Event Vu Lan báo hiếu

Status
Not open for further replies.

soonlove

MMO4ME United
Trader
Reactions
1,487
MR
1.621
Insuree Balance
3809|500|USDT
Service Details
1||VPS|https://mmo4me.com/threads/dedicated-ovh-vultr-aws-amz-do-hma-purevpn-proxy-envato-fiverr-kaspersky-ahrefs-course.12389/|15|VIP2|0|5
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Hôm nay là lễ Vu Lan, mình thì chỉ biết sơ qua chút ít về phong tục thôi nhưng mà thắc mắc là lễ báo hiếu thì sao lại đi cúng cô hồn hả các bác :eek:
Thôi thì người ta kinh doanh cúng cô hồn mình làm dịch vụ cúng ace mmo :D

Các bạn cm đôi dòng ngắn gọn về cuộc đời, cuộc sống của bản thân, một câu châm ngôn tâm đắc hoặc đem ảnh vợ, bạn gái, chị em mình lên show cho ae chêm ngưỡng cũng được :rolleyes:

1 giải duy nhất: 25$ lấy kết quả xổ số Bình Dương hôm nay (giải tám nhé, cm kèm số dự đoán. Kinh trùng chia đều, ko ai trúng sẽ chuyển thẳng vào quỹ từ thiện, tất cả mem mmo đêu có thể tham gia trừ clone ^^, ai trúng giải inbox mình số ví wmz,pm,vcb) Event sẽ đóng trc giờ quay số và trao giải vào đêm khuya nha các tềnh iu.

Cuối cùng chúc tất cả các ace mmo làm ăn phát đạt và tri ân đến các bậc sinh thành của mình trong lễ Vu Lan năm nay, hôm nay mình sẽ về với mẹ :D

Thật ra thì cuộc đời dài dòng mà lại ngu văn nên tóm tắt ko được, châm ngôn thì toàn english trong phim thời xưa, ảnh vợ bạn gái thì cũng ko có nhưng vẫn cố gắng xin con số 19

theo số 27

thôi làm con 68 . Chúc thớt có một ngày tuyệt vời bên các bậc sinh thành. Em về với mẹ của em đây.
I love my mother so much :)

64
theo mình nhớ thì lễ vu lan và tháng cô hồn tuy trùng tháng nhưng là 2 sự kiện khác nhau
cmt : chúc thớt và tất cả trong tháng này may mắn và lễ vu lan vui vẻ

Cuộc đời dài thật dài vậy mà giờ vẫn đứng giữa ngã tư toàn đèn đỏ
Chúc thớt và các bạn lễ vu lan vui vẻ và được phù hộ như ý :D

Xin con số 56 cho đời nó khá hơn

When you were born, you cried and the world rejoiced. Live your life so that when you die, the world cries and you rejoice...
72 ^^
Đề nghị anh em "nghỉ xả hơi" 1 ngày để lăng xăng phụ giúp Mommy :rolleyes::rolleyes:

86
chúc thớt và bạn lễ vu lan như ý :v

Tháng cô hồn nên đen quá. Mong là hết tháng sẽ may mắn hơn :). Nothing is unbelievable. Nothing is imposssible :)
.Cảm ơn thớt đã GA. Em xin chọn con số 14

từ bé đến lớn chẳng biết tình mẹ là gì. còn lại là 1 sự lạnh nhạt ghẻ lạnh.
đập con sô 00 :rolleyes:

theo mình nhớ thì là nguyên tháng 7 ngta cúng cho các vong ăn để tạo phước cho các người thân đã mất ( trong đó có cha mẹ tổ tiên..)

cô hồn ở đây là chỉ những kẻ khi sống làm chuyện ác sau khi chết biến thành quỷ đói đọa trong địa ngục, trong 1 năm chỉ thả cửa ngục vào duy nhất tháng 7 vất vưởng lên trần gian , cho dù nhìn thấy cơm cũng ko thể ăn mà phải có người cúng họ mới có thể ăn ( ăn ở đây cũng chỉ là ngửi hơi cho no mà thôi , ko phải bỏ vào miệng nhai ngồm ngoàm như người thượng giới là chúng ta ) mình cúng cho họ ăn là giúp đỡ họ cũng như báo hiếu phần phước đó cho chẳng may nếu có cha mẹ đã mất .

Theo con số 61

Không làm = thất bại , dám thử dám làm bạn đã có 50% thành công :p
24

Bất kì thứ gì vào tay thương nhân đều là hàng hóa.......... :D 28

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,536
170,632