Waiting for Answer Vote vikowelic - Coder thiếu trách nhiệm, có dấu hiệu Scam

vikowelic vô trách nhiệm

• Banned forever

Votes: 50 72.5%
  • Banned 1 tháng cảnh cáo tái phạm banned forever

Votes: 14 20.3%
  • Banned 1 tuần cảnh cáo tái phạm banned forever

Votes: 5 7.2%
  • Ý kiến khác

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    69
  • Poll closed .

newbie099

Senior
Reactions
80
MR
0.000
Insuree Balance
0
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Mình post lên nhờ các bạn phân xử dùm xem ai đúng ai sai, Nếu được Refund, dù là bao nhiêu đi nữa mình xin đóng góp toàn bộ số tiền refund nhận được vào Quỹ Từ Thiện của mmo4me.

Ngày 01-07-2016 : Đặt cọc 50 % code Tool Youtube ( = 100 $ = 2.000.000 VND )

Ngày 07-07-2016 : CK Nốt 50 % còn lại để nhận Tool và Test ( = 100 $ = 2.000.000 VND )

Ban đầu mình gợi ý là chạy trên nền mobile để tránh bị Captcha Google và đỡ tốn băng thông bên 3G, nhận Tool xong mình bắt đầu Test trong vòng 1 Tuần theo dõi ==> Tool mang tiếng Auto nhưng lại bắt thao tác thủ công rất nhiều bước như việc Log in Gmail nó báo sai thành phố mặc dù IP VN và bị lỗi đó là Tool đứng và không biết bị lỗi ở Mail nào, Mình chỉ dám test ở mức ban đầu là 10 Gmail, sau đó là 5 Gmail ...

Và quan trọng là Tool hoạt động không mang lại hiệu quả ==> KHÔNG THÀNH CÔNG, và mình báo lại nhờ bạn ấy Fix qua giao diện Desktop / PC thi bạn ấy yêu cầu thêm 50 $ = 1.000.000 VND để Fix. Hix, mình nói giảm còn 500 K một hồi bạn ấy cũng đồng ý.
22-09-2016: Và mình ck trước 250 K đặt cọc và bạn ấy hẹn 07 ngày, tức là tầm cuối tháng 09-2016 sẽ giao Tool nhưng rốt cuộc vẫn là HỨA văn LÈO...

Song song đó

09-07-2016 : Đặt cọc 50 % Code Tool Gmail ( = 50 $ = 1.000.000 VND )

15-07-2016 : CK Nốt 50 % còn lại để nhận Tool ( = 50 $ = 1.000.000 VND )

Tool đúng ra chỉ 50 $ thôi nhưng do mình nói mình chạy trên 3G IP VN chứ không có sock hay ssh để tạo, nên mất thêm phí để bạn này code. Trải qua mấy lần trầy trật fix rồi chạy cũng được.

Tool Gmail này tạo OK ( AUTO hoàn toàn chỉ việc nhập Phone ở bước cuối cùng để Very Phone Gmail nữa là xong ).

Minh chỉ sử dụng Tool lần cuối cùng là 18-08-2016 cho đến ngày 31-10-2016 ( tức là sau gần 2 tháng ko sử dụng ) thử lấy ra Reg Gmail thì toàn bị lỗi "Xin lỗi bạn không thể tạo Gmail ở thời điểm này "

03-11-2016 : Báo bạn đó fix Tool Gmail đồng thời hỏi tiếp vụ Tool Youtube sau bao lần hẹn của bạn ấy ( " đang về quê " ) , thì bạn ấy nói thôi hủy Tool Youtube đi lấy 250 K kia bù qua xem như là tiền bạn ấy Fix Tool Gmail để chạy được.

Mình đồng ý để xem bạn ấy fix ra sao.

14-11-2016 : Nhận Tool Gmail thử tạo 5 cái Gmail, thì tạo thành công tool báo, nhưng Log in vào là Tài Khoản bạn bị Disable coi như công cốc.

15-11-2016 : Mình pm bạn ấy nói bạn ấy Refund lại 250 K, còn Tool YT mình xem như NGU bị mất tiền vì chả sử dụng được khỉ gì cả. Bạn ấy nói bạn ấy chỉ Code Tool chạy thôi còn bên Google nó báo ko thành công là do bên Google ==> Hết trách nhiệm.

