Suggest Vấn đề muôn thủa Paypal

Với tinh thần trước khi hỏi thì nỗ lực cánh sinh, mình đã xem tứ lung tung các chủ để về PP mà không khỏi hết thắc mắc. Thiếu kiến thức về nó quả là rất nguy hiểm. Hiện nay mình có một nguồn PP ademail số lượng khá nhưng không dám add vào đâu vì thiếu một số hiểu biết sau.

1. Max add email là 99, vậy con số 99 ở đây là 99 lần hay 99 email (cái này chưa thấy ai nói rõ). Nếu là 99 lần thì đuối rồi :confused:, còn 99 email thì tức là đã add email nào rồi thì sau này add, remove cái đó vô tư ? o_O

2. Nguồn CA của mình pay 4 fee 0.48, pay 3 fee 0.43
Trong khi nguồn GE pay 12 EURO thì fee = 0
Nghe bác Pham Thi nói cẩn thận khi lạm dụng gửi PP no fee sẽ ăn mít, nếu vậy nếu nhận nguồn GE quá nhiều liệu có :oops:
Còn nếu nguồn CA như thế fee cao quá mình cũng xót.

Mong cao nhân giúp đỡ vụ án này để mình và những mem khác tránh được những rủi ro đáng tiếc ;)

sadlovestory

Junior
Reactions
117
MR
0.000
1/ PP có thể add được chính xác là 100 mail. Có nghĩa là bạn có thể add vào 100 lần như thế.
Ví dụ bạn lấy mail có tên [email protected] bạn add vào PP xong bạn remove ra rồi bạn có thể lại add mail [email protected] đó lại tiếp.
Lưu ý : Có 1 vài trường hợp nếu không biết cách add sẽ dẫn đến ăn mít hoặc add không đủ 100 lần.
Còn câu hỏi thứ 2 mình chưa hiểu ý bạn muốn hỏi thế nào nên không dám phán bừa.

Upvote 0

acevnvn

Exchanger
Verified
Trusted 3
Solutions
1
Reactions
2,468
MR
4.402
$1,683.22
Services
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
1/ PP có thể add được chính xác là 100 mail. Có nghĩa là bạn có thể add vào 100 lần như thế.
Ví dụ bạn lấy mail có tên [email protected] bạn add vào PP xong bạn remove ra rồi bạn có thể lại add mail [email protected] đó lại tiếp.
Lưu ý : Có 1 vài trường hợp nếu không biết cách add sẽ dẫn đến ăn mít hoặc add không đủ 100 lần.
Còn câu hỏi thứ 2 mình chưa hiểu ý bạn muốn hỏi thế nào nên không dám phán bừa.
Câu 1: Mình vẫn chưa thông bạn ơi....! Ý mình là 100 email tính theo số Email được add hay chỉ là được add 100 lần với mọi Email. Số Email hoàn toàn khác với số lần add :)
Ex:
- Mail [email protected] đã add và remove nhiều lần vẫn tính 1 in 100 Email khác ? ( tức là tính theo số email)
- Hay là [email protected] add và remove bao nhiêu lẩn thì đó chính là con số max 100 ( tính theo số lần add email)

Điều này rất quan trọng dễ gây hiểu lầm và khiến PP rất dễ ra đi thậm chí bế tắc trong việc chuyển nhận tiền.

Cụ thể hơn. Nếu mình có 100 Email nếu tính theo số Email thì rất có lợi vì mình nhận pay thường xuyên có thể add & remove thoải mái.
Nhưng nếu tính theo số lần thì coi như tèo....:confused:

Câu 2: Là mình muốn hỏi nhận tiền pay từ một Net toàn là gửi theo dạng fee = 0 có an toàn cho PP cùa mem ? (nếu quá nhiều? )

Last edited:
Upvote 0
Câu 1: Mình vẫn chưa thông bạn ơi....! Ý mình là 100 email tính theo số Email được add hay chỉ là được add 100 lần với mọi Email. Số Email hoàn toàn khác với số lần add :)
Ex:
- Mail [email protected] đã add và remove nhiều lần vẫn tính 1 in 100 Email khác ? ( tức là tính theo số email)
- Hay là [email protected] add và remove bao nhiêu lẩn thì đó chính là con số max 100 ( tính theo số lần add email)

Điều này rất quan trọng dễ gây hiểu lầm và khiến PP rất dễ ra đi thậm chí bế tắc trong việc chuyển nhận tiền.

Cụ thể hơn. Nếu mình có 100 Email nếu tính theo số Email thì rất có lợi vì mình nhận pay thường xuyên có thể add & remove thoải mái.
Nhưng nếu tính theo số lần thì coi như tèo....:confused:

Câu 2: Là mình muốn hỏi nhận tiền pay từ một Net toàn là gửi theo dạng fee = 0 có an toàn cho PP cùa mem ? (nếu quá nhiều? )
câu 1 : Nó tính theo số lần bạn nhé. Nghĩa là cứ bạn add 1 mail và remove ra là nó tính 1 lần bạn nhé. bạn có thể add mail dạng gì cũng được cả.
ví dụ : bạn add [email protected], [email protected], hay [email protected].
Câu 2 : Trường hợp bạn send tiền mà fee = 0 thì độ nguy hiểm sẽ cao hơn so với bạn send tiền theo kiểu mất phí. Nhưng nếu bạn muốn gd với 1 lượng tiền lớn thì trước tiên bạn nên tạo nhiều gd nhỏ lẻ để tạo độ trust cho pp rồi mới send lần theo sll, còn nếu không cho dù bạn send theo kiểu mất phí mà 1 lần 3k - 4k thì nó vẫn nghi ngờ và mít ngay tức khắc.
Chúc bạn may mắn !

Upvote 0
câu 1 : Nó tính theo số lần bạn nhé. Nghĩa là cứ bạn add 1 mail và remove ra là nó tính 1 lần bạn nhé. bạn có thể add mail dạng gì cũng được cả.
ví dụ : bạn add [email protected], [email protected], hay [email protected].
Câu 2 : Trường hợp bạn send tiền mà fee = 0 thì độ nguy hiểm sẽ cao hơn so với bạn send tiền theo kiểu mất phí. Nhưng nếu bạn muốn gd với 1 lượng tiền lớn thì trước tiên bạn nên tạo nhiều gd nhỏ lẻ để tạo độ trust cho pp rồi mới send lần theo sll, còn nếu không cho dù bạn send theo kiểu mất phí mà 1 lần 3k - 4k thì nó vẫn nghi ngờ và mít ngay tức khắc.
Chúc bạn may mắn !
Nội dung chuẩn mình đã hiểu cám ơn bạn

Upvote 0
hong có gì chúc bạn may mắn !
Cẩn thận bị limit bạn nhé. Nếu bị limit vài step nhỏ bạn có thể pm mình nếu trong phạm vi có thể mình sẽ giúp bạn, hoặc các bạn khác ( hiếp me free thoy nhá các pro đừng chém iêm nhoá )
Mình chỉ có 1 con PP chính với info thật nên hết sức cân nhắc. Cám ơn bạn rất nhiều

Upvote 0

vipprotrumanxin

Verified
Reactions
376
MR
0.020
Chat with me via Skype
add dc toi đa 99 mail vậy Thôi có gì đâu mà khó hiểu ! remove rồi nhưng pp vẫn lưu ! 1 lần tối đa có 8 mail thôi ! fai remove ms add thêm đc !

Upvote 0

buitientung

Master
Verified
Trusted 3
Reactions
795
MR
7.560
$496.89
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
mỗi lần add và remove là nó tính là 1 lần, chứ cơ sở dữ liệu nó không đếm cái tên mail của bạn làm gì cả. cứ add đủ 100 lần là nó khóa tính năng này - acc mình cũng bị đây, giờ chỉ giao dịch duy nhất 1 mail được thôi.

Upvote 0
add dc toi đa 99 mail vậy Thôi có gì đâu mà khó hiểu ! remove rồi nhưng pp vẫn lưu ! 1 lần tối đa có 8 mail thôi ! fai remove ms add thêm đc !
Nếu của bạn là thật thì bạn ở trên sai, Cái khái niệm 99 email và 99 lần này nó hoàn toàn khác nhau nhưng rất dễ nhầm lẫn, mà nhầm một phát là ăn nửa năm limited :(

Upvote 0
mỗi lần add và remove là nó tính là 1 lần, chứ cơ sở dữ liệu nó không đếm cái tên mail của bạn làm gì cả. cứ add đủ 100 lần là nó khóa tính năng này - acc mình cũng bị đây, giờ chỉ giao dịch duy nhất 1 mail được thôi.
Đúng như bác nói thì giờ chỉ có một cách đó là add full hết sau đó add hay remove chỉ dùng một slot không thì sau này ôm hận :)

Upvote 0
sai r nhé !! add lại mail cũ vẫn được nhé !! tức là dùng được hết 100 mail lun nhé :) ! remove xong add lại nó vẫn tính 1 mail thôi !

Upvote 0
mọi người cho mình hỏi rule 99 mail đọc ở đâu vậy :-s
kinh nghiệm có được á bạn ! và cũng đã nhiều lần hỏi paypal về vấn đề này lun r :) !
Nếu của bạn là thật thì bạn ở trên sai, Cái khái niệm 99 email và 99 lần này nó hoàn toàn khác nhau nhưng rất dễ nhầm lẫn, mà nhầm một phát là ăn nửa năm limited :(
addd mail sao mà bị limit ? ! trường hợp add xong send tiền đi liền thì dính limit thôi..chứ add ko thì k bị sao nhé !

Upvote 0
sai r nhé !! add lại mail cũ vẫn được nhé !! tức là dùng được hết 100 mail lun nhé :) ! remove xong add lại nó vẫn tính 1 mail thôi !
Ôi...! thông tin quý giá vậy đếch run nữa :rolleyes:. Cám ơn bác nhiều nhiều. Nhiều topic nhầm lẫn lung tung đến đây sáng cmn tỏ rồi kakaka :D

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,009
176,505
Latest member
zbetpoker

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week