Vấn đề trừ tiền hàng tháng của youtube

Như tít nhé, ai trong nghề thì sẽ hiểu tại sao youtube trừ tiền. Mình đang test 1-2 phương pháp để khắc phục tình trạng này.
Tháng trước thì bị trừ 30%. Tháng này test cách mới. Từ hôm qua đến giờ thi thoảng bị trừ 0.1$. Tổng cũng mới bị trừ 1$ không biết là có trừ nhiều hơn nữa không.

AE trong nghề vào báo danh xem tháng này có bị trừ nhiều không ko nhé. Nếu cũng bị trừ ít thì là tình hình chung còn không thì là do cách của mình khắc phục được :D
Đúng chủ đề em đang định nhờ Cao nhân giải đáp. Vừa lập Thread bên DDTH mà chưa ai trả lời hộ. Tháng này em cũng bị trừ 600$ (Mất 30%), khác hẳn mọi tháng trừ cùng lắm 10%... Đang xót hết cả ruột :( (P/s : Là em ko cheat choác j nhé)

Last edited:
cái này gọi là youtube cut nhé nó quét phần view TE nó loại

Cái này em chưa nghĩ đến này. Vì thường xuyên click vào Reply comment. Nhưng $ của em toàn là CPC chứ CPM làm j có :confused:
youtube thì có cả cpm chứ. Còn nếu view thật thì trừ chủ yếu là ở cpc. Vì nó trừ ở việc click nhầm. Mà trừ nhiều như của cậu thì mình chưa gặp bao giờ :(

Các cậu có thể hiểu đơn giản việc trừ tiền của youtube là:
Cheat: trừ tiền chủ yếu là cpm "view ảo chạy ăn dc cpm bị phát hiện trừ"
No cheat : trừ tiền chủ yếu ở cpc " view thật nên sẽ ko bị trừ cpm, thì tất nhiên là bị trừ ở lượng click ko chất lượng"

Mấy cái này là kinh nghiệm của mình thôi, nếu sai thì ae sửa lại :D

Last edited:
youtube thì có cả cpm chứ. Còn nếu view thật thì trừ chủ yếu là ở cpc. Vì nó trừ ở việc click nhầm. Mà trừ nhiều như của cậu thì mình chưa gặp bao giờ :(

Các cậu có thể hiểu đơn giản việc trừ tiền của youtube là:
Cheat: trừ tiền chủ yếu là cpm "view ảo chạy ăn dc cpm bị phát hiện trừ"
No cheat : trừ tiền chủ yếu ở cpc " view thật nên sẽ ko bị trừ cpm, thì tất nhiên là bị trừ ở lượng click ko chất lượng"

Mấy cái này là kinh nghiệm của mình thôi, nếu sai thì ae sửa lại :D
Vì mình xem báo cáo $ chủ yếu là CPCxClicks mà nên không để ý CPM. Nên mình h mới nghĩ là nó trừ CPM vì mình thường xuyên chăm sóc Comments bằng cách click trực tiếp vào các video :oops:

Vì mình xem báo cáo $ chủ yếu là CPCxClicks mà nên không để ý CPM. Nên mình h mới nghĩ là nó trừ CPM vì mình thường xuyên chăm sóc Comments bằng cách click trực tiếp vào các video :oops:
của cậu trừ nhiều vậy thì chắc ko phải ở lượng click của cậu vào xem video đâu :D

Mọi người cho mình hỏi , sao cái phần mức giá quảng cáo của mình toàn 0 ( mình đang trong yeah1 ) nhưng doanh thu của mình thì có $ :oops: có ai bị vậy không

Mọi người cho mình hỏi , sao cái phần mức giá quảng cáo của mình toàn 0 ( mình đang trong yeah1 ) nhưng doanh thu của mình thì có $ :oops: có ai bị vậy không
lạ nhỉ, có view ko. xin cái ảnh

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,489
Latest member
childinyou

Most viewed of week

Most viewed of week

Back