Ask Virus clipboard hijacking

Buihieubg3

Junior
Reactions
22
MR
0.628
Chào các bác ,tình hình là máy em vừa bị nhiễm 1 loại mã độc clipboard.
Khi em copy địa chỉ ví crypto thì sẽ tự động chuyển thành địa chỉ ví của kẻ gian.Em loay hoay cả ngày rồi vẫn chưa khắc phục được.
Không biết có bác nào trong này đã từng gặp phải và giải quyết được thì giúp em khắc phục với ạ,em xin cảm ơn.

Vào Task manager xem Có Gì Lạ THì Xoá ĐI , Không Vào Trình Duyệt Xem Có Tiện Ích Ẩn Không

Upvote 0
nếu trong trường hợp vẫn chưa gỡ ra được ,thì bạn làm theo cách này : để đỡ lỡ công việc
ví dụ : ví là : xxxxxxxxxxxxx . khi copy chỗ đó , nó sang chuyển sang ví khác , vậy thì bạn chỉ cần thêm dấu cách vào ví là : xxxxx xxxxxxxx , rồi copy cả dấu cách đó vào ô send tiền , rồi bỏ dấu cách là send được tiền đến đúng địa chỉ

Upvote 0
Cái này mình cũng bị một lần rồi, tải kas, avast, AVG rồi mà vẫn bị, sau dùng norton( hay là malwarebyte gì đó quên rồi) thì hết

Upvote 0
Cái này mình cũng bị một lần rồi, tải kas, avast, AVG rồi mà vẫn bị, sau dùng norton( hay là malwarebyte gì đó quên rồi) thì hết
Qua tìm hiểu trên gg cũng thấy bảo dùng malwarebyte quét mà mình quét cả hệ thống r k ra

Upvote 0
Theo tui nghĩ mang thiết bị quét sạch băng phần diệt virus trên máy khác rồi cài mới hoàn toàn, cài diệt virus rồi chép lại dữ liệu!

Upvote 0
Upvote 0
Thấy top này mà cay cú quá. Hồi xưa cài script chơi 999dice lúc rút xong mình xỉu luôn. 4btc chờ mãi ko thấy về, check lại mới thấy nó bay về ví thằng khác.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,421
169,767
Latest member
lucHo

Most viewed of week

Most viewed of week

Back