SCAM Vừa bị scam 5k$. Nhờ các bạn giải ngu dùm em

Cách đây 1 năm, lượn lờ trên mạng gặp mấy đứa vào gạ mua USDT của mình, mình thì cũng cần đổi USD để thanh toán. Mình bảo USDT thì chuyển từ ví nào chả được, gửi địa chỉ ví đây là oke, thì nó đòi phải chuyển từ Tronlink đi, mình thấy mùi scam lồ lộ rồi, nhưng cũng theo tới cùng để biết bài lừa của chúng nó là gì.

Hóa ra là:
- Tạo ví tronlink, sau đó quét cái mã QR mà nó gửi => ví Tronlink của mình tự động connect với ví của thằng kia, và thằng kia chiếm quyền kiểm soát cái ví. Khi mình quét thì nó sẽ có đoạn Notice tiếng Anh là:" Bạn có muốn chia sẻ quyền kiểm soát ví cho người dùng ABCXYZ ko".
Nếu link với ví nó => toàn bộ tiền bay màu ngay.

Mất 1$ để test, bù lại thì mình cũng biết thêm mánh khóe này của chúng nó. Toàn bọn Việt Cộng lừa nhau trên mạng cả ý.
Trước em bị y hết bác, cũng post lên forum cảnh báo rùi. 1 năm rồi mà chiêu này vẫn chưa cũ:popo_surrender:

Bán usdt thì bạn bán cho mấy bác EX trong này hoặc p2p trên sàn. Chứ không nên quét QR hay kết nối gì lung tung. 5k nghe xót xa vãi

Cách đây 1 năm, lượn lờ trên mạng gặp mấy đứa vào gạ mua USDT của mình, mình thì cũng cần đổi USD để thanh toán. Mình bảo USDT thì chuyển từ ví nào chả được, gửi địa chỉ ví đây là oke, thì nó đòi phải chuyển từ Tronlink đi, mình thấy mùi scam lồ lộ rồi, nhưng cũng theo tới cùng để biết bài lừa của chúng nó là gì.

Hóa ra là:
- Tạo ví tronlink, sau đó quét cái mã QR mà nó gửi => ví Tronlink của mình tự động connect với ví của thằng kia, và thằng kia chiếm quyền kiểm soát cái ví. Khi mình quét thì nó sẽ có đoạn Notice tiếng Anh là:" Bạn có muốn chia sẻ quyền kiểm soát ví cho người dùng ABCXYZ ko".

Mất 1$ để test, bù lại thì mình cũng biết thêm mánh khóe này của chúng nó. Toàn bọn Việt Cộng lừa nhau trên mạng cả ý.
Bác này đóng học phí ít hơn Bác kia! Cuộc đời mà không biết bao lần đóng học phí mới thành công!

Easy money, easy go

nói chung là cứ thấy kèo thơm thơm là nghi cái đã, thấy hành động lạ là nghi tập 2 (ví sepal j j đó), nghi r thì hỏi lại nó hỏi nhăng cuội xem nó trả lời s thì hãy làm chứ hic hic, chia buồn chủ thớt bị scam vố đau, đồng tiền đi liền khúc ruột, trộm vía e chưa bị scam tiền => trc đây lâu lâu khoảng vài tháng trc e thấy có quảng cáo FB kêu cần mua usdt giá cao (rate cao hơn khoảng 4-5%) xong inb chúng nó cũng bảo chuyển bằng ví khỉ mẹ j đấy, em quăng cho câu bảo chuyển từ ví nào chả đc *éo phải cài thêm j hết, cần thiết thì để em dạy chúng nó chuyển từ binance =)) thế xong cno cút cmnl

Trước em bị y hết bác, cũng post lên forum cảnh báo rùi. 1 năm rồi mà chiêu này vẫn chưa cũ:popo_surrender:
trước đúng là m nhớ có bác animax1991 post 1 bài cảnh báo tương tự rồi. chắc bác không để ý thôi

Hóa ra là:

Chú ý không nhắc tới những từ nhạy cảm nhé bạn.

Toàn đại gia ẩn mình không, mấy ngàn đô mà như mấy ngàn đồng :popo_beat_brick::popo_beat_brick::popo_beat_brick:

Bài học khá là đắt giá cho bro! Chia buồn! Thôi của đi thay người! Hy vọng bạn vui khỏe và gặp nhiều may mắn để kiếm lại bộn hơn con số đó!

Chia buồn cùng chủ thớt, qua đây cũng là 1 bài học cho mọi người!! Cẩn trọng!! Thấy miếng bánh ngon thì nên xem xét!

giờ làm sao hack dc cái ví của nó nhỉ :D thấy tiền tăng nhanh quá https://bscscan.com/address/0xdAC17F958D2ee523a2206206994597C13D831ec7
cái này contract của Tether, nhiều ông chắc copy add contract xong quên, lúc gửi tiền dán nhầm luôn cái contract vào không check rồi gửi. gửi tiền nhầm vào đây khả năng cao là đi bụi rồi bác
Địa chỉ hacker đây b nhé: https://bscscan.com/address/0xdAC17F958D2ee523a2206206994597C13D831ec7
Ko riêng bạn đâu, hơn > 1000 người bị scam r đó ;)).
~250k$ ngọt nước, có sự đóng góp của b :D
cái này địa chỉ contract của USDT, scammer đâu ông.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,421
169,767
Latest member
lucHo

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom