Vấn Đề Tuyển Nghĩa Vụ Quân Sự

Đi khám 2 lần , lần đầu học xong cấp 3, xong thời đó có giấy nhập học ĐH , đc miễn , cách đây 1 năm , cũng phải đi khám khi đã 25t :)) . sk bình thường ko làm j cả ko có thủ thuật j hết , đến khi đo huyết áp cao hơn cụ già , nhịp tim cũng vậy , lí do mình hồi hộp , may đợt đó nó chỉ lấy 3 chỉ tiêu khu mình , có 3 thằng em học xong cấp 3 đk xin đi , ko có jo đang vác t rim ở đâu đó gác rồi :)))) , khuyên chân thành thớt , nên chạy ngay từ khi có giấy , chạy ngay ông đội trưởng quân sự ấy , ko có jo làm nghiêm lắm , nhẹ là bắt đi ngay , lằng nhằng là đi tù đấy :)

Haiz. Đi nghĩa vụ là trách nhiệm và quyền lợi. Chẳng có gì mà mất tương lai cả. Cảm giác hơi buồn cho thế hệ thanh niên ngày nay. Đi đi, có 18 tháng thôi, sẽ trưởng thành lên rất nhiều đó.

Haiz. Đi nghĩa vụ là trách nhiệm và quyền lợi. Chẳng có gì mà mất tương lai cả. Cảm giác hơi buồn cho thế hệ thanh niên ngày nay. Đi đi, có 18 tháng thôi, sẽ trưởng thành lên rất nhiều đó.

Bữa nay đi nghĩa vụ là 2 năm(24 tháng) đó bạn à,không phải 18 tháng đâu,qui định được miễn là dưới 25 tuổi đó với người không đi học,và 27 tuổi đối với người được miễn nghĩa vụ học xong đi à.

Nếu bạn còn trẻ khoảng 18-2122 gì đó thì nên đi,còn 25 tuổi trở lên rồi mà bị kêu thì nên chạy cho khỏi đi à,không thôi đi xong là già rồi,khi đó ra cũng không biết kiếm việc gì mà làm nữa.

Cận 3 độ có phải đi không các bác?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,516
170,618
Latest member
Nguyenlong92

Most viewed of week

Most viewed of week

Back