Và bạn ấy chưa nói một câu nào XIN LỖI, để Khách Hàng đợi dài cổ và câu hẹn hay dùng là " Đang Về Quê ", Khách Hàng mà cứ như đi ăn xin vậy, phải nói câu Report trên mmo mới chịu Rep Inbox SKYPE. Và khi mình search thông tin thì thấy bạn này quá trời Phốt, Tự Trách NGU thì chịu thôi.

Xin phép Tags Mod: @cuipap1984
và Coder: @vikowelic

CHỐT LẠI:

CODER thiếu trách nhiệm có dấu hiệu SCAM, đề nghị MOD Bannick tránh các bạn khác lại sập hầm như mình.

Mong muốn: Nhận lại 250 K tiền đặt cọc gần đây nhất Fix Tool Gmail, và ít nhất 50 % = 2.000.000 VND Tiền Tool Youtube ( vì thực sự không dùng được gì cả còn 50 % kia xem như bạn ấy cũng bỏ công sức thời gian để viết Tool ) ==> Và toàn bộ số tiền này gửi vào Quỹ Từ Thiện mmo4me. Không mong nhận được cái Fix gì nữa vì tất cả lý do đã nêu ở trên, chờ dài hơn cả hươu cao cổ, như là đi xin xỏ vậy.

Attachments

153.4 KB · Views: 116
    220.2 KB · Views: 89
    176.3 KB · Views: 83
    190.7 KB · Views: 85
    173.5 KB · Views: 81
    155.5 KB · Views: 86
    182.3 KB · Views: 92
ông này không biết bao nhiêu vụ rồi nhỉ

Để mình tóm tắt nhé

1. Hồi lâu thớt đặt tool Report Youtube => bảo làm tool report dạng user agent mobile, report không captcha và report không bị giới hạn => làm cho thớt theo yêu cầu nhé.
2. Sau này thớt bảo report kiểu đó không die, nên mình có bảo là làm lại theo mobile PC => 500k, cọc 250k, cái này mình làm coi như làm free cho cậu rồi vì không ai làm cái đó 500 cả.
3. Sau cái tool reg gmail bị fix, ko reg được nên 250k cọc thay vì làm cái report youtube thì mình fix cái tool gmail
4. Thớt đi reg gmail => mail bị disable => đòi tiền, kiêu như là làm tool cheat thì phải chắc chắn được pay => ko pay phải refund.

Mọi người đọc cho kỹ giùm mình.

Mục đích là đòi 250k cho bằng được, cái tool report youtube thì tôi làm xong mấy tháng rồi, nay đem ra nói chuyện :D, cái tool reg gmail cũng gởi cho thớt cái y chang người ta, người ta feedback lại tool reg ngon, trong khi thớt bị dis gmail phát quay ra đòi 250k :D

Nếu tui sai tui sẽ trả tiền lại, không có scam gì ai cả.

@chika

mang tiếng coder quá rồi bạn, quá nhiều lí đo lấy cớ

coder đứa nào cũng như nhau, vòi tiền đủ kiểu mà không biết có làm đc hay không. Mình bị nhiều lần trên này rồi, từ đó cạch mặt luôn coder trên này.
Trên này coder chỉ thấy bác TuanBaca là OK nhất,. còn lại toàn thứ gì đâu đâu không.

mang tiếng coder quá rồi bạn, quá nhiều lí đo lấy cớ
Lý do gì bạn, đọc kỹ giùm mình

Refund 250k là xong chuyện nhưng mình không thích refund mà cho thớt mang lên đây.
Thớt muôn kiểu làm tool cheat thì phải chắc chắn được paid, không thì phải trả $ lại.

1 số vấn đề cần 2 bạn trả lời thêm để lấy thêm dữ liệu phân xử nhé
  • 2 tool ban đầu thỏa thuận có bảo hành hay không và bảo hành trong bao lâu?
  • Tool youtube thỏa thuận là làm trên nền mobile (chạy trên mobile, hdh android hoặc ios hoặc...) hay chỉ dùng user agent mobile chạy trên nền windows?
@newbie099 bạn up thêm proof thỏa thuận code tool lúc đầu lên đi, đầy đủ ko cắt gì hết để có thêm dữ liệu
@vikowelic phốt này nữa là lần thứ mấy bị khách hàng report tội vô trách nhiệm rồi? Cái vụ acc gmail nói vậy là nghe ko ổn rồi, ít thì acc tạo ra nó cũng live 1 ngày hoặc vài ngày chứ tạo ra died liền thì căng đấy.

