SCAM Vừa bị scam 3.7 tr, tk scam là Vietcombank: 0071001048016 - Nguyen Thi Thanh Thuong

PLAM

Newbie
Reactions
10
MR
0.000
Phone Number
Call me! Call me!
:( Kẻ gian giả mạo nick Yennga1999 trên mmo lừa đảo.
Case của mình như sau:
Có 1 topic như này trên diễn đàn:
https://mmo4me.com/threads/sell-ebay-gc-rate-15-amz-rate-16-vcb-wm-rate-16-5-vcb-only.346477/

Người có nick Yennga1999 này có bảo hiểm 290$ mới hôm 10/10 còn để đầy đủ nội dung giao dịch, nhưng nay đã xoá hết nội dung chỉ còn tiêu đề.
Mình đã cẩn thận add nick Skype của người này nhưng ko thấy reply, nick gì toàn chữ nho, thấy lâu ko accept nick tôi nên tôi mới pm nick Skype lên topic này để Yennga1999 add tôi lại, nhưng đây chính là sơ hở tai hại, kẻ gian đã giả mạo chủ top để add tôi ngay sau 5 phút. Đề nghị nick Yennga1999 chủ topic này có trách nhiệm xem lại việc nick Skype của bạn không chính xác , đây chính là mấu chốt để kẻ gian scam tôi.
Nếu bạn ko còn dịch vụ này nữa thì cũng cần pm hoặc đóng lại, chứ đừng để topic mở như thế (topic hiện nay mới đóng) nhiêu người tưởng bạn còn hoạt động để sơ hở cho kẻ gian lọt vào.

Kẻ gian có nick Skype là Addidas19842
Số tài khoản lừa đảo như tiêu đề
Mình chưa rành cách up hình (bằng URL) nên sẽ up bằng chứng bằng hình ảnh sau cho các bác cảnh giác.

up log chat lên đi bạn, cho mọi nguoi biet con canh giac.

bác đã bị scam abc rồi,mọi người ai cũng add ầm ầm mà bác. nick skype mình add từ lúc trước đến giờ,chưa thay đổi bao giờ cả, sorry,vì có lúc mình chạy xe giao hàng ngoài đường nên khoong duyệt skype được,nhưng mình có để thêm số điện thoại bên cạnh để khách có thẻ gọi đt đc mà.

mình bán ebay walmart và amazon lâu dài mà bác, đâu phải 1 thời gian ngắn đâu,vơi lại 4rum có cái auto close bài sau mấy ngày đó ( mình quên mất rồi) . thôi của đi thay người đi bác, trước khi mình cũng bị scam abc bay ko dưới 50 củ đâu . bọn scammer luôn rình ngó newbie mà.

bác đã bị scam abc rồi,mọi người ai cũng add ầm ầm mà bác. nick skype mình add từ lúc trước đến giờ,chưa thay đổi bao giờ cả, sorry,vì có lúc mình chạy xe giao hàng ngoài đường nên khoong duyệt skype được,nhưng mình có để thêm số điện thoại bên cạnh để khách có thẻ gọi đt đc mà.
Nick Skype của bác tôi add nó ra vầy nè, tôi click từ 4rum này luôn đó mà nó ra thế này

Attachments

113.4 KB · Views: 107
mình bán ebay walmart và amazon lâu dài mà bác, đâu phải 1 thời gian ngắn đâu,vơi lại 4rum có cái auto close bài sau mấy ngày đó ( mình quên mất rồi) . thôi của đi thay người đi bác, trước khi mình cũng bị scam abc bay ko dưới 50 củ đâu . bọn scammer luôn rình ngó newbie mà.
Đứa scam này nó hết sức tinh vi, sơ hở của tôi là đang ở nước ngoài nên mới ko gọi phone cho bác. Nhưng tôi vặn vẹo nó đủ thứ mà nó trả lời rất trơn tru. Nó còn nói nó có bảo cmhiểm 290$ nên ko xài trung gian, và nó khuyên tôi nên giao dịch ít ít trong phạm vi bảo hiểm... giọng điệu y chang ng tử tế

Đây các bác đoc đi đe biết giọng điệu tinh vi của tụi lừa đảo nó còn tử tế hơn cả người tử tế!!!
Lũ này ko biêt đời chúng nó sau gánh quả báo thế nào nhỉ?

