Suggest Vấn Đề Rule Mua Bán Tài Khoản

Status
Not open for further replies.

ngocatin99

Newbie
Reactions
29
MR
0.000
Theo mình được biết thì Forum mới có 1 Rule mới là :

Update thông tin trong Rule Nội Quy Chung

1. Không rao được mua/bán các loại tài khoản (tài khoản Forum, tài khoản thanh toán,...) có Verify thông tin (Tên, Địa chỉ, SDT,...) dưới mọi hình thức:
    • Hạn chế thông tin cá nhân của chủ tải khoản bị tiết lộ ra ngoài, trợ giúp kẻ xấu hoạt động
    • Gián tiếp chịu tội thay cho kẻ xấu
    • Mọi trường hợp mua/bán tài khoản nếu bị SCAM BQT sẽ không giải quyết
  2. Không được thảo luận, mua/bán các loại giấy tờ thông tin, hoá đơn,... vi phạm pháp luật

Nếu Rule đã qui định như vậy thì nên nghiêm cấm luôn việc mua bán tài khoản : Gmail , Hotmail , Yahoo , Facebook ...v...v...

Vì đơn giản những loại trên cũng giống như tk PayPal => Đều verify thông tin ( tên , địa chỉ , sđt ....v....v... ) giống như tk PayPal mà thôi

Ví du : sell tk Facebook hay Gmail thì cũng giống như acc PayPal ==> vẫn bị lộ thông tin chủ tk ra bên ngoài

Đã nghiêm cấm thì nghiêm cấm cho triệt để

Ai thấy hợp lý thì vote 1 phát cho forum ngày càng phát triển nào :D

Đồng tình với ý kiến này
Update : Đọc reply mấy bạn dưới cảm thấy ngu và không đồng tình nữa :D :D Để các bạn còn làm ăn ^^

Max

Last edited:
Upvote 0
nhưng mấy tài khoản kia nó ko liên quan trực tiếp đến tiền bạc :)
yahoo, mail, facebook mang đi bán thường là hàng tạo 1 lần để dùng vào mục đích gì đó rồi bán sang tay, thông tin hoàn toàn có thể viết lung tung đc :)
Và việc sử dụng nó cũng ko có mục đích gì gọi là "nguy hiểm" cả :D

Upvote 0
facebook hay gmail có thể fake thông tin ko cần dùng gì hết vẫn dùng được, nhưng PP thì ko, nên mình nghĩ cấm bán acc PP là đúng còn FB với gmail thì vẫn bình thường, và khi bán phải đổi hết thông tin nếu ko bị lợi dụng thì khó mà bik được, với lại khi bán người bán phải bik tự bảo vệ mình, thấy Gmail với FB nên để bán bình thường. mặc dù mình ko mua bán gì :D

Upvote 0
yahoo, mail, facebook mang đi bán thường là hàng tạo 1 lần để dùng vào mục đích gì đó rồi bán sang tay, thông tin hoàn toàn có thể viết lung tung đc :)

Cậu nói vậy là ko đúng , sao cậu biết là ko " nguy hiểm " . Ko có gì trên MMO là ko nguy hiểm cả :D

Nếu cậu nói " thông tin hoàn toàn có thể viết lung tung đc đúng ko? " ==> acc PayPal thì hoàn toàn làm đc như vậy

Upvote 0
tk yh, gmail, fb người ta toàn bán số lượng cả trăm cả nghìn, info đương nhiên không thật rồi.toàn hàng auto reg chứ có chính chủ gì mấy cái acc này đâu.
Nên xem xét để cho mấy bạn ấy còn làm ăn chứ cấm hết thế thì ăn uống gì nữa.

Upvote 0

mình cũng có ý này, paypal cũng là hàng tạo 1 lần, và thông tin cũng có thể viết lung tung được có sao đâu? còn nguy hiểm thì mình ko rõ lắm ..

Upvote 0
facebook hay gmail có thể fake thông tin ko cần dùng gì hết vẫn dùng được, nhưng PP thì ko, nên mình nghĩ cấm bán acc PP là đúng còn FB với gmail thì vẫn bình thường, và khi bán phải đổi hết thông tin nếu ko bị lợi dụng thì khó mà bik được, với lại khi bán người bán phải bik tự bảo vệ mình, thấy Gmail với FB nên để bán bình thường. mặc dù mình ko mua bán gì :D

Lại 1 bạn nghĩ acc PayPal ko thể fake à :D Mình xài 10 acc PP nè ( 9 acc là fake , chỉ có 1 cái chính chủ ) . Cậu tin ko :D

Upvote 0
có gì đâu, cấm thì cứ cấm, sell thì cứ sell, mua thì cứ mua. Nếu như triệt để dc thì giờ ko còn ác quỷ.

