Report Vietcombank có khả năng bị hack ?

Chà chà nghe các bác nói mà hoang mang quá! Thấy cái nào cũng không an toàn hết. Thế này chỉ để tiền cho vợ giữ là an toan thôi các bác ạ.

Các bạn lưu ý nhé . Vietcombank có thể ko sử dụng code từ số điện thoại . Mà sử dụng mã code gửi trực tiếp trên điện thoại thông qua dịch vụ mobile banking và bankplush . Nên tốt nhất là bảo mật điện thoại như máy tính của mình nhé .

hên quá mình k xài

kkaka cái này mĩnh cũng đã đề phòng trước, nên tk nào liên kết với thẻ ghi nợ lúc nào cũng ko có tiền chuyễn qua tk ngân hàng cho an toàn khi nào dùng thẻ ghi nỡ rùi chuyểntiền qua

ACB bảo mật bằng 3D gì đó, có code về điện thoại cơ mà thím Vịt? Sao lại để bị hack thía?
cái 3D đó là code cố định thì phải, ko phải code về dt đâu. trước ra acb thấy có ông cũng dùng 3D security bị mất hơn 200$ đi kiện không được còn bị mất thêm 800K tiền phí :D thốn

ACB bảo mật bằng 3D gì đó, có code về điện thoại cơ mà thím Vịt? Sao lại để bị hack thía?
mình bị 1 cái VCB nè, thẻ vừa lấy khỏi bank thôi, mình ra bank gữi $ vào thẻ để mua ít đồ, và sau khi gd, thì qua ngày hôm sau bank gọi hỏi mình sao có nhiều gd ko thành công giữ vậy" lúc này chưa dk internet bank " nên mình chả biết có gd khác gd của mình .hỏi thì bên bank Tl thể anh có đến 11gd 1$ và 1 gd 50$ , và thành công 1 gd 50$ và 3 gd 1$, trong khi mình chả biết cái gd 1$ đó từ đâu ra, mà nó gd cùng giờ với mình luôn, mình chả hiểu tại sao thẻ mình lộ Info luôn " máy ko keylog " vì mình dùng anti với spyhunter quét xem thử ko phát hiện gì cả thế mà info thẻ lộ, bên bank kêu để kiểm tra r báo lại sau 1 tuần thế này 1 tháng mấy r ko thấy báo gì, thẻ đó cũng bỏ luôn :))

mình bị 1 cái VCB nè, thẻ vừa lấy khỏi bank thôi, mình ra bank gữi $ vào thẻ để mua ít đồ, và sau khi gd, thì qua ngày hôm sau bank gọi hỏi mình sao có nhiều gd ko thành công giữ vậy" lúc này chưa dk internet bank " nên mình chả biết có gd khác gd của mình .hỏi thì bên bank Tl thể anh có đến 11gd 1$ và 1 gd 50$ , và thành công 1 gd 50$ và 3 gd 1$, trong khi mình chả biết cái gd 1$ đó từ đâu ra, mà nó gd cùng giờ với mình luôn, mình chả hiểu tại sao thẻ mình lộ Info luôn " máy ko keylog " vì mình dùng anti với spyhunter quét xem thử ko phát hiện gì cả thế mà info thẻ lộ, bên bank kêu để kiểm tra r báo lại sau 1 tuần thế này 1 tháng mấy r ko thấy báo gì, thẻ đó cũng bỏ luôn :))
cái 1$ là là add thẻ vào web nào đó thì nó tự charge 1$ trọng thẻ để test. khi nào gỡ ra khỏi web thì nó trả lại

Loại thẻ này thông tin có hết trên thẻ, thẻ thanh toán quốc tế mà, giờ mấy cái quán ăn nhà hàng, khách sạn, site mua bán trực tuyến nó mà lựu đạn là mình mất tiền ngay
Máy quyét thẻ ko lưu lại info thẻ. Còn web bán hàng phải sử dụng payment của dịch vụ bên ngoài kết nối api. Chỉ có điều hầu như tất cả các trang web đều lưu lại info user để lần sau giao dịch ko cần phải nhập lại... chính vì cái này nên mới bị mất info thẻ nếu shop bị lỗi khiến cho lấy đc database và bị lấy info dễ dàng nếu ko mã hóa md5. Một số prô dịch ngược đc md5. Tuy nhiên rất ít người làm đc nên số lượng thất thoát là rất ít bở dịch md5. Độ chính xác khi dịch cũng ko cao. Thường là chỉ bị mã hóa cvv nên hầu như vẫn bị lấy thông tin nhưng ko có *** gọi là c.c.n. c.c non này vẫn sử dụng đc đối với một số site.

Còn chuyện bypass md5 là rất hiếm người làm đc. Họ phải nghiên cứu từng đoạn mã với thông số kết hợp chuỗi để cho ra con số chính xác nhất. Hơn nữa md5 là mã hóa bảo mật 1 chiều. Nó có quy trình nhưng ko có mặc định. Nghĩ là bạn đánh A nó ra chuỗi khác so với chưchư "a". Xác định chuỗi md5 rất khó. Đôi khi mã hohoa md5 với dòng chữ "tao yêu mmo" lại ngắn hơn dòng chữ "mmo". Hiện chưa ai tìm ra thông số kĩ thuật md5....

Còn chuyện muốn bảo mật thẻ cũng ko có gì khó. Ta chỉ nên chuyển tiền vào thẻ khi cần sử dụng. Chuyển $ vào thẻ cũng nhanh. Chỉ cần có sđt đk là chuyển đc. Tiêu bao nhiêu thì chuyển bấy nhiêu. Ko tiêu hết thì chuyển về thẻ. Đơn giản, hiệu quả.

Còn dùng máy điện thoại đời cao, máy tính thì xác định là mã hóa bàn phíphím và cài anti virust.

Chả có phần mềm dán điệp nào qua mặt đc anti khi mà các phần mềm ấy cũng chỉ có một hình thức ăn cắp là gửi dữ liệu ngầm.

Vãi cả Credit cảd
Có nó cũng rất tiện mà cậu. Cái quái gì bị lộ info chả mast tiền. Ngay cả thẻ nội địa nhé.

Nói chung khi tiền bỏ trong túi còn ngoài ra lộ info là mất hết.

mấy thẻ nội địa hack dễ mà , cứ ra atm nhét thẻ vào rồi ấn số là tiền tự lòi ra à, mình từng rút atm nên biết :oops:

Thím lầm rồi, 3D thì 3D chứ, có gate là có cách ăn :D

Thím lầm rồi, 3D thì 3D chứ, có gate là có cách ăn :D
Đúng thật. Em vừa đăng ký cái VPS trên Vultr.com, rõ ràng là ấn vào Free ( chỉ xác nhận thẻ thui). Thía mà sau 30s có SMS, mất $2.5 mà chả được cái quái gì. Không hiểu nó sinh ra 3D làm gì nữa???

Vụ này có đầy rồi mà thớt, nó lấy đc thẻ + tài khoản banking rồi nó lấy 5 số rác gọi nháy hoặc hỏi linh tinh rồi nó ra cửa hàng giao dịch viettel, vina, mobie lỏng lẻo quản lý nó làm lại sim mới...balabala

Và bùng sạch tiền :D

nhưng mà sim mình đã đăng ký ngoài nhà mạng rồi thì ông nôi nó cũng bó tay vì cần phải có chứng minh nhân dân:D

VCB mà có bị hack à ?! hơi nghi ngờ nhỉ vì nó bảo mật cũng ghê lắm :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back