vài lời nhận xét và góp ý về forum

cám ơn bạn vì bài viết tâm huyết, tôi tham gia mmo cũng ko phải là mới, và cũng kiếm ko ít tiền từ nó. Tôi tham gia từ thời kì hoàng kim của nó, với các MOD pro hết sức mình vì mmo4vn. Và thời kỳ đó, các mem mới vào forum đc hướng dẫn rất tận tình trong đó có cả tôi. Có lẽ 1 phần là vì mmo hồi đó phát triển mới nên các bác MOD đc tuyển ref và kiếm nhiều từ nó vì có nhiều cách kiếm tiền nên họ rất hào hứng và trách nhiệm

Thực tại MMO bây giờ:
_ Ko có cách thức kiếm tiền nào mới mà thực sự có thể lâu dài, ngoài liều mạng chơi invest
_ PTC,PTU,CATPCHA,OFFER.. các cánh kiếm tiền cơ bản đã qua thời kỳ hoàng kim, và người VN chúng ta bị nước ngoài tẩy chay rất nhiều thì lý do .... tự biết
_ Nồi cơm và cũng là nguyên nhân lụi tàn của MMO4VN lại chính là ZEEKREWARDS: ngày trước mem của tôi làm captcha có thể làm 1 ngày 5000,10000 hình là bt, còn bây giờ họ bỏ hết đi học scan, học cheat. Rồi hàng tuần ngồi đau tim canh me nó có pay hay ko.
_ Nói tóm lại chúng ta phải nhìn nhận là MAKE MONEY ONLINE ko còn dễ dàng và ngon lành như trước đây
_ Chưa kể việc scammer tràn lan và dẫn đến 1 số người trong forum này tạo thành các phe phái, từ đó khiến cho tính tình thay đổi trở lên hoang tưởng, háo danh,háo lợi , háo thắng, thích thể hiện
_ Các mem mới vào forum nếu ko bị chửi là clone thì cũng là scammer, hỏi về cách kiếm tiền thì ko ai trả lời. Cùng lắm nhảy vào vất cho cái zeek bảo là làm đi. Mà mem mới bảo làm 1 cái mà 2 tháng sau mới có thành quả thì liệu họ có tin??? Và kết quả là họ ra đi và ra ngoài thông báo: MMO chỉ là hảo huyền

Thực tại của BQT:
_ Do MMO ko còn ngon nên các MOD cũng giống mem kiếm tiền trở lên khó khăn và thậm chí là đì mem, dụ mem, lừa mem để mang lại lợi ích cho mình mà ở BOX nào thì ai ở BOX đấy tự biết
_ Và lý do ADMIN ko thể xử lý MOD vì ADMIN có lý do: BQT làm việc không có lương nên muốn họ làm việc phải nhượng bộ họ nếu ko thì ai quản lý FORUM
Chính vì vậy nảy sinh bản chất 1 số MOD trở lên biến chất
_ BQT đc lợi gì?? Với mọi forum đa phần là BQT là do yêu thích mà làm, họ đc tên tuổi,đc yêu quý, đc tôn trọng và đc nhiều người theo nhất là với MMO. Nhưng hiện tại có bao nhiêu MOD đc yêu quý? bao nhiêu MOD đc tôn trọng? và bao nhiêu MOD thật sự giúp đỡ mem để mang lợi về cho mem và bản thân mình? Chắc chỉ đếm trên đầu ngón tay
_ Ko kể đến 1 số scan, cheat, ...họ muốn mình dựa hơi nên phải nịnh nọt, giúp đỡ BQT như việc: cho tài khoản ZEEK trên CHATBOX. Và tôi thấy là có 2 tMOD và MOD xin xỏ và đc cho trên chatbox là : ruby.love, sadlove
Chính vì ko làm gì, chỉ cần ngồi ko xin xỏ họ cũng có tiền dẫn đến việc họ coi thường mọi người,coi thường đồng tiền. Nhưng xin lỗi vì người khác nhờ vả đc nên họ mới thí vài con tốt thôi. Thử xem bị unset xem còn ai cho acc zeek ko nhé.

Về bản thân tôi:
Tôi là tôi chẳng muốn giải thích nhiều, ai muốn nghĩ tôi là ai thì cứ nghĩ, cứ nói, cứ đề phòng chẳng liên quan gì đến lợi ích của tôi thì tôi chẳng quan tâm. Vì tôi cũng chẳng phải cần spam và lấy lòng ai cả, để làm gì khi tôi ko có bất kì giao dịch và làm ăn nào trong forum này ??
Rất nhiều người xỉ nhục tôi, thậm chí là ném gạch mọi vấn đề tôi tham gia, dù tôi có đúng.
Tuy nhiên vẫn có nhiều người ủng hộ và comment riêng cho tôi: họ nói forum này cần có người đứng ra nói thẳng, nói thật để mem ko bị lừa. Còn BQT thì để tránh mất lòng hay thậm chí là có liên quan nên ko có làm. Lời của BQT chỉ là : khi nào scam có proof rồi tính??
Và quan trọng là tôi đã scam ai ở forum này chưa???
Và với nick đen như tôi thì scam thế nào?? scam ai?? Sau bao vụ scam lùm xùm thì sự cảnh giác của mem đã rất cao rồi, đến MOD, MASTER họ còn ko yên tâm thì ai để nick đen scam?
Việc tôi vạch mặt scammer cũng chẳng lợi ích gì, nhưng qua các topic đó tôi thấy forum rất loạn. SCAMMER dẻo miệng nên mua chuộc hết mọi người. Các MOD vào bênh vực 1 cách quá thiên vị
MEM chửi lại thì bị ban, còn rất nhiều người quen với BQT chửi bậy thì chẳng sao???

