hiện withdraw thử 10$ về tài khoản Techcombank đã add trước đó thì hiện tượng như sau:
(Withdraw lúc 8h30p sáng, thứ 2 ngày 30-05-2016)
- 8h28p nhận được email: We are processing your withdrawal
- 8h43p nhận được email: We are processing your withdrawal
- 8h59p nhận được email: We are processing your withdrawal
3 email kia nội dung giống hệt nhau

Dưới đây là hình ảnh transaction:

Đến hôm nay là thứ 7 ngày 04-06-2016 nhưng chưa thấy tiền về. Mình lo quá không biết mình làm sai ở bước nào mong mọi người có kinh nhiệm chỉ giáo giúp, xin cảm ơn rất nhiều ạ.

P/s: Trước đây mình có làm offer thì cũng chơi paypal nhiều rồi (paypal sạch hoàn toàn), withdraw nhiều rồi nhưng là tài khoản cá nhân và thời đó thì cũng lâu rồi cách đây 3-4 năm. Giờ mình làm trên tài khoản business cho công ty mình thấy lạ quá, từ cái giao diện cũng khác.

Last edited:
văn lủng củng quá đọc hoài chả hiểu nổi. quan trọng kêu cái thằng kia nó lập PP và tên trên thẻ trùng nhau không? không trùng thì chờ PP refund

văn lủng củng quá đọc hoài chả hiểu nổi. quan trọng kêu cái thằng kia nó lập PP và tên trên thẻ trùng nhau không? không trùng thì chờ PP refund

Dạ tên tài khoản paypal (business owner) thì là tên của giám đốc bên em, còn tên business name thì là tên công ty đúng "XXX Company Limited" bác ạ. Gửi bác cái hình transaction cho bác coi:

Theo hình thì nếu tài khoản ngân hàng của bạn cũng XXX Company Limited thì đúng rồi, chờ tiền về thôi, nay thứ 7 thì chờ thứ 2 xem sao.

bạn chỉ cần so sánh cái Account Holder và tên trên Ngân hàng trùng nhau là ok. Chắc do bạn with lần đầu nên hơi lâu, không sao đâu.

Theo hình thì nếu tài khoản ngân hàng của bạn cũng XXX Company Limited thì đúng rồi, chờ tiền về thôi, nay thứ 7 thì chờ thứ 2 xem sao.

bạn chỉ cần so sánh cái Account Holder và tên trên Ngân hàng trùng nhau là ok. Chắc do bạn with lần đầu nên hơi lâu, không sao đâu.
Vầng em cảm ơn bác, em lại chờ đợi tiếp vậy.

cái quan trọng ở đây là tên của pp nó phải trùng vs tên của bank with về thì tiền nó mới về đc. còn hok trùng tên thì đời refund lai nhé

10 xu mà rút về tk công ty thì tôi cũng quỳ
ngta tést mà bạn, ok thì with 10k mấy hồi, không lẽ lần đầu with 100k có vấn đề cho thòng tim chơi à? =))

Trừ hết phí rồi nên ko về là đúng :D

chiều thứ 2 tiền về nha, yên tâm. Check thấy đúng name + đúng stk rồi...lần đầu with hơi lâu thôi. Mà dạo này PP nó bị khùng ấy

chiều thứ 2 tiền về nha, yên tâm. Check thấy đúng name + đúng stk rồi...lần đầu with hơi lâu thôi. Mà dạo này PP nó bị khùng ấy

Dạ em cảm ơn bác ạ, tại đây không phải là tài khoản của em mà là tài khoản công ty mở để làm ăn giao dịch nên em lo lắm hic :)

10 xu mà rút về tk công ty thì tôi cũng quỳ
Đây ắt hẳn là đại gia MMO, người ta làm đc có 10xu thôi. Hoho

Tình hình là tiền không về rồi các bác ạ. Em có kiểm tra lại tất cả các thông tin thì có một điểm như thế này, đó là tên ngân hàng. Theo Techcombank (bài viết này: https://www.techcombank.com.vn/khac...i-khoan/nhan-tien-tu-nuoc-ngoai-qua-tai-khoan) thì tên ngân hàng của họ là:
Vietnam Technological and Commercial Joint Stock Bank – TECHCOMBANK
Còn mình thì điền theo cái bài http://www.vnpaypal.com/2010/08/danh-sach-ten-giao-dich-quoc-te-va.html và điền tên ngân hàng là:
Vietnam Technological and Commercial Joint- stock Bank

Không biết sự khác biệt trên có ảnh hưởng gì đến việc không nhận được tiền hay không?

P/s: Đây là tài khoản công ty không dính gì đến MMO nhé các bác, công ty mình bán sản phẩm cho người nước ngoài qua mạng ạ, tài khoản mới lập mới tinh theo đúng info của công ty luôn.

Tình hình là tiền không về rồi các bác ạ. Em có kiểm tra lại tất cả các thông tin thì có một điểm như thế này, đó là tên ngân hàng. Theo Techcombank (bài viết này: https://www.techcombank.com.vn/khac...i-khoan/nhan-tien-tu-nuoc-ngoai-qua-tai-khoan) thì tên ngân hàng của họ là:
Còn mình thì điền theo cái bài http://www.vnpaypal.com/2010/08/danh-sach-ten-giao-dich-quoc-te-va.html và điền tên ngân hàng là:

Không biết sự khác biệt trên có ảnh hưởng gì đến việc không nhận được tiền hay không?

P/s: Đây là tài khoản công ty không dính gì đến MMO nhé các bác, công ty mình bán sản phẩm cho người nước ngoài qua mạng ạ, tài khoản mới lập mới tinh theo đúng info của công ty luôn.
email cho pp nếu cần thiết, tên bank không ảnh hưởng gì nhiều:D

Cái bank name thì ko quan trọng , bạn điền theo link vnpaypal là được rồi

Paypal rút nó cần đúng : swit code , số tài khoản và tên chủ tài khoản account holder phải chính xác

Paypal bị gì rùi các bác ơi , rút từ thứ 4 tuần trước mà giờ chưa có . Đang kẹt tiền mới chán :(

Cái bank name thì ko quan trọng , bạn điền theo link vnpaypal là được rồi

Paypal rút nó cần đúng : swit code , số tài khoản và tên chủ tài khoản account holder phải chính xác

Thế thì thật sự là đúng SWIFT CODE rồi bạn ạ. Nhưng không thể hiểu tại sao lại không thấy tiền về trời ơi :((

Thế thì thật sự là đúng SWIFT CODE rồi bạn ạ. Nhưng không thể hiểu tại sao lại không thấy tiền về trời ơi :((

Chờ 15 ngày chưa có thì call lên TCB :D

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,441
169,779
Latest member
amanitamuscariag

Most viewed of week

Most viewed of week