Report Vì sao liên tục bão Paypal ?

Status
Not open for further replies.

Trung_Peter

Ancient
Hot Boy
Verified
Trusted 3
Reactions
6,029
MR
7.816
$690.00
Service Details
1||Offers Teacher|https://mmo4me.com/threads/trung_peter-dao-tao-offers-chuyen-nghiep-bh-500.388831/|0||0|5
Facebook
Follow me on Facebook
Chào các bạn !
Trong thời gian khoảng 6 tháng gần đây, liên tục xảy ra bão paypal tại việt nam , pp trust cao , trust thấp , nhiều ít giao dịch , lâu hay mới hầu như đều limit .
Vậy hãy cùng đặt ra câu hỏi , vì sao lại như vậy ?

Như các bạn thấy, phần lớn IP VN hiện nay không làm gì thì cũng đã là ip blacklist trên toàn thế giới , vì sao ư ? Cái này phải hỏi các cheater (phá , bừa) và các hacker

Chỉ cần lên google search từ khóa rất đơn giản về paypal vietnam các bạn có thể thấy :

Tình trạng rất báo động dành cho MMO VN hiện nay là cheater( cheat mà không nghĩ đến lợi nhuận đôi bên, bừa ẩu nhằm chuộc lợi riêng)

điều này dẫn đến những vụ disputes của các admin network với người sử dụng paypal VN diễn ra liên tục và rất gay go ( Tô thêm sự chú ý )

Đã thế có những thành phần không thể phá hoại như trên được nữa thì chúng đạp đổ luôn chén cơm của anh em :
Qua quá trình điều tra , mình dám khẳng định ( Tên này 99% là VNese )

Thứ 2 là hacker lợi dụng kẽ hở của thẻ tín dụng để ăn cắp tài sản của các nước rồi chuyển về paypal rút về Việt Nam ngày càng nhiều .

Tuy nhiên , càng ngày account paypal lại càng mọc ra như nấm , dường như toàn là fake ip ( blacklist ) để đăng ký paypal .

Các bạn thử suy ngẫm xem đến các bạn là paypal mà các bạn không chú ý mới là lạ .

Tình trạng mua bán account paypal , giao dịch tiền tệ paypal,giftcard... trực tiếp trên forum phổ biến lan rộng ===> Chính là tiếp tay, tiếp
sức cho Hacker 1 cách gián tiếp . Hiện nay chỉ cần vào box trade , ngay ở những topic đầu tiên mình đã thấy liên tục rao bán paypal ....
Đúng nghĩa mà nói , điều này là không được phép .

Chính vì vậy , tôi kêu gọi toàn bộ forum nói riêng ,và MMO VN nói chung , hãy ngừng ngay lại mọi hoạt động mua bán trái phép tài khoản paypal . Hơn thế nữa, hỡi các cheater , hãy cùng nghĩ đến mục đích chung , lâu dài bền vững của người kiếm tiền trên mạng Việt Nam chúng ta, đừng để các nước bạn tiếp tục nghĩ quá xấu xa về chúng ta nữa , hãy mang lại vẻ vang cho người Việt Nam nói chung các bạn nhé. Nếu các bạn không thể nghĩ xa hơn , thì chắc chắn chính các bạn sẽ phải gánh chịu hậu quả khôn lường .

Tiện thể mình muốn góp ý tới 2 admin là C & Shin : Theo mình đã đến lúc định hướng forum trở về đúng nghĩa của nó . Tạo thêm những box như PPV , Share Your Journey And Success,
Learn PPC, Adsense, Email Marketing etc...

Định hướng dần dần chúng ta trở về với những hình thức kiếm tiền thực sự từ Internet chứ không phải đơn thuần là sử dụng tool, soft, cheat nữa nhé !

Nào, hãy cùng chung tay,
chung sức, chung lòng chống đỡ cơn bão này . Đến bão cấp 17 như hayan chúng ta còn vượt qua được phải không . Cùng nhau cố gắng các bạn nhé !