Upvote 0
tk yh, gmail, fb người ta toàn bán số lượng cả trăm cả nghìn, info đương nhiên không thật rồi.toàn hàng auto reg chứ có chính chủ gì mấy cái acc này đâu.
Nên xem xét để cho mấy bạn ấy còn làm ăn chứ cấm hết thế thì ăn uống gì nữa.

Theo tình hình hiện tại ở VN thì 90% acc PayPal là fake đó bạn :D Ko biết bạn có tin ko nhỉ

Upvote 0
Mấy bạn không hiểu rule của admin à ? Admin cấm mua bán các loại tài khoản Ngân Hàng VN như VCB,ACB,DA..v..v.. và các loại tài khoản NH thanh toán quốc tế như PP,PZ,WMZ,PM...

Còn gmail, hotmail, fb..v...v.. chỉ là những tk thông thường thì lộ cái gì trừ khi là tk hack. Có phải ý bạn @ngocatin99 là đang nói vấn đề mua mp login và acc fb login thuộc lĩnh vực UG phải không ?

Upvote 0
Theo tình hình hiện tại ở VN thì 90% acc PayPal là fake đó bạn :D Ko biết bạn có tin ko nhỉ
và 90% người sử dụng account PP fake info là UG :D

Upvote 0

các vụ scam xung quanh cái tk này nhiều không kể hết. còn đã thấy vụ scam nào liên qua tới tk yh hay gmail đâu

không nên đánh đồng những loại tk này với nhau

Upvote 0
Vấn đề này quá rõ ràng rồi, admin chỉ cấm mua/bán các loại tài khoản thanh toán trực tuyến.

Còn các tk khác vẫn được phép bình thường

Mod vào close topic kẻo lại đi lạc chủ đề.

@binh6699, @captchater, @maxryan9999

Upvote 0
Mấy bạn không hiểu rule của admin à ? Admin cấm mua bán các loại tài khoản Ngân Hàng VN như VCB,ACB,DA..v..v.. và các loại tài khoản NH thanh toán quốc tế như PP,PZ,WMZ,PM...

Còn gmail, hotmail, fb..v...v.. chỉ là những tk thông thường thì lộ cái gì trừ khi là tk hack. Có phải ý bạn @ngocatin99 là đang nói vấn đề mua mp login và acc fb login thuộc lĩnh vực UG phải không ?

Ý mình là riêng tk Bank như VCB - ACB - DAB ...v....v..... ==> Cấm 100% là đúng

Còn lại tất cả tài khoản online đều như nhau cả : từ PayPal , PayZa , Facebook , Gmail , ...v.....v..... Đều fake được cả . Vì bản chất nó là như nhau

Ở đây mình chỉ góp ý thôi . Cậu có tin cậu mất tk PayPal , Facebook , Gmail , Yahoo , Hotmail ...v....v.... nếu là chính chủ ==> thông tin cậu bị lộ

Và ngược lại cho dù cậu mất tk PayPal , Facebook ...v....v... Nếu là hàng fake thì có thánh mới biết thông tin cậu ở đâu :)

Mình ko bác bỏ Rule của @Shin đưa ra . Nhưng mình chỉ góp ý sao cho nó hợp với thời buổi MMO hiện tại thôi

Upvote 0
1. pp liên quan đến nhiều thứ như buôn bán ug, scammer nhưng trước đây forum ko cấm vì nó thuộc phạm vi quá rộng nhưng hiện tại nó có những hệ lụy như các đợt bão pp vì đảm bảo quyền lợi cho thành viên pp VN cũng như thành viên forum nên BQT mới cấm :)

2. facebook, gmail,mail,... là những tài khoản ko có liên quan đến tiền bạc (thường là auto tạo để phục vụ 1 mục đích nào đó thôi) chứ chẳng ai mang tài khoản đang xài ra bán cả (rất hi hữu) .

Vấn đề này mình nghĩ cũng ko hợp lý để có thể đưa vào rule đc mong các bạn hiểu.
Closed :)

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,194
170,347
Latest member
w88legal