Để mình tóm tắt nhé

1. Hồi lâu thớt đặt tool Report Youtube => bảo làm tool report dạng user agent mobile, report không captcha và report không bị giới hạn => làm cho thớt theo yêu cầu nhé.
2. Sau này thớt bảo report kiểu đó không die, nên mình có bảo là làm lại theo mobile PC => 500k, cọc 250k, cái này mình làm coi như làm free cho cậu rồi vì không ai làm cái đó 500 cả.
3. Sau cái tool reg gmail bị fix, ko reg được nên 250k cọc thay vì làm cái report youtube thì mình fix cái tool gmail
4. Thớt đi reg gmail => mail bị disable => đòi tiền, kiêu như là làm tool cheat thì phải chắc chắn được pay => ko pay phải refund.

Mọi người đọc cho kỹ giùm mình.

Mục đích là đòi 250k cho bằng được, cái tool report youtube thì tôi làm xong mấy tháng rồi, nay đem ra nói chuyện :D, cái tool reg gmail cũng gởi cho thớt cái y chang người ta, người ta feedback lại tool reg ngon, trong khi thớt bị dis gmail phát quay ra đòi 250k :D

Nếu tui sai tui sẽ trả tiền lại, không có scam gì ai cả.

@chika
ông còn chả thèm rep tui - ít onl - và phone ko call đc

1 số vấn đề cần 2 bạn trả lời thêm để lấy thêm dữ liệu phân xử nhé
  • 2 tool ban đầu thỏa thuận có bảo hành hay không và bảo hành trong bao lâu?
  • Tool youtube thỏa thuận là làm trên nền mobile (chạy trên mobile, hdh android hoặc ios hoặc...) hay chỉ dùng user agent mobile chạy trên nền windows?
@newbie099 bạn up thêm proof thỏa thuận code tool lúc đầu lên đi, đầy đủ ko cắt gì hết để có thêm dữ liệu
@vikowelic phốt này nữa là lần thứ mấy bị khách hàng report tội vô trách nhiệm rồi? Cái vụ acc gmail nói vậy là nghe ko ổn rồi, ít thì acc tạo ra nó cũng live 1 ngày hoặc vài ngày chứ tạo ra died liền thì căng đấy.

1. Tất cả tool mình làm ra liên quan tới bên thứ 3 đều bh 1 tháng
2. Report YTB fake user agent mobile thôi chứ không phải chạy nền mobile

Còn tool tạo gmail này bán cho nhiều người, gởi 1 lúc update cho 2 người cùng lúc, 1 bảo tool reg tốt, thớt thì bảo bị dis, còn việc bị dis là do thằng google chứ tool làm qua được bước denied của google là mình đuối rồi.

Còn việc bị report thì case nào mình cũng giải quyết cả, không scan ai đồng nào cả.

Khách hàng quen thuộc của box SCAM lai được lên sóng :D

Lâu lâu ko lên chắc nhớ

Last edited:
ông còn chả thèm rep tui - ít onl - và phone ko call đc
Dạo này làm nhiều nên không reply thường xuyên được, đến tối mình sẽ reply tất cả, ban ngày tập trung làm.

oke ông - tui dùng tôol ông thì thý oke mà - chỉ là mất cái yahoo ít liên lạc :3 :3

Kiểu như dùng nhà mạng vậy đó, người thì bảo ok mà, tốc độ tốt, người thì chửi lag tung chảo :oops:

Giờ giải quyết cái case này rồi làm tiếp, cũng delay hợi bị nhiều tool :(

1. Tất cả tool mình làm ra liên quan tới bên thứ 3 đều bh 1 tháng
2. Report YTB fake user agent mobile thôi chứ không phải chạy nền mobile

Còn tool tạo gmail này bán cho nhiều người, gởi 1 lúc update cho 2 người cùng lúc, 1 bảo tool reg tốt, thớt thì bảo bị dis, còn việc bị dis là do thằng google chứ tool làm qua được bước denied của google là mình đuối rồi.

