Vâng một Exchanger, Trung gianer rất "chuyên nghiệp"

Status
Not open for further replies.

Luvias

Junior
Reactions
39
MR
0.001
Mình có giao dich mua một group pix của một bạn Nick forum là tinanguyenkim, và nhờ ông Cuibap1984 Trụng gian ( vâng rất cùi bắp)
Mình và bạn kia thỏa thuận là mình chuyển VCB trước cho ông cùi mía này rồi bạn kia giao group, một chuyện rất đơn giản mà gặp cùi mía làm mất thời gian và công sức như thế này.
Đây là thỏa thuận thứ nhất :

Rồi nhưng do internet banking của mình bị khóa nên mình ra ngân hàng chuyển tiền :

Mình chuyển đúng vào Số tài khoản, nội dung nộp như phía trên yêu cầu, nhưng a cùi mía nói là MÌNH CHỈ NHẬN IBANKING KO NHẬN TIỀN MẶT ????
WTF? tiền tôi chuyển cho ông miễn sao vô tài khoản của ông, nội dung chuyển khoản theo yêu cầu chứ intnernet banking với chuyển tại ngân hàng nó khác nhau?? Chắc lúc trước chưa có Ib thì chắc không có mua bán giao dịch gì hết ??

Rồi đây nữa cùi kêu là nạp tiền phải có nội dung thì mình kêu nhìn cái hình đi có nội dung chuyển khỏa, nó kêu hình fake ko tin được ??
Thế trong cái lịch sử giao dịch VCB ko kiểm tra được hay sao mà face với phò. Rồi nó kêu đưa giấy CMND nó refund rồi ra ngân hàng mà lấy ? Nó sống cũng có đức lắm, tưỡng một lần ra ngân hàng là như đi chợ mua bó rau, mất công mất thời gian, thà nó kêu đưa stk VCB
nó refund lại thì mình đỡ tức.

Tới giờ nó lòi mặt chuột ra kêu éo gd nữa, nó làm trung gian mà không biết trong lịch sử giao dịch của VCB có ghi nội dung chuyển tiền rõ ràng, làm mình mất nguyên buổi sáng để ra bank nạp rồi về nó phán như vậy. MÌnh cũng không hiểu nó làm trung gian kiểu gì

Nói thật mình sống khá tữ tế, đàng hoàng ít khi nói xấu chữi tục ai, nhưng nó làm mình ức chế quá lên đây viết vài dòng. Bạn nào cần trung gian thì nên cân nhắc lựa người nào chuyên nghiệp một tý đỡ mất công sức, tiền bạc của mình. Nói tới đây thôi chào thân ái

Bác cùi bắp cũng trung gian ok lắm mà ta, nhưng nếu xét riêng vụ này thì đúng là hơi cứng nhắc và máy móc, dù sao bác cùi bắp cũng có nguyên tắc làm việc của bác ấy mà nên phải chịu thôi, còn nếu là e làm người trung gian thì e sẽ thông cảm cho chủ topic và thuận mua vừa bán, bởi trong cái lý còn có cái tình vì chúng ta là con người mà, đâu phải những cỗ máy, vụ việc này e ko đứng theo phe nào cả nhưng nếu được thì trung gian hãy cảm thông và linh động giúp hai bên thì tốt hơn là dẫn vụ việc vào tình cảnh này.

Đây ! mình trước giờ giao dịch không bao giờ nhận tiền mặt ! chỉ nhận ibaning đó là nguyuên tắc của minh ! và mình cũng đã refunnd về stk của bạn ! và cái thái độ giao dịch cũa bạ rát là "bá đạo"

Bác cùi bắp cũng trung gian ok lắm mà ta, nhưng nếu xét riêng vụ này thì đúng là hơi cứng nhắc và máy móc, dù sao bác cùi bắp cũng có nguyên tắc làm việc của bác ấy mà nên phải chịu thôi, còn nếu là e làm người trung gian thì e sẽ thông cảm cho chủ topic và thuận mua vừa bán, bởi trong cái lý còn có cái tình vì chúng ta là con người mà, đâu phải những cỗ máy, vụ việc này e ko đứng theo phe nào cả nhưng nếu được thì trung gian hãy cảm thông và linh động giúp hai bên thì tốt hơn là dẫn vụ việc vào tình cảnh này.

Minh đã đồng ý giao dịch ! nhưng bạn xem cái thái độ nói chuyện của chủ topic xem ! cái log chụp này còn thiếu chủ topic chụp full xem !

Minh đã đồng ý giao dịch ! nhưng bạnn xem cái thái độ nói chuyện của chủ topic xem !
Đúng là khi nóng giận thì lời lẽ ai cũng nặng cả, chắc bác ấy ra bank mất thời gian mất công sức mà ko đc việc nên quay sang trách móc, thôi thì cảm thông cho nhau bác ạ, ko nên so đo khi người ta mất bình tĩnh và nóng nãy.

Minh đã đồng ý giao dịch ! nhưng bạnn xem cái thái độ nói chuyện của chủ topic xem ! cái log chụp này còn thiếu chủ topic chụp full xem !