Chúng ta càng thiếu suy nghĩ bao nhiêu, vì chuộc lợi cá nhân mà quên đi cái chung nhất của
toàn bộ anh em MMO trên cả nước , thì không sớm thì muộn chúng ta sẽ phải gánh chịu hậu quả .

paypal trước giờ là thế mà , cách đây 10 năm paypal còn dể nhưng từ năm 2008 trở đi paypal khó đi nhiều :D
Còn bảo hay ko thì cứ tìm các bác UG á làm banh chành paypal VN :D

Upvote 0
úp thớt lên đầu :D

Upvote 0
:) Nói thật , lập cái thớt này nêu nguyên nhân limit còn dc. Chứ hạn chế or vào khuôn khổ hay cao thượng hơn thì chả có tác dụng gì cả.
Thứ 1 : UG ko chịu quản lý của MMO nên luật của MMO éo có giá trị vs chúng. Chỉ có luật pháp của nước sợ tại thì còn dc :eek:
Thứ 2 : nạn cheat , dù pro hay newbie thì chả ai muốn dùng PP đâu. Hết cổng thanh toán họ mới dùng thui. Vs newbie thì tọc mạch rùi tạo rùi vô tình cheat , điều này ai từng trải qua đều hiểu. Vs pro thì họ tạo PP vs nhiều lý do , acc bị mit , acc full mail , hay acc có vấn đề , hay tạo acc cheat reward....Đâu thể cấm họ dc.
Thứ 3 : nạn buôn bán , dù trái phép nhưng cấm thực ra vô lý , quyền PP là của mỗi người , họ có quyền vs acc của họ. Chúng ta chả có trách nhiệm gì cả

Upvote 0
Thật sự trong suy nghĩ thì ai cũng muốn lắm chứ, nhưng khó làm được lắm, nó ngấm vào máu dân Việt ta rồi :(

Upvote 0
Thử hỏi ai làm giàu từ mmo mà ko cheat? ;)
Vấn đề này muôn thuở rồi! Giờ phải biết "Sống Chung Với Lũ" thì mới làm giàu được!:)

Upvote 0
Thử hỏi ai làm giàu từ mmo mà ko cheat? ;)
Vấn đề này muôn thuở rồi! Giờ phải biết "Sống Chung Với Lũ" thì mới làm giàu được!:)
Bạn này nói đúng đó nó như thớt vậy mấy tay bán VPS, Domain, keysoft thì phải dẹp hết vì ai cũng biết nó từ đâu mà ra...............chỉ khi nào người VN tôn trọng bản quyền thì lúc đó mới giảm nhìu thôi.............

Upvote 0
like, đồng ý với ý kiến của piter, vấn đề này mình cũng bực xúc từ lâu rồi, mà thôi kệ nó mà mình nói qua vấn đề limit, theo mình thấy các acc limit có thể đã giao dịch với acc rút tiền bẩn, nên nó mới xảy ra hiện tượng limit hàng loạt, mấy người cứ giao dịch với nhau tạo trust rồi đem bán acc cho ug rồi nó rút tiền bẩn, âm tiền thì acc đã giao dịch với nó bị vạ lây thôi, acc cũ của mình cũng thế, pp nó làm vậy còn nhẹ đấy,
thử hỏi 1 ngày có bao nhiêu tiền bẩn chuyển về vn, 10k hay vài chục hay vài trăm k tiền bẩn?

Upvote 0
nói chung trong các loại tiền ảo , thì paypal khó chơi nhất :D
tham gia mmo từ thời mới có internet đến giờ cứ đụng đến paypal kiểu gì cũng đâu đầu với nó :D

Upvote 0
Đạo cao 1 thuớc ....Ma cao 1 truợng ...
Làm gì mà cấm đuợc ng ta buôn bán đc...Mình ý thức thì không có nghĩa ng khác cũng ý thức như mình .
Nó là cả 1 cộng đồng mà trong 1 cộng đồng này thì lại có nguời tốt kẻ xấu ...Thớt nói thế cũng chỉ là nêu lên 1 khía cạnh khác thôi .

Upvote 0
các bạn nói thì hay lắm. Đối với e nó có bão hay không cũng chả quan trọng vì nó chả làm gì được e :). Còn vấn đề cheater của mmo không cheat thì cạp đất mà ăn.

Upvote 0
nói chung là sao 1 đống bão acc PP mình vẩn còn sống LOL. hiểu chiêu với PP mới trị dc nó 7 acc PP sống qua mấy lần giết cũng coi làm tạm dc :p

Upvote 0
mình xài pp cũng ít, chưa bao giờ bị limit, có limit thì loáng cái gỡ luôn. Còn bây giờ thì... log vào ăn ngay 180 days
bó tay thật sự rồi!

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,844
172,924
Latest member
bietchua677

Most viewed of week