Còn việc bị report thì case nào mình cũng giải quyết cả, không scan ai đồng nào cả.
1. Ko đi vào trọng tâm, câu hỏi của mình là trong case nàythỏa thuận chưa? Có thì up proof lên.
2. Ko đi vào trọng tâm, câu hỏi của mình là trong case nàythỏa thuận chưa? Có thì up proof lên.
3. Thế sao bạn ko nhắc khách vụ đó, đối với những site củ khoai như face, google, các site của mic... đáng ra phải warning khách hàng lúc đầu chứ sao nhận xong làm xong mới nói? Acc gmail ai cũng biết nó chua lè chua lét nhưng chua tới mức tạo ra đi liền thì sao nói theo kiểu đặt tool cheat mà ko dc paid dc . Còn vụ nhiều người xài dc cũng đâu liên quan case này, đây là tool có thỏa thuận đặt riêng mà.

Đúng là bạn chưa scam ai xu nào, nhưng cách làm việc của bạn đối với khách (delay nhiều, nhiều lần thỏa thuận ko rõ ràng , thiếu trách nhiệm....) thì ko ăn report cũng hơi uổng đấy. Khách quen của box report kiểu này BQT có thể họp để xử lý riêng chứ ko nhất thiết phải scam mới xử đâu.

@newbie099 thím report thì vào reply nhanh nhanh giải quyết nhanh gọn nhé
1. Ko đi vào trọng tâm, câu hỏi của mình là trong case nàythỏa thuận chưa? Có thì up proof lên.
2. Ko đi vào trọng tâm, câu hỏi của mình là trong case nàythỏa thuận chưa? Có thì up proof lên.
3. Thế sao bạn ko nhắc khách vụ đó, đối với những site củ khoai như face, google, các site của mic... đáng ra phải warning khách hàng lúc đầu chứ sao nhận xong làm xong mới nói? Acc gmail ai cũng biết nó chua lè chua lét nhưng chua tới mức tạo ra đi liền thì sao nói theo kiểu đặt tool cheat mà ko dc paid dc . Còn vụ nhiều người xài dc cũng đâu liên quan case này, đây là tool có thỏa thuận đặt riêng mà.

Đúng là bạn chưa scam ai xu nào, nhưng cách làm việc của bạn đối với khách (delay nhiều, nhiều lần thỏa thuận ko rõ ràng , thiếu trách nhiệm....) thì ko ăn report cũng hơi uổng đấy. Khách quen của box report kiểu này BQT có thể họp để xử lý riêng chứ ko nhất thiết phải scam mới xử đâu.

Vụ gmail reg ra die thì chưa chắc do tool nhé, vì cũng tool y chang vậy khách khác vẫn reg được. Còn lúc trước thì chính chủ thớt xác nhận tool reg gmail này reg xong cả tháng đem ra xài ổn.

@newbie099 thím report thì vào reply nhanh nhanh giải quyết nhanh gọn nhé

Vụ gmail reg ra die thì chưa chắc do tool nhé, vì cũng tool y chang vậy khách khác vẫn reg được. Còn lúc trước thì chính chủ thớt xác nhận tool reg gmail này reg xong cả tháng đem ra xài ổn.
Nói chuyện với bạn chắc tới lúc Hillary Clinton đắc cử tổng thống Mỹ cũng chưa biết được vấn đề. Hỏi ăn cơm chưa thì trả lời mới đi ỉa kiểu này thì bó tay rồi. @newbie099 bạn vào up thêm proof thỏa thuận ban đầu của 2 tool để có thêm dữ liệu cho BQT xem xét nhé.

