Ask Vấn đề bản quyền khi review phim/làm amv nhạc

Dfc712

Newbie
Reactions
0
MR
0.073
Hi cả nhà,
Em là newbie của 4rum cũng là newbie trên youtube, em đang lập kênh chủ yếu về review phim và làm AMV nhạc phim.
Hiện tại em đang gặp vấn đề về bản quyền khá nhiều, thậm chí down bản film gốc full HD về vẫn dính.
Vậy các bro cho em hỏi:
1. Làm thế nào để tránh được vấn đề bản quyền khi review phim hay làm AMV, nhất là khi để hình ảnh chất lượng cao, em đã che sub, chèn hiệu ứng, cắt từng đoạn video nhỏ dưới 10s nhưng vẫn ăn gậy bình thường.
2. Các video của em bị dính bản quyền đều bị ẩn đi hoặc xóa luôn, giả sử sau này em có đủ sub và view thì có ảnh hưởng gì tới việc bật kiếm tiền ko, tất nhiên khi đó, các video của em sẽ là nội dung tự sáng tạo.
Mong các bro chỉ dạy nhiệt tình, thanks!

Vấn đề này là vấn đề miếng cơm, để ai share thì khá là khó

Vấn đề này là vấn đề miếng cơm, để ai share thì khá là khó
Bác nói thế em cạn lời luôn, thấy mấy kênh lớn vẫn làm full HD ầm ầm, ra video hàng ngày chẳng làm sao.
Mà bác cho em hỏi vấn đề thứ 2 được ko, chắc ko ảnh hưởng tới miếng cơm chứ :D

Các kênh review phim mà tồn tại lâu là họ đã tham gia network. Việc bạn làm review phim là khó nếu bạn chưa nắm rõ về bản quyền phim đó ra sao. Việc sử dụng hình ảnh, video dưới 10 giây cũng không hẳn lúc nào cũng được phép. Tuỳ tính chất của việc sử dụng này.

Các kênh review phim mà tồn tại lâu là họ đã tham gia network. Việc bạn làm review phim là khó nếu bạn chưa nắm rõ về bản quyền phim đó ra sao. Việc sử dụng hình ảnh, video dưới 10 giây cũng không hẳn lúc nào cũng được phép. Tuỳ tính chất của việc sử dụng này.
Thanks bro, em hiểu rồi

Dính bản quyền thì mình kiện ngược lại là được nha

để ai share thì khó

các Bác cho em hỏi nên tham gia QuizGroup không ạ kênh em chỉ mới được bật kiếm tiền th ạ. Em cảm ơn các Bác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,361
170,486
Latest member
Crypto8x

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom