Ask Vấn đề render bằng camtasia sutudio và CPU

Bạn đang rơi vào một cuộc thử nghiệm tốn kém.
Bạn sẽ có nhiều kinh nghiệm, Hy vọng thành công chia sẽ cho ae cùng tiến. Thank

:D e tạm có cách khắc phục rồi bác. dùng các phần mềm khác e chyaj trên máy ảo. riêng dùng camtasia e dùng trên máy tật. đc 60% cpu máy thật mà render vù vù. e render 720 dài 2h2 thì chỉ mất 20p là xong rồi :D

bác dùng như nào vậy? chỉ co e với. e cũng mới built con dual e5 2670 mà chạy camta cũng được hơn 10%, ren lâu kinh khủng

Chào các Bác. Hiejen e đang dùng camtasia studio chạy trên nền máy ảo wwin 7 64bit để render và chỉnh sửa video. nhưng k hiểu sao khi render 1 video chỉ chạy xấp xỉ 30% cpu. nene thời gian render lâu quá. có film 1 tiếng, render 720p mà tới gần 4 tiếng mới xong. ACE nào biết cách đẩy CPU lên cao khi dùng camtasia studio chỉ e vs.
Nói qua chút là e dùng máy server chia nhiều máy ảo. Máy thật chạy dual chip e5-2670, 64G ram, 32 thears, :D k có card màn hình vì main server asus Z9PA-D8 hỗ trợ rồi. E chia 3 máy ảo 16G ram, 4 core mà cpu máy thật mới hết 12%

E cảm ơn
CPU XEON không có card màn hình mà vẫn chạy được hả bác :D

Chào các Bác. Hiejen e đang dùng camtasia studio chạy trên nền máy ảo wwin 7 64bit để render và chỉnh sửa video. nhưng k hiểu sao khi render 1 video chỉ chạy xấp xỉ 30% cpu. nene thời gian render lâu quá. có film 1 tiếng, render 720p mà tới gần 4 tiếng mới xong. ACE nào biết cách đẩy CPU lên cao khi dùng camtasia studio chỉ e vs.
Nói qua chút là e dùng máy server chia nhiều máy ảo. Máy thật chạy dual chip e5-2670, 64G ram, 32 thears, :D k có card màn hình vì main server asus Z9PA-D8 hỗ trợ rồi. E chia 3 máy ảo 16G ram, 4 core mà cpu máy thật mới hết 12%

E cảm ơn

Render nó dùng GPU chứ đâu dùng CPU nhiều đâu bạn, vấn đề là do bạn không có card màn hình.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,542
170,633
Latest member
pst
Back
Top Bottom