Về s2_lhe0, 5Tin:
tôi đã nhìn thấy bản chất scam của chúng nó qua nhiều topic, khi chưa có bằng chứng rõ ràng thì tôi chỉ nhắc mọi người nên đề phòng nhờ trung gian. Còn khi chắc chắn chúng nó scam tôi mới ép chúng nó trả tiền, và khi chúng nó nhận scam tôi mới lập topic vạch mặt. Vì vạch mặt scam cũng chỉ để đề phòng còn đâu là mem mất tiền nên ko đánh rắn động cỏ. (Riêng 5Tin nó lộ mặt scam vì admin OnlyC ko làm căng vụ bắt nó show proof vì sợ làm ảnh hưởng uy tín BQT vì lúc đó nó vẫn là TMOD)

Về sadl0ve: đây là con người tôi ghét nhất forum này, là 1 mod làm việc phải có bằng chứng, ko có bằng chứng đừng khẳng định như đúng rồi vậy.
_Là MOD mà luôn thể hiện ta đây là cá tính, ta thích chửi nhau, ta thích tham gia mọi việc, ta là vô đối chả sợ ai(qua vụ của tôi mod sadlove vẫn ko bị unset và vẫn thể hiện trên chatbox)
ý muốn cho mọi người thấy ta ở forum này rất là oai phong và ai muốn gì phải nhờ qua ta, và phải cho acc zeek à??
_ Và anh nói cho em biết, em mới là trẻ con tuổi đời chưa bằng ai, ăn nói nên biết chừng mực. Tất nhiên ở forum thì ko ai làm gì em đc, ko đấm vào mặt em đc. Nhưng ăn nói thì nên biết điều, ko thì ra ngoài đời khó sống đấy. Em lôi ba mẹ họ hàng tổ tông nhà người ta ra thì tất cả tổ tiên nhà em cũng ko yên ổn đâu
_ Em cũng chỉ đi lên từ captcha thôi, rồi quen biết thì xin vài cái acc zeek bẩn rồi ko làm gì nữa suốt ngày chỉ lấy lòng người khác và đợi tiền zeek về thôi. Em giúp ích đc gì cho forum này mà tinh tướng thế.

VỀ VẤN ĐỀ HẠN CHẾ SCAM TRONG GIAO DỊCH:
_ Không tin vào màu nick trừ ADMIN, vì tất cả pro, mod nhiều người cũng ko chắc kiếm đc nhiều tiền = bạn
_ Mọi giao dịch nên thực hiện với người có đóng phí bảo hiểm, hoặc nên nhờ trung gian (EXCHANGER) mất 1
chút phí cho họ nhưng an toàn.
_ Chủ động add YAHOO của các EX hoặc người bạn hay gd cảm thấy tin tưởng đc. Ko trả lời nick lạ
_ Khi giao dịch nên bắt họ xác nhận trên topic hoặc gọi điện thoại để xác nhận
_ Với các mặt hàng giao dịch như VPS, Sock.... thì nên chọn nick uy tín và có thâm niên lâu dài để hạn chế rủi ro
_ Nên chia nhỏ số tiền ra giao dịch nếu cần thiết (VD bạn giao dịch dưới 300LR thì phí chia nhỏ hay 1 lần cũng vậy thì nên chia nhỏ ra giao dịch cho an toàn)
_ Nên mua các TK dễ bị đòi như AP, PP của những người uy tín

Nói chung để đề phong scam thì chỉ cần cẩn thận trong giao dịch và giao dịch với người uy tín có phí là OK

Lời cuối: Với tôi forum giờ topic duy nhất tôi vào là UPDATE tình hình captcha, còn lại mặc kệ forum. Chán lắm rồi. Thấy bạn kia có tấm lòng với forum thì tôi cũng xin góp ý vài lời
Tôi có quen biết 1 số đc coi là pro và uy tin trong forum này và giờ họ đã ko vào forum này nữa vì lý do: Dân VN mãi mãi cũng chỉ vì lợi ích của mình mà làm việc lừa đảo lẫn nhau, hút máu lẫn nhau, vùi dập lẫn nhau. Và ko bao giờ phát triển đc.

Forum giờ đây chẳng còn bóng 1 pro nào ra hồn, có thì họ cũng chỉ đi vào đi ra nói vài cái thông tin xong rồi họ cũng đi.

Rốt cuộc forum này các pro, master,tmod,mod làm gì để sống?? Ngoại trừ 1 số MOD ở BOX HIYP , PTU, FOREX
Đa phần là sống nhờ scan acc zeek của nước ngoài cũng giống như VN, đâm acc, cheat acc. Ngoài ra với forum họ sống như vô hình, ko có 1 ích lợi gì cho mem
Họ scan và cho rằng là tài là giỏi, dù họ có scan mem VN hay ko thì gậy ông đập lưng ông, thế giới sẽ quay lại scan VN mà thôi. Nói thẳng nha tôi thấy nhục nhã vì chung bầu trời với bạn cướp ngày này

Mà mấy thằng scan này cũng chả giàu có gì đâu. SCAN mem tây thì đa phần người ta chơi đàng hoàng và có đầu tư nên chúng nó scan 1000 acc thì may ra ăn đc 1,2 acc vài trăm VIP của cheater nó chẳng thèm đòi lại. Còn đa phần thì chả ăn đc xu nào trong số acc scan đấy cả.
Chúng nó quay lại scan anh em VN vì mem VN ít hiểu biết về zeek, ko biết tiếng anh nên ngại support, và acc scan cheat của người khác nên ko đòi đc.
Nói chung là chúng ta đang sống 1 lũ mặt người dạ thú đâm mem sau lưng

Last edited by a moderator:

vinammos

Banned
Reactions
1,290
MR
0.000
Chat with me via Skype
quá nhiều ý kiến rồi giờ chả biết ý kiến gì nữa,nói chung là thời gian sẽ quyết định tất cả :m020:

Upvote 0

kutjhocdoj

Hero
Reactions
1,501
MR
0.001
bjo thì mới tha cho cái 4rum này đây :m020:
P/s: MMO càng ít người bít càng tốt ít người tin nó thật càng tốt cứ tin là aỏ đi :m131: :m131:

Upvote 0
Reactions
12
MR
0.000
P/s: MMO càng ít người bít càng tốt ít người tin nó thật càng tốt cứ tin là aỏ đi :m131: :m131:
đây là thằng trong nhóm chatbox. Có topic nào của mình là nó nhảy vào ném gạch dù ko có lý do gì
Nó là thằng ăn hại nhất forum này vì ngoài comment spam ở các topic và chatbox nó ko đóng góp 1 chút gì. Và với loại spam và bất tài thì nên cẩn thận kẻo nó scam

Upvote 0
tình hình vầy thì nhà ai nấy ở, về lại box captcha thui...ở đó có bác Bao,cầm cân nẩy mực!
bác bao của bạn cũng ko công bằng gì cho cam đâu, đa phần spammer là từ box captcha ra và hay chém gió với mirinda và họ có những sự thiên vị rõ ràng
như là 5tin , s2_lhe0 dù rất nhiều vấn đề ko rõ ràng vẫn leo đc lên để làm scammer

Upvote 0

longhommo2

Senior
Reactions
182
MR
0.000
Chat with me via Skype
MMO càng ít người bít càng tốt ít người tin nó thật càng tốt cứ tin là aỏ đi
mmo là ão tưỡng là câu nói bất hũ nhất . nhớ có lần mình có nói cho người thân của mình họ bảo 1 câu phũ phàng .''' gạt đó mày ơi , coi chừng tiền ão, dễ ăn thì ốc bươu ăn hết rồi '' đại loại là thế . . nói thật chứ họ chẳng biết 1 chút tiếng anh nào cả + EXP mà cứ lên mặt ai thấy đúng thì dơ tay lên koi.

Upvote 0
bác bao của bạn cũng ko công bằng gì cho cam đâu, đa phần spammer là từ box captcha ra và hay chém gió với mirinda và họ có những sự thiên vị rõ ràng
như là 5tin , s2_lhe0 dù rất nhiều vấn đề ko rõ ràng vẫn leo đc lên để làm scammer
Mod cũng là con người mà, sao mà hoàn hảo dc hết...Trong 1 thế giới ảo,chắc chắn ko có sự hoàn hảo rồi....phải biết chấp nhận thui....Còn ai mún yên bình như mình thì cứ ở nhà trùm mền ngủ :binhsua146:

Upvote 0

K phải như bạn nghĩ đâu, mod Mirinda rất công tâm đấy. Đã từng ban và cảnh cáo S2_lheo rồi đó chứ, rõ ràng bạn ít biết về box captcha nên mới nói vậy.

Rule khó, ban đầu nhiều ng kêu ca lắm. Nhưng giờ tất cả đã quen với rule hết rồi, box captcha cũng k tránh khỏi việc scam. Nhưng so ra có vẻ như dễ chịu hơn chổ khác .....

Upvote 0

teppi

Banned
Reactions
95
MR
0.000

mong đến một này không còn ai tin vào mmo nữa là tốt nhất , khi đó không có ai chơi nữa luôn càng tốt :m131:

Upvote 0

sadl0ve_0s

Banned
Reactions
1,597
MR
0.000
Đi vào rồi đi ra :m021: Clone thoải mái
Chửi thoải mái :m131:
I don't care.
Đã bảo sẽ biến khỏi 4rum :m146:
mà giờ vẫn còn lảng vãng