Vấn đề mạng vnpt dịch vụ và chất lượng không tốt

U7366325

Hero
Verified
Reactions
1,112
MR
0.001
Facebook
Follow me on Facebook
chuyện là thế này, vài hôm nay mình dùng mạng vnpt ko làm ăn đc gì, google ko load nổi nữa, gói 285k đó, hôm qua mới gọi tổng đài nó nói khoảng 30/7 thì khắc phục xong, chờ đến lúc đó chết đói mất, nên hôm nay mình quyết định chuyện sang viettel 385k, 25mb, băng thông quốc tế ?? chưa rõ nhưng mình đã test gói viettel 12mb - 195k băng thông quốc tế là 5 tới 6 mb, chắc chắn hơn hẳn gói vnpt 285k có 2 tới 4 mb quốc tế thời hoàng kim.
Sau 1 năm sử dụng mạng VNPT mình đáng giá nó thật tồi tệ, gọi điện thoại > 10 lần vì sự cố, mấy thằng tổng đài ăn nói bố láo, khi mình phàn nàn nói chung ko chấp nhận được. Giá dịch vụ internet đắt nhất trong mấy nhà mạng viettell, fpt, vnpt.

Bác đổi qua làm gì, chuối cả nải, dùng FPT sướng hơn nhiều so với viettel (tphcm)

E ở bắc giang. Em vẫn sài bao năm. mạng giáo viên 80k/ tháng. chơi lol captcha vừa đủ dùng.
trước cũng tức lắm nhưng giờ. Chập chờn gọi sáng chiều nó tới xem luôn mắc dù vẫn thế:D
có 1 dạo lag 1 đợt k làm gì đc nhưng giờ ok r. mạng quốc tế giờ đang đứt cap chấp nhận thôi chứ sao đc. tội bác ở vùng nào vậy. còn FPT viettel hình như mua lại băng thông hay cái gì đó thì phải e k rành lắm. quốc tế vnpt là ok rồi

chuyện là thế này, vài hôm nay mình dùng mạng vnpt ko làm ăn đc gì, google ko load nổi nữa, gói 285k đó, hôm qua mới gọi tổng đài nó nói khoảng 30/7 thì khắc phục xong, chờ đến lúc đó chết đói mất, nên hôm nay mình quyết định chuyện sang viettel 385k, 25mb, băng thông quốc tế ?? chưa rõ nhưng mình đã test gói viettel 12mb - 195k băng thông quốc tế là 5 tới 6 mb, chắc chắn hơn hẳn gói vnpt 285k có 2 tới 4 mb quốc tế thời hoàng kim.
Sau 1 năm sử dụng mạng VNPT mình đáng giá nó thật tồi tệ, gọi điện thoại > 10 lần vì sự cố, mấy thằng tổng đài ăn nói bố láo, khi mình phàn nàn nói chung ko chấp nhận được. Giá dịch vụ internet đắt nhất trong mấy nhà mạng viettell, fpt, vnpt.
Chuyển sang FPT gói 20mb xài tẹc ga :D

chắc bác đen thôi, hồi đầu mới dùng còn chập chờn chứ giờ hết rồi :3, mà có vấn đề gì gặp hỗ trợ viên đều nói rất nhỏ nhẹ, 1-2 hôm sau có thợ đến luôn mà ;))

mình dùng gói sinh viên của vnpt, 165k/3mb. Nói chung thấy cũng đáp ứng dc các nhu cầu, có trục trặc gọi lên hôm sau ktv đến xử lí luôn
P/s: Đúng là hôm nay mạng hơi lag thật :D

Cáp AAG nó đang đứt tùm lum tè le thì mạng nào chả chậm :D,vụ đứt cáp này thì dù có chậm cũng chả trách đc nhà cung cấp mạng vì việc khắc phục là thuộc thẩm quyền của tập đoàn nắm giữ quyền quản lý tuyến cáp này . Do tuyến cáp AAG là tuyến cáp đi quốc tế giá rẻ nên họ đã cắt giảm bớt chi phí cho phương án dự phòng nếu xảy ra sự cố vì vậy việc khôi phục rất là chậm chạp .Đành chờ thôi :D

Tớ dùng mạng dây VNPT, gõ capt mà 2 hôm nay nó cứ chập chờn, cứ được 5 phút lại rớt mạng rồi lại có, ko dám gõ nhiều vị sợ bị ban :( mà sao thấy nhiều anh em vẫn gõ ngon lành cành đào thế ko biết :(

3g viettel + usb 7mbps đây, ầm ầm :3

Tớ ở An Giang tuy chất lượng ko tốt nhưng dc cái mấy anh mạng chuyên cần lắm, gọi là vào sửa liền hoặc hẹn xx h` là xx h` sẽ đến
Tớ dùng mạng giáo viên, load không nổi mấy h` cao điểm đông ng` truy cập. Còn lại vẫn thả phanh
Cậu tớ xài cáp quang, ko hiểu sao nó đứt cáp quang biển hổm rài hay gì đó... Lên chỉnh cho ổng xem tivi online giật éo thể tả.

Em dùng mạng Nhện , khi nào cũng nhanh .anh em chuyển sang hết mạng nhện đi

vnpt chuối cả nải, chả biết sao mà cảm thấy vnpt đắt nhất mà chất lượng thì ....

cáp đồng giờ lạc hậu quá rồi, đang chuyển qua cáp quang. Mình cũng mega easy chuẩn bị chuyển qua viettel, test thằng này trước tại thấy giá nó rẻ nhất 192.5k 1 tháng 12 Mb/s

mạng đợt này chập chờn mà

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,514
170,615
Latest member
dmvipads

Most viewed of week

Most viewed of week

Back