[vinammos] góp ý chống scammer phiên bản 2

theo ý kiến của em sau mấy lần bị ăn cam thì để giảm được tình trạng này thì các bác hãy chú ý mấy vấn đề sau:

- Chỉ giao tiền trước đối với những người đã "thâm niên'' uy tín ở forum này,ai thì các bác cũng rõ hơn em,có người giới thiệu hoặc đã biết địa chỉ số dt cụ thể thì mới giao dịch
- Với người lạ chưa biết chưa giao dịch lần nào thì hãy xem kỹ nick name,xem có nằm trong danh sách scammer ko đã,muốn xem danh sách thì vào đây
+Nếu các bác nào newbie thì lập 1 topic lên hỏi ai đã từng giao dịch với người này,có phải scammer hay ko?xem ý kiến nếu bất ổn thì thôi ko giao dịch,hoặc nhờ người uy tín làm trung gian!
+Nếu đã xác định ko nằm trong danh sách đó thì tìm 1 ai đó uy tín làm trung gian,thà mất 1 ít tiền phí còn hơn mất cả trăm $,
(điển hình chiều nay có thằng bạn em vì ham tiền mà mắc lừa thằng scammer giả danh phannquyentb ( nik thật phannguyentb-là bác Thái) teamview thôi mà nó hốt luôn cả acc AP trong đó có hơn 300$,bảo bán cho em 17.5 ko chịu lên forum giao dịch 18.5 gặp ngay thằng cammer mà nó chưa đụng lần nào vì cái tội lười xem tin tức!)
-Và khi thấy có dấu hiệu bị scam thì lập tức dừng giao dịch,thà ko mua rẻ bán cao để rồi bị ăn cam là kinh nghiệm mà em rút ra sau mấy lần xơi nó!cam thì ngọt lắm nhưng ăn vào là hôm sau ăn cám luôn chứ ko còn cam mà ăn đâu!

Hy vọng mấy bác sẽ rút kinh nghiệm để tránh,không có gì là tuyệt đối cả,có chính thì ắt có tà,có trung thì sẽ có gian ko ai tránh nổi,ở đời hay ở trên mạng thật thật giả giả ko ai có thể phân biệt được,ranh giới chính tà rất mong manh,đôi khi chỉ vì lòng tham mà con người ta lỡ bước từ chính sang ta chỉ trong giây lát,mong là sau bài viết này sẽ giảm được tình trạng bị sờ cam!!!!
thanks các bác!

sharingtb

Senior
Reactions
1,522
MR
0.000
Muốn cảnh báo anh em đề phòng Scamer,nhưng 80% trong đó vẫn là muốn quảng bá Web.Kakaka.
Tất cả những điều bạn góp ý đều đã được anh em nhắc đến,riêng cái vụ mở topic hỏi xem có phải scamer hay có uy tín hay chưa thì newbie ko làm đâu.Đảm bảo đó.

Upvote 0

sim4mmo

Senior
Reactions
249
MR
0.000
Kĩ năng PR của chủ thớt vẫn chưa khá lên chút nào. Chưa gì đã bị bác sharingtb đọc vị roài :)). Nhưng dẫu sao bác cũng có đóng góp cho ae chống scam, thx bác phát. :binhsua104:

Upvote 0

yesterday

Junior
Reactions
376
MR
0.000
Chat with me via Skype
Muốn cảnh báo anh em đề phòng Scamer,nhưng 80% trong đó vẫn là muốn quảng bá Web.Kakaka.
Tất cả những điều bạn góp ý đều đã được anh em nhắc đến,riêng cái vụ mở topic hỏi xem có phải scamer hay có uy tín hay chưa thì newbie ko làm đâu.Đảm bảo đó.
em cũng là 1 mũi tên trúng 2-3 đít thôi,bao giờ cũng phải tận dụng để quảng cáo chứ đúng ko các bác,dân kinh doanh mà

Upvote 0

learning

Senior
Reactions
793
MR
0.000
thật ra cái web của chủ thớt ai cũng biết rồi
Làm cho nó pro thì người ta sẽ vào thường xuyên thôi. Hoặc để ở chữ ký rồi hướng dẫn newbie cho tích cực vào. :binhsua14:
Toàn đi giật tít, thì có quảng cáo cũng chả ai vào. :binhsua08:
-----------------------------------
Mấy cái cảnh báo của chủ thớt thì có cả đống topic trong forum rồi, còn có topic tổng hợp nữa, nhưng newbie quá bận rộn nên chưa kịp đọc thì bị scam mất. Haiz :binhsua12:

Upvote 0
thật ra cái web của chủ thớt ai cũng biết rồi
Làm cho nó pro thì người ta sẽ vào thường xuyên thôi. Hoặc để ở chữ ký rồi hướng dẫn newbie cho tích cực vào. :binhsua14:
Toàn đi giật tít, thì có quảng cáo cũng chả ai vào. :binhsua08:
-----------------------------------
Mấy cái cảnh báo của chủ thớt thì có cả đống topic trong forum rồi, còn có topic tổng hợp nữa, nhưng newbie quá bận rộn nên chưa kịp đọc thì bị scam mất. Haiz :binhsua12:

dù sao cũng thanks bác,càng nhiều topic thì bọn đàn em moi co them kinh nghuyệt bác à

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,479
176,999
Latest member
sv88soccer

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week