Attachments

130.7 KB · Views: 41
Thấy bác chủ thớt hiền lành giống mình quá. May là mình vẫn chưa bị scam. Chia buồn cùng bác.

Bác chủ top còn topic này
https://mmo4me.com/threads/1000-walmart-gc-rate-15-5-vcb-only.346640/#post-6300636

Bác lưu ý topic vẫn mở và tôi cũng đã comment là Skype bác ko chính xác nhé
Skype ko chính xác là sao bác , click chuột vào icon skype là nó tự động nhảy thẳng qua app skype luôn mờ, trước giờ ai cũng thế mà, chứ đừng search id trên skype, như thế dễ bị scam lắm, 1 phần nữa là mình tạo xong topic , mình ít lên 4rum đọc lắm, chỉ khi nào khách cần confim trước khi giao dịch , mình mới vào thôi, còn lại đều giao dịch qua skype . Mai mốt bác nhớ cứ muốn giao dịch gì , phải bắt xác nhận trên topic trước rồi mới giao dịch, ngay cả admin bán cũng phải thế, để tránh bị scam abc

Mình nói đùa cho vui, 1 phần đùa, 1 phần là không hiểu sao cứ thấy scam kiểu này, lúc nào mình cũng linh tính người bảo hiểm với scam là 1. Phần lớn những cái kết nối đầu tiên với người bảo hiểm luôn đợi rất lâu mà ko trả lời. Mình bị 1 vài trường hợp rồi.

Vậy nên mình hay soi lắm, và mình nhận thấy văn phong của bác này rất giống với thằng scam trên kia. Đó là không viết hoa sau dấu chấm hoặc xuống hàng.

Mình có tính hay soi vì thấy tội tội cho người bị scam. Và mình cũng vài lần suýt bị..

Mình nói đùa cho vui, 1 phần đùa, 1 phần là không hiểu sao cứ thấy scam kiểu này, lúc nào mình cũng linh tính người bảo hiểm với scam là 1. Phần lớn những cái kết nối đầu tiên với người bảo hiểm luôn đợi rất lâu mà ko trả lời. Mình bị 1 vài trường hợp rồi.

Vậy nên mình hay soi lắm, và mình nhận thấy văn phong của bác này rất giống với thằng scam trên kia. Đó là không viết hoa sau dấu chấm hoặc xuống hàng.

Mình có tính hay soi vì thấy tội tội cho người bị scam. Và mình cũng vài lần suýt bị..

Vậy bác thử đóng bảo hiểm đi, rồi giả bộ đăng bán cái gì đó , rồi đợi kết quả
Nhớ lúc trước mình vừa vào mmo, đã bị dính scam abc với nick cuipap, lúc ấy khóc lóc um sùm, pm cuipap luôn đó :D
Tổng học phí cho kinh nghiệm này là ko dưới 50 củ đâu bác :D , có thể do mình ngu ngốc hồi xưa, bây giờ thì thách bọn cờ hó scam đc mình.
Mấy thánh scam đọc đc bài này thì tui thách mấy anh chị scam tui thêm lần nữa đấy.

Giờ 4rum có phần chatwithme thì chat thẳng trên 4rum luôn chứ kéo ra ngoài làm gì lằng nhằng

Skype ko chính xác là sao bác , click chuột vào icon skype là nó tự động nhảy thẳng qua app skype luôn mờ, trước giờ ai cũng thế mà, chứ đừng search id trên skype, như thế dễ bị scam lắm, 1 phần nữa là mình tạo xong topic , mình ít lên 4rum đọc lắm, chỉ khi nào khách cần confim trước khi giao dịch , mình mới vào thôi, còn lại đều giao dịch qua skype . Mai mốt bác nhớ cứ muốn giao dịch gì , phải bắt xác nhận trên topic trước rồi mới giao dịch, ngay cả admin bán cũng phải thế, để tránh bị scam abc
Là tui click vào biểu tượng Skype bên trái trên topic bác thì có nick toàn chữ nho như này bác xác nhận đúng nick bác ko?
Và nếu đúng thì tại sao tôi add bác cả tháng nay ko thấy bác reply tôi?
Ngay cả khi tôi comment trên topic bác cũng ko thấy bác trả lời hay add skype tôi, để cái đứa scam kia nó có cơ hội lừa đảo, chứ nếu bác cũng add tôi thì nó đã lộ mặt C Hó nó ra rppof. Hic

Attachments

191.2 KB · Views: 96
Bạn khách mình nick skype: duc.tai90
Báo bị scam 1 số tiền

Bank scam:

0071001048016
Nguyen Thi Thanh Thuong

t cũng nghĩ thế.

Là tui click vào biểu tượng Skype bên trái trên topic bác thì có nick toàn chữ nho như này bác xác nhận đúng nick bác ko?
Và nếu đúng thì tại sao tôi add bác cả tháng nay ko thấy bác reply tôi?
Ngay cả khi tôi comment trên topic bác cũng ko thấy bác trả lời hay add skype tôi, để cái đứa scam kia nó có cơ hội lừa đảo, chứ nếu bác cũng add tôi thì nó đã lộ mặt C Hó nó ra rppof. Hic
Đọc topic thấy tò mò 1 điều, skype này có phải của pro @Yennga1999 ko vậy@@
https://mmo4me.com/attachments/img_3079-png.103321/

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,488
Latest member
beptugiovani

Most viewed of week

Most viewed of week