Lúc ông kêu đưa số CMND rồi refund ra ngân hàng mà lấy, tôi tức quá rôi nói luôn một tràng, chứ tôi chưa kịp nhìn cái mà ông post đồng ý gd, xong ông cũng éo với *** thì tôi đây cũng chả cần, trung gian thì có phí chứ ko phải free mà tôi phải đi xin xỏ ông

Lúc ông kêu đưa số CMND rồi refund ra ngân hàng mà lấy, tôi tức quá rôi nói luôn một tràng, chứ tôi chưa kịp nhìn cái mà ông post đồng ý gd, xong ông cũng éo với *** thì tôi đây cũng chả cần, trung gian thì có phí chứ ko phải free mà tôi phải đi xin xỏ ông

minh nc bạn rất đàng hoàng bạn nhìn thái độ giao dịch của bạn xem ? và ở đây không cần phải tranh cãi với bạn làm gì ! bạn cũng đã cố tình chup khong hết log chat !

Ibanking với ngân hàng nó khác gì vậy bạn? Có ghi đầy đủ nội dung chuyển tiền thì khác gì nhau

từ trước giờ hầu như tất cả các ex đều chỉ chấp nhận gd qua internetbanking, ko ai chấp nhận ra ngân hàng gửi đâu bạn, bạn ko ck qua internetbanking mà ra ngân hàng gửi thì bạn nên nói trước với anh cuipap, đằng này bạn tự ý ra gửi thì đương nhiên rắc rối sau đó bạn phải chịu rồi

Ibanking với ngân hàng nó khác gì vậy bạn? Có ghi đầy đủ nội dung chuyển tiền thì khác gì nhau

Khác nhau nhiều lắm :D tự suy nghĩ hoặc đi hỏi nhũng exchange lâu năm xem !

minh nc bạn rất đàng hoàng bạn nhìn thái độ giao dịch của bạn xem ? và ở đây không cần phải tranh cãi với bạn làm gì ! bạn cũng đã cố tình chup khong hết log chat !
Tôi nhắn tin là Đã chuyển khoản
Rồi ông làm một lèo là: chỉ nhận Ibanking ko nhận tiền mặt, tiếp theo là câu này luôn : Đưa số cmnd tui ck rồi ra ngân hàng mà lấy ?
Lúc đó tôi chưa có nói gì mất long hết mà ông nói vậy, thì tôi mới bực lên tôi nói một hơi chứ thái độ gì

Thì ko khác nhau, giả sử tình huống mình là trung gian thì mình linh động xử lý ok, nhưng mỗi người 1 nguyên tắc làm việc mà bác, dù vô lý hay có lý thì nó vẫn là nguyên tắc, cũng bởi sống lâu trong diễn đàn thành ra ai cũng cẩn trọng, ai cũng cất nhắc để lỡ có tình huống xấu, hay tranh chấp, hay lừa đảo xảy ra thì mệt lắm, nên là thoả thuận phương thức giao dịch với nhau trước vẫn hơn bác ạ

Có cần tôi chụp lại hết ko , vì mấy cần quan trọng tôi đã post lên rồi, ông còn log chat thích thì post lên đây, tôi cũng chả tranh cãi gì cả , ông mở ra dịch vụ tôi là khách hàng, dịch vụ ko tốt thì tôi ý kiến với mọi người trên 4room thôi

Thì ko khác nhau, giả sử tình huống mình là trung gian thì mình linh động xử lý ok, nhưng mỗi người 1 nguyên tắc làm việc mà bác, dù vô lý hay có lý thì nó vẫn là nguyên tắc, cũng bởi sống lâu trong diễn đàn thành ra ai cũng cẩn trọng, ai cũng cất nhắc để lỡ có tình huống xấu, hay tranh chấp, hay lừa đảo xảy ra thì mệt lắm, nên là thoả thuận phương thức giao dịch với nhau trước vẫn hơn bác ạ
Bạn thấy mấy câu đầu mình đã nói gì đâu, mà ỗng kêu ko nhận rồi đưa só cmnd ra ngân hàng mà lấy hỏi có điên ko,

ra ngân hàng cũg mất công thiệt. giờ nhận refund lại ra ngân hàng thì tội nghiệp thớt thật
Mình ko có tiền trong VCB nên hôm qua phải đổi 450k thẻ cào thành tiền mặt lỗ mất 100k, sáng nay phải ra bank nạp nữa, về nó phán như vậy thật ai trong hoàn cảnh của mình mới hiểu, mà chẳng thà mình ck ko có nội dung thì nó còn nói mình được

Có cần tôi chụp lại hết ko , vì mấy cần quan trọng tôi đã post lên rồi, ông còn log chat thích thì post lên đây, tôi cũng chả tranh cãi gì cả , ông mở ra dịch vụ tôi là khách hàng, dịch vụ ko tốt thì tôi ý kiến với mọi người trên 4room thôi

bạn thích làm gì thì làm ! không nhất thiết phải tranh cãi mất thời gian ! vì hôm qua bạn chuyen inbanking không được vì bị khóa ! bạn chỉ cần ra đó mở lại mà được ! mất công gì phải nạp tiền mặt ???

ra ngân hàng cũg mất công thiệt. giờ nhận refund lại ra ngân hàng thì tội nghiệp thớt thật

Mình đã xem đùng tên người nạp tiền trùng với tên vcb Nguyen Huy Toan nên đã refund về vcb chủ topic !

bạn thích làm gì thì làm ! không nhất thiết phải tranh cãi mất thời gian ! vì hôm qua bạn chuyen inbanking không được vì bị khóa ! bạn chỉ cần ra đó mở lại mà được ! mất công gì phải nạp tiền mặt ???
Nếu mà tôi mở được tôi không phải mất công đi rút tiền tại trạm rồi lại vào ngân hàng chuyển, giấy cmnd của tôi vừa bị mất ông thần ạ

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,756
172,821
Latest member
teleGialong230

Most viewed of week

Most discussed of week