Đúng là Tool bên thứ ba gì đó thì bạn ấy nói bảo hành 1 Tháng, và thòng thêm 01 câu nếu lỡ xui bị trục trặc thì thêm ít phí tầm 10 $ để Fix lỗi và sử dụng tiếp.
Tool Report thì không sử dụng được và bác ấy cứ Delay HỨA văn LÈO, chứ mình biết nó không hoạt động trên Mobile thì đâu nói bác ấy Code làm gì cho tốn tiền, mà Tool mục đích Auto mọi thứ, đơn giản hóa công việc, mà Tool YT này như **** thà làm tay còn nhanh hơn, ( Tool Gmail ban đầu xài còn chấp nhận được Auto mọi thứ ), như trong Skype mình có đưa rồi đó Mod @tunvit
Tool Gmail thì mình đã thử rồi, Change SID, Change MAC, Phone mới keng luôn.
Lỗi phần lớn do mình, lúc đó vào tìm coder thấy Topic bác ấy hồi Tháng 07 - 2016 vẫn còn rất nhiều khách lên tới mấy trang lận . Link topic đó đây tạo 18-02-2016 https://mmo4me.com/threads/nhan-viet-phan-mem-cho-anh-em-mmo4me.284423
Sau vài lần thấy thời gian Delay kéo dài quá lên tới hơn 1 tháng ( có trong Proof Skype chat ), mình mới bắt đầu Search Google tên bác ấy + mmo4me thì thấy phốt rất nhiều, lúc đó thì thôi rồi trách mình quá ngu, quá tin ko chịu search trước, chứ search trước mà phốt cỡ này thì mình không bao giờ đặt bác này Code rồi, vừa tốn thời gian, vừa tốn tiền vừa chuốc thêm bực mình.

Chỉ mong các Mod có hình thức xử lý bác Coder này sao cho hợp lý, tránh các a e sau đi vào vết xe đổ như mình.

Vài triệu kiếm ra được nhưng UY TÍN sẽ không bao giờ tìm lại được.

"Mục đích là đòi 250k cho bằng được, cái tool report youtube thì tôi làm xong mấy tháng rồi, nay đem ra nói chuyện :D, cái tool reg gmail cũng gởi cho thớt cái y chang người ta, người ta feedback lại tool reg ngon, trong khi thớt bị dis gmail phát quay ra đòi 250k"
==> Tôi có ghi ở trên rõ ràng rồi, sau khi nhận Tool tôi test 7 Ngày thấy không hiệu quả, hồi âm bạn liền để có hướng xử lý chuyển qua nền PC và bạn đòi thêm 50 $ ( mặc dù Tool chưa dùng được 1 Tháng nha bạn ), thương thảo hạ xuống còn 25 $ xong bạn cho tôi chờ dài cổ tính ra gần 2 Tháng trời . Do phía bạn không hợp tác, không giữ uy tín, đủ mọi lý do. Rồi xong chốt lại thôi bỏ đi, chuyển qua fix tool Gmail.

Nhưng mà thôi nói với người như bạn tôi biết bạn chày cối rồi.

"Mục đích là đòi 250k cho bằng được, cái tool report youtube thì tôi làm xong mấy tháng rồi, nay đem ra nói chuyện :D, cái tool reg gmail cũng gởi cho thớt cái y chang người ta, người ta feedback lại tool reg ngon, trong khi thớt bị dis gmail phát quay ra đòi 250k"
==> Tôi có ghi ở trên rõ ràng rồi, sau khi nhận Tool tôi test 7 Ngày thấy không hiệu quả, hồi âm bạn liền để có hướng xử lý chuyển qua nền PC và bạn đòi thêm 50 $ ( mặc dù Tool chưa dùng được 1 Tháng nha bạn ), thương thảo hạ xuống còn 25 $ xong bạn cho tôi chờ dài cổ tính ra gần 2 Tháng trời . Do phía bạn không hợp tác, không giữ uy tín, đủ mọi lý do. Rồi xong chốt lại thôi bỏ đi, chuyển qua fix tool Gmail.

Nhưng mà thôi nói với người như bạn tôi biết bạn chày cối rồi.

Không hiệu quả nó khác với không chạy được nhé, chính cậu bảo làm tool chạy user agent mobile chứ ai ? thì tui làm theo thôi ? còn report die hay không tùy thằng google, chứ tui làm có cam kết die ko ? với die hay không đâu do tui quyết, tui làm theo thao tác tay thôi.

Còn nếu đã gởi full log cho @tunvit rồi thì chờ quyết định thôi, quyết định sao nghe theo vậy cho nhanh, cãi nhau làm gì tốn time, nếu refund thì gởi vào quỹ từ thiện như #1 đã nói thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,347
170,470
Latest member
themanh24

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom