Vấn đề long short tiền mã hóa

Mabusan

Banned
Solutions
1
Reactions
182
MR
0.381
Mình dùng coin chủ yếu để rút từ MMO chứ không giao dịch . Mình bắt đầu trữ LTC từ lúc nó 160 USD, chứng kiến nó lên 300 usd rồi giảm dần giờ về 50. Thấy nhiều người chơi thua lỗ. Cho mình hỏi:
1. Không ai short à? Thị trường nó giảm đều đặn thế mà không ai short để kiếm lời
2. Mình thấy giá các coin đều giảm, nhưng giảm không đều. Có lúc SOL cao hơn, bằng, bằng 1/2 và giờ bằng 1/4 LTC Vậy có cách nào để mình đánh future một cặp tiền tệ không. Mình dự đoán sol và ftm sẽ giảm rất sâu số với ltc

Solution
2. Mình thấy giá các coin đều giảm, nhưng giảm không đều. Có lúc SOL cao hơn, bằng, bằng 1/2 và giờ bằng 1/4 LTC Vậy có cách nào để mình đánh future một cặp tiền tệ không. Mình dự đoán sol và ftm sẽ giảm rất sâu số với ltc
Sàn không trực tiếp hỗ trợ cặp này, nhưng ông có thể đặt 2 lệnh cùng lúc thì kết quả cũng tương tự.
Vd: ông nghĩ SOL giảm sâu hơn LTC, ông sẽ vào 2 lệnh.
* lệnh 1: short SOL
* lệnh 2: long LTC
giả sử ông vào cùng lúc và chốt ra cùng lúc, công thức tiền lời của ông sẽ = (mức 📉 giảm của SOL) + (mức 📈 tăng của LTC).
Kĩ thuật này gọi là Hedging, ông có thể tìm hiểu thêm.
Cá nhân tôi nghĩ nó không hiệu quả lắm trong thị trường crypto, vì các altcoin thường đi chung xu hướng với nhau.
Sao bác biết nó giảm đều mà bác không short? ^^ Ai cũng biết trước thì giàu hết rồi bác ơi, thị trường ko có gì là chắc chắn cả. Mà người ta vẫn short đầy ra chẳng qua mình ko biết thôi.

Upvote 0
cũng biết là downtrend nhưng ai dám bắt dao rơi đâu . bác cứ thẳng tay vào short x200 thì sẽ biết tại sao lại khuyên không nên bắt dao rơi

Upvote 0
Short x200 la quyet dinh ngu ngoc.
Khong ai tra loi la minh co the short,long mot cap tien te khong nhi. Vi du thay vi du doan no len hay xuong thi du doan no len hay xuong so voi dong khac. Xin loi vi dt nay khong co tieng viet
cũng biết là downtrend nhưng ai dám bắt dao rơi đâu . bác cứ thẳng tay vào short x200 thì sẽ biết tại sao lại khuyên không nên bắt dao rơi

Upvote 0
  1. Do ít người biết tới short crypto,
  2. Nếu biết thì ngại tìm hiểu sâu về short, khái niệm short còn quá mới đối với ng Việt Nam.
  3. Số đông thường nghĩ crypto sẽ tăng so với giảm.
  4. Vẫn có người short và banh xác. Vì đâu phải crypto lúc nào cũng xuống 1 mạch cho bạn chốt lời. Nó sẽ có những con sóng to, sóng nhỏ, hoặc là 1 cây nến dựng đứng để quét hết STOP LOSS trước khi nó đi xuống tiếp.
Mình thuộc vào nhóm 2. Hiện tại vẫn đang short bên Forex đều đặn nhưng chưa muốn tìm hiểu short bên crypto.

Upvote 0
  1. Do ít người biết tới short crypto,
  2. Nếu biết thì ngại tìm hiểu sâu về short, khái niệm short còn quá mới đối với ng Việt Nam.
  3. Số đông thường nghĩ crypto sẽ tăng so với giảm.
  4. Vẫn có người short và banh xác. Vì đâu phải crypto lúc nào cũng xuống 1 mạch cho bạn chốt lời. Nó sẽ có những con sóng to, sóng nhỏ, hoặc là 1 cây nến dựng đứng để quét hết STOP LOSS trước khi nó đi xuống tiếp.
Mình thuộc vào nhóm 2. Hiện tại vẫn đang short bên Forex đều đặn nhưng chưa muốn tìm hiểu short bên crypto.
Mình biết là sẽ có những đợt kill cả longshort vì những người họ chơi margin quá cao.
Vẫn chưa ai trả lời là có thể long, short một cặp tiền tệ. Mình đang kết cặp LTC/Sol, LTC/ftm sẽ ngày càng tăng.

Upvote 0
Mình biết là sẽ có những đợt kill cả longshort vì những người họ chơi margin quá cao.
Vẫn chưa ai trả lời là có thể long, short một cặp tiền tệ. Mình đang kết cặp LTC/Sol, LTC/ftm sẽ ngày càng tăng.
Nếu trả lời được thì họ không thể nói rồi (vì đã giàu và chia sẻ chi nữa hihi!)

Upvote 0
Ý của mình không phải là muốn đưa ra lời khuyên.
Ý muốn hỏi là:
Thay vì Long short một đồng coin thì có thể long short một cặp coin không? Như Forex ấy
Y Bạn là Long cho Bit-còi rồi Short cho Dog chẳng hạn à ! Và....Ai biết được mới ngon!

Last edited:
Upvote 0
Sàn không trực tiếp hỗ trợ cặp này, nhưng ông có thể đặt 2 lệnh cùng lúc thì kết quả cũng tương tự.
giả sử ông vào cùng lúc và chốt ra cùng lúc, công thức tiền lời của ông sẽ = (mức 📉 giảm của SOL) + (mức 📈 tăng của LTC).
Cá nhân tôi nghĩ nó không hiệu quả lắm trong thị trường crypto, vì các altcoin thường đi chung xu hướng với nhau.

Upvote 1
Solution
Đúng đây là câu trả lời mình mong muốn và đúng là không có sàn nào hỗ trợ lệnh đó nên chịu. Cách đánh kia chịu 2 đầu phí cũng không tốt .

Upvote 0
Đúng đây là câu trả lời mình mong muốn và đúng là không có sàn nào hỗ trợ lệnh đó nên chịu. Cách đánh kia chịu 2 đầu phí cũng không tốt .
cryto một khi đã giảm alt coin sẽ cùng cắm đầu ít thằng có thể ngoi lên lắm bác, đánh 1 lên 1 xuốn là cháy túi đấy :popo_adore::popo_adore:

Upvote 0
mà bọn sàn nó nắm 2 đầu ông nào long hay short mà ko kịp stop thì cũng ăn l thôi:popo_big_smile::popo_big_smile:

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,422
169,768
Latest member
dangnhatthanh93

Most viewed of week

Most viewed of week

Back