Ask Video bị gỡ do bản quyền hình ảnh!

HuongThaoNg

Newbie
Reactions
2
MR
0.000
Chào các bác!

Mình làm ytb đc 1 năm, do cũng mù mờ về vấn đề bản quyền nên lần đầu tiên có 1 video bị gỡ do bản quyền. Cảnh báo vi phạm bản quyền mất 3 tháng mới hết hiệu lực.

Mình search thử thì có vẻ như bị bản quyền thumbnail. Mình search ảnh trên google và chỉ credit theo nguồn của trang mình lấy ảnh (zerochan.net), sau đấy chắc là bị chủ art report nên video bị xóa.

Cho mình hỏi là cảnh báo này có ảnh hưởng gì đến qc của các video cũ và video mới mình chưa up ko? Mình có nên mail cho chủ art để nhờ họ rút quyền khiếu nại được ko? Nếu nên thì nên viết như nào (xin lỗi các bác mình bị ngu tiếng anh :()

Cảm ơn các bác!

Các bác cứu em với. Sáng nay lại bị ăn thêm 1 gậy nữa. Cả 2 từ 2 tên khác nhau nhưng từ cùng 1 email. Em đã mail cho mail ấy đề nghị rút lại gậy nhưng có vẻ như mail này nó ảo ảo kiểu gì, search trên google ko thấy thông tin gì.

Emđọc thì thấy bảotrong 3 tháng mà bị 3 gậy làdie kênh. Kênh này mìnhđầu tư công sức gần 2 năm, die thì uổng quá. Cao thủ nào cứu em với :(

Nó cũng ko ghi rõ là bị bản quyền về cái gì, nhưng mình search thử 1 cái video đầu thì cái art ở thumbnail nó trùng tên với người khiếu nại, nhưng cái sau thì tên không giống (nhưng vẫn cùng 1 gmail). Thêm nữa là cái video thứ 2 mình đã credit đúng với nguồn mình lấy art.

Các bác có gặp trường hợp này bao giờ chưa? :(

Đây là hình các bác ạ, Ashley Sanderes với Ahsley Art cùng 1 email. Mình nghĩ chỉ có thumbnail thôi vì những sound hay hiệu ứng trong các video ấy mình cũng dùng ở nhiều video khác nhưng ko bị.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,305
170,436
Latest member
hainguyen6805

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom