Ask vì sao PTU ko còn hot nữa

Mình cần mua account Nitroflare đã từng được paid, ae nào không chơi nữa inbox mình nhé.

Hehe vẫn còn ae nhớ đến mình.
PTU xuống dốc là tất yếu. Công nghệ phát triển, làm xuất hiện các thiết bị thông minh cầm tay nhỏ gọn như máy tính bảng và điện thoại. Chúng có thể đáp ứng được phần lớn nhu cầu giải trí của con người. Dẫn đến thay đổi thói quen từ download sang sử dụng dịch vụ trực tuyến.
Chính bản thân mình bây giờ 1 tháng không dùng máy tính vẫn thấy bình thường. Khoảng 5 năm trước thì vẫn còn phải ôm máy tính trên 12h/1 ngày, không tưởng tượng được sẽ như bây giờ.
Mình nghỉ PTU lâu rồi. Mới đẻ thằng ku, cháu duy nhất của 2 họ nên được các ông bà bơm máu cho ở nhà chăm con.

Thời điểm PTU ngon nhất phải nói đến thời hotfiles, thuần túy là PTU. Cũng có thể là lúc đó ít người nên dễ dàng hơn. Trước đó thì mỗi rapidshare nhưng cố gắng lắm cũng không kiếm được nhiều, mình còn bị report chết 1 lúc 7ACC rapidshare mất khoảng 70 triệu đã request.
Tiếp theo là thời của filesonic. Lúc này không còn thuần túy là PTU nữa, bắt đầu nghĩ thủ đoạn để câu khách bán acc, kiếm PPS mới được nhiều. Megaupload chết trước, rồi đến Filesonic chết là PTU bắt xuống dốc. Sau này PTU vẫn làm ăn được nhưng không bao giờ bằng trước đó nữa.

Vẫn còn 2acc rapidgator và 1 acc ul còn sống đây
View attachment 140363
View attachment 140364
View attachment 140365

2021 chắc nhiều ae bỏ rồi

Nhớ Ryushare + Depfile nữa :D
Depfile sống lại rồi nhưng là em trai nó lập lên :cool:đội lốt 1 domain khác !

nhìn con gờ lát si ét 2 kia + iphone4 khủng !!

Last edited:
nhớ depfile vl, filesonic, fileserver... :)) depfile thì có sale cái ting ting về wmz

chơi cái gì cũng có con đường riêng của nó mà, do mình suy nghĩ và phát triển thui.

Hehe vẫn còn ae nhớ đến mình.
PTU xuống dốc là tất yếu. Công nghệ phát triển, làm xuất hiện các thiết bị thông minh cầm tay nhỏ gọn như máy tính bảng và điện thoại. Chúng có thể đáp ứng được phần lớn nhu cầu giải trí của con người. Dẫn đến thay đổi thói quen từ download sang sử dụng dịch vụ trực tuyến.
Chính bản thân mình bây giờ 1 tháng không dùng máy tính vẫn thấy bình thường. Khoảng 5 năm trước thì vẫn còn phải ôm máy tính trên 12h/1 ngày, không tưởng tượng được sẽ như bây giờ.
Mình nghỉ PTU lâu rồi. Mới đẻ thằng ku, cháu duy nhất của 2 họ nên được các ông bà bơm máu cho ở nhà chăm con.

Thời điểm PTU ngon nhất phải nói đến thời hotfiles, thuần túy là PTU. Cũng có thể là lúc đó ít người nên dễ dàng hơn. Trước đó thì mỗi rapidshare nhưng cố gắng lắm cũng không kiếm được nhiều, mình còn bị report chết 1 lúc 7ACC rapidshare mất khoảng 70 triệu đã request.
Tiếp theo là thời của filesonic. Lúc này không còn thuần túy là PTU nữa, bắt đầu nghĩ thủ đoạn để câu khách bán acc, kiếm PPS mới được nhiều. Megaupload chết trước, rồi đến Filesonic chết là PTU bắt xuống dốc. Sau này PTU vẫn làm ăn được nhưng không bao giờ bằng trước đó nữa.

Vẫn còn 2acc rapidgator và 1 acc ul còn sống đây
View attachment 140363
View attachment 140364
View attachment 140365
Nhanh thật, ngót nghét cũng gần đủ 10 năm rồi. Thời ấy hôm mộ bác vl, một thời chiến ware thì toàn đi reup của bác :-D

Mình còn nhớ lúc Filesonic hay Wupload sụp hình như là hôm đó mình đi chơi giao thừa về, đến mấy giờ sáng là không vào được luôn, nhờ PTU mà lúc đó mình đã mua được chiếc Samsung Galaxy Y năm 2011, phải chi lúc đó mà giỏi hơn nữa là đã để dành thêm được rồi....

ôi tuổi thơ, nhớ hồi tập tọe ptu chơi site letitibit của nga ngố, kiếm mấy cái software màn hình đẹp share lên các diễn đàn mà ngày cũng đc chục $ :)) xong vn cheat ác quá hết kiếm đc luôn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,482
169,809
Latest member
votpickleballvn

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom