VTC quỵt tiền khách hàng khi đóng cửa bid.go.vn (goBid), làm sao để tố cáo?

virushandsome

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Mình có tài khoản tham gia đấu giá trên goBid

- Vào khoảng tháng 10/2011 website thông báo bảo trì tạm ngưng dịch vụ.
Mình có gọi điện thoại đến 19001530 (số hỗ trợ khách hàng của VTC) hỏi: khi website tạm ngưng như vậy thì số bid còn trong tài khoản mình thì sao? (Tài khoản mình còn 1844 bid tương đương 1844 x 2.000vnđ = 3.688.000vnđ)
Nhân viên trả lời rằng sau thời gian bảo trì sẽ hoạt động lại nên bảo mình chờ. Bạn cứ yên tâm vì VTC là công ty lớn nên sẽ không quỵt tiền của khách hàng đâu.

- Đến nay là tháng 8/2012 tên miền goBid(mình không post được link) đã không còn tồn tại, VTC cũng đã xóa goBid ra khỏi danh sách sản phẩm.
Tôi vẫn gọi đến số 19001530 để thắc mắc thì vẫn nhận được câu trả lời cũ là "đang bảo trì, hãy đợi". Tôi hỏi bảo trì vậy sao tên miền không còn nữa? Danh sách sản phẩm cũng không còn goBid thì nhân viên cúp máy ngang, tít tít tít...

Mong các bạn cho ý kiến để mình có thể giải quyết việc này thỏa đáng. Mình chỉ muốn lấy lại tiền của mình. Nếu hết cách mà không được thì muốn tố cáo VTC mình phải làm sao?

VTC thì hút máu ng` lâu rùi, Zing thì còn đỡ 1 tý .... nhưng mà ... mấy bạn đang tẩy chai zing =)) .... làm mình ... mún binh cũng bị chọi gạch :))

Upvote 0
Ở phòng Net mình có 4 người bị quỵt như vậy các bạn ạ, tính tổng số tiền lại khoảng 10 triệu VNĐ. Bây giờ ko biết làm cách nào để đòi đây?

Upvote 0
Từ 5 năm nay ta đã nói KHÔNG với bất cứ game online nào đang tồn tại ở Việt Nam . Có thích chơi thì phi sang sever EU chơi cho sướng

Upvote 0
Từ 5 năm nay ta đã nói KHÔNG với bất cứ game online nào đang tồn tại ở Việt Nam . Có thích chơi thì phi sang sever EU chơi cho sướng
Hẽm biết tiếng anh . . .

Upvote 0
Tẩy chai bọn này đi, nhượng bộ hack là quá lắm, giờ còn trồng cam :-<

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,307
170,438
Latest member